1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách Chăm sóc tóc khô xơ tại nhà cực hiệu quả

Chủ đề trong 'Thông tin thị trường - Mua bán rao vặt (Sài Gòn)' bởi trannga, 13/07/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trannga

trannga Thành viên mới

Bí quyết Chăm sóc tóc khô xơ hiệu quả vượt trội
    Các chị em phụ nữ là ao ước có một mái tóc đẹp kiểu cách. Nhưng khi đã tạo cho mình một kiểu tóc đẹp thì bạn đã phải chuẩn bị tốn tiền để phục hồi tóc khô xơ. Một kiểu tóc đẹp luôn đi kèm với hóa chất độc hại. Mái tóc của bạn sẽ không còn bóng mượt như ban đầu.

Một nguyên do khác làm tóc phái đẹp khô xơ là da đầu bạn không có đủ độ ẩm. Bạn thấy da đầu mình đang bị khô, nhiều gàu, mái tóc khô cứng, chẻ ngọn. Đó là dấu hiệu cho thấy tóc bạn đang bị hư tổn, khô xơ.

Để vừa mang một mái tóc chắc khỏe với kiểu tóc đẹp thời thượng, bạn cần biết cách chăm sóc tóc khô xơ tại nhà với những nguyên liệu tự nhiên vừa an toàn vừa tiết kiệm chi phí lại vừa hiệu quả.

Phải Gội đầu đúng cách

Chăm sóc mái tóc sạch là khâu chăm sóc tóc cơ bản. Không hẳn không phải ai cũng biết dùng dầu gội đúng cách để bảo vệ mái tóc không khô xơ. Da đầu vốn rất nhảy cảm, vì vậy phái đẹp cần có cách chăm sóc tóc khô xơ hiệu quả ngay từ khi tạo mẫu tóc. Để chăm sóc tóc khô xơ bạn đừng gội đầu thường xuyên, đặc biệt khi thời tiết hanh nóng. Do gồi đầu liên tục sẽ khiến tóc bị tổn thương, làm mất đi lượng nước và chất nhờn trên da đầu. Khi đó, khiến tóc khô xơ và chẻ ngọn.

Chị em phụ nữ chỉ cần gội đầu 2 - 3 lần mỗi tuần với một lượng dầu gội phù hợp. Bởi dầu gội cũng các hóa chất sử dụng nhiều sẽ không tốt cho tóc và da đầu của bạn. Lời khuyên, bạn hãy sử dụng những loại dầu gội có chiết xuất từ thiên nhiên để chăm sóc tóc khô xơ.

Đặc biệt, bạn lưu ý, khi gội đầu bạn đừng sử dụng nước quá nóng, chỉ nên gội bằng nước ấm. Nước quá nóng sẽ làm mất các dưỡng chất và chất dầu tự nhiên từ tóc của bạn.

Dưỡng tóc thường xuyên để chăm sóc tóc hư tổn

Nếu gội đầu hàng ngày thôi vẫn chưa đủ, chị em cần phải kết hợp dưỡng tóc thường xuyên tại nhà. Các loại hóa chất hay sức nóng của các máy làm tóc là nguyên nhân làm tóc hư tổn. Bởi thế, để chăm sóc tóc khô xơ bạn cần dưỡng tóc tại nhà bằng những loại mặt nạ tóc tự làm, hấp dầu, ủ tóc,...

Bạn có thể dưỡng tóc bằng dầu oliu, lòng trắng trứng, dầu dừa, mật ong, bia, tinh dầu,... Các loại dưỡng tóc hay mặt nạ này rất dễ kiếm và dễ làm. Dưỡng tóc thường xuyên bằng các loại thực phẩm tự nhiên sẽ an toàn và hiệu quả thêm cho mái tóc.

Việc dưỡng tóc hàng ngày sẽ giúp phục hồi cho mái tóc khô xơ, hư tổn của bạn nhanh lấy lại sức sống, bóng mượt, chắc khỏe.

Ngoài ra, bạn nên bảo vệ tóc. Đừng sử dụng nhiệt cho tóc như máy sấy tóc, máy ép, máy uốn,... Để chăm sóc tóc khô xơ bạn nên xịt keo dưỡng để bảo vệ cho mái tóc, hạn chế sự hư tổn từ sức nóng.

Cùng với đó, để chăm sóc tóc hư tổn tránh bớt các hư tổn bạn đừng nên dùng khăn lau khô tóc, đừng dùng lượt chải tóc khi tóc còn ướt, tỉa đuôi tóc theo định kì.