1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cách apply Silk Naturals

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi banhmybate, 08/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. banhmybate

banhmybate Thành viên quen thuộc

cách apply Silk Naturals

Tớ đang dùng SN, dùng thì cũng ok, nhưng không biết liệu mình đã dùng đúng chưa, nên lên đây hỏi các nàng xem các bước như dưới có đơn giản quá không? còn cần cái gì trước khi đánh found không để hiệu quả hơn?

- Found ----> powder ------> flush ----> power.

Thankss
  2. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

Thêm một ít kem dưỡng da ở bước đầu tiên cho da nó mịn mạng tự nhiên bạn ạ!
  3. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Toner + moist + suncreen + base + found ... nàng ạh . Đấy là nhìn chung đủ các bước , nhưng mùa hè nóng nực , dùng EM thì tớ chỉ tương moist + found thui , nhưng SN thì ko lành bằng EM đâu nhá , chỉ cho hiệu quả apply đẹp , mịn hơn thôi ( đấy là qua cảm nhận sau khi dùng cả 2 hãng ) . dùng SN thì cẩn thận ấy cứ nên thêm bước base cho chắc ăn .
  4. cherry2002

cherry2002 Thành viên mới

hic,co ban nao dung mineral make nhieu k cho to hoi loai nao dung tot nhat,dep va k hai da.lan trc to dung thu EM chan lam,(sorrycac fan cua EM) to chi noi that cam xuc thoi,dung EM dễ bị trôi để lại vệt trên mặt mất thẩm mĩ lắm,tớ cũng muốn dùng loại k co hại cho da,nhưng mà kết quả như vậy thì tớ chịu,k dùng đc,bạn nào có kinh nghiệm đã dung qua nhiều loại mineral makeup chỉ giúp tớ
  5. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Tốt nhất thì đến giờ mọi ng oánh giá Lauress cao nhất ấy ạh , nhưng giá đắt kinh . Lành nhất , rẻ nhất là EM ( vì tớ thấy nhìu ng còn comment là dùng EM sau 1 thời gian da đẹp lên , tớ thì chưa thấy đẹp ^^ ) , còn giá ổn , hiệu quả apply lại mịn , đẹp là Silk naturals , nhưng tớ thấy mua found SN nên mua loại mỏng nhất , cover ít nhất ( nó có 3 mức độ mà ) lần đầu mua tớ mua loại mỏng nhất , lần thứ 2 mua loại medium thì thấy ko được bằng lần đầu .
  6. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

chả có mineral loại nào đẹp nhất đâu nàng, nói chung là tùy da mà hợp từng loại thôi
    EM giá vừa tiền, dùng tạm ổn, kiềm dầu bình thường, giữ phấn ko được lâu
    SN mỏng nhẹ rất tự nhiên, che phủ từ ít đến nhiều tùy dòng, tự pha màu nên dễ match da
    Lauress hạt phấn mỏng mịn, che phủ thì cũng có mấy loại, kiếm dầu khá
    Joppa cũng mịn, kiềm dầu tốt, che phủ tốt, có cả cho da dầu lẫn khô
    Buff''d che phủ rất tốt, kiềm dầu rất tốt, có thể nói là khá nhất trong tất cả các loại mineral tớ đã thử, mà vì che phủ cao nên phải đánh cẩn thận tí. Da khô khó dùng
    BE thì siêu mịn, che phủ cũng vừa phải, mà đắt lại ít màu, khó chọn màu, kiềm dầu khá hơn EM với SN, da thường với khô thì giữ được cả ngày chứ da dầu thì vẫn ko ăn thua
  7. vitba

vitba Thành viên mới

Khoá topic với lý do: Bạn post câu hỏi vào topic có sẵn MMU nhé.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa