1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách búi tóc cho mái tóc có độ dài trung bình.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi cafemuoi, 11/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cafemuoi

cafemuoi Thành viên rất tích cực

Cách búi tóc cho mái tóc có độ dài trung bình.

Tớ rất thích búi tóc nhưng chưa bao giờ nuôi được thật dàu cả. Hồi cấp 3 - đầu sinh viên có để tóc dài đến ngang lưng nhưng toàn nhờ bạn bè búi. Bây giờ nuôi mãi mà không thể dài như ngày trước (Vì tớ hay thay đổi kiểu tóc). Nhưng tớ thích tóc búi lắm. Ai có link về các trang web dạy búi tóc thì giúp tới với. Tớ xem phim thấy nf nàng mái tóc cũng không dài quá (chỉ hơi ngang vai) mà cũng búi được rất nhiều kiểu, đơn giản mà đẹp...Không hiểu những kiểu tóc búi đó có cần phụ kiện nhiều không nhỉ??? Các nàng tóc dài giúp tớ nhé! Thanks nhiều nhiều.
  2. HASHALYS

HASHALYS Thành viên rất tích cực

Búí tóc cũng dễ mà, tóc tớ dài ngang lưng buí vô tư luôn. Nếu bạn gặp khó khăn trong việc búi tóc bạn có thể sử dụng trâm, hoặc trước khi bạn búi bạn nên buộc túm tóc lại kiểu như đuôi ngựa ấy rồi mới búi như vậy tóc sẽ đỡ bị rối hơn.
  3. cafemuoi

Cám ơn u.Nhưng tớ còn muốn biết nhiều kiểu búi khác nữa ví dụ như búi lộn, vấn tóc cao,v.v. Giúp tớ tiếp đi.
  4. linh_beautycare

linh_beautycare Thành viên mới

Ở trên chợ đêm tớ thấy có bạn một bộ dụng cụ để búi tóc và vén các kiểu tóc rất hay, họ còn dạy mình luôn, 10k một bộ. Ấy thử lên đấy xem họ còn bán không.
  5. cafemuoi

Ôi may quá, tớ cũng nhớ loáng thoáng đã nhìn thấy bộ đó ở đâu nhưng không thể nhớ nổi. Tớ cứ nghĩ là tớ nhìn thấy nó trên trang web nào đó. Mà nếu chợ đêm có thì chắc "Chợ ngày" cũng có thôi. Hi hi. Có khi ở Đội Cấn hoặc Cầu Gỗ cũng có.Thank you nhé.
  6. linh_beautycare

linh_beautycare Thành viên mới

Nó là cái bộ bằng nhựa dẻo ấy ạ, Nhưng hình như chỉ có chợ đêm bán hay sao ý, Ấy thử đi hỏi xem,
    Búi lên sau đó cài một cái trâm hơi nghiêng nghiêng. Hơi bị xinh đấy
  7. cafemuoi

Hôm qua tớ đã ra Đội Cấn rồi. Có bán bộ tạo kiểu tóc búi. Nhưng cũng phải đi đến cửa hàng thứ 3 mới có bán: cửa hàng thứ nhất không biết đó là bộ gì , cửa hàng thứ hai thì hết. Cửa hàng thứ 3 thì có nhưng tóc tớ vẫn ngắn quá để sử dụng nó. Nếu ai tóc dài một chút thì chắc sẽ đẹp lắm. Đành phải mua cặp có chụp búi dùng tạm vậy. Nhưng kiểu cặp này hơi già...
  8. susuhuong

susuhuong Thành viên mới

Bác qua Cây nấm nhỏ ở Đội Cấn ý, cái giề cũng có, đẹp nắm,
  9. piggy2612

piggy2612 Thành viên mới

danh dau 1 phát. to chuan bị đi mua . tks
  10. charon

charon Thành viên quen thuộc

cái bộ làm tóc đso tớ cũng có. Mừ bít làm có mỗi 2 kiểu. Trong khi xem hình của nó thì bao nhiu kiểu í. Ai bít ko dạy tớ đi hix.
    Mừ tóc ko dài lắm có thể mua cái trâm hoặc là chỉ cần cái bút hoặc cái đũa cứng cứng rùi cuộn nó lên, cài vào là đc mà. Ra mua 1 cái trâm í, rùi bảo người ta chỉ cách búi cho. đơn giản lắm