1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách chém gió của các bác khi ngồi với Cáo ntn?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi gigabyte0808, 09/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. okiaemdayah

okiaemdayah Thành viên mới

Èo, vụ này em biết , em biết...là nên học thế lào ạ!
    Qua nhời của các bác , đặc biẹt là bác Deuctmisch (SR có thể em nhớ nhầm) thì cái chuyện học từ những Đồng chí nổi tiếng là trăng hoa, tán nhiều em , các bác đi trước mà kiếm đc ngyêu xinh là kô thể thiếu .
    Tớ có ông anh, hơn tớ 1 tuổi, ở cùng fòng, xem nào, ông này thấy gái xinh hay bình thường, cá xấu kô nói làm gì , bất kể Nga hay Việt, dân tộc (của Nga), TQ, HQ...cũng kô tha, lân la lại làm quen, giúp đỡ, mà rất chi là chân thành các bác ạ! Nói chuyện dí dỏm thôi rồi, con trai còn thích nói gì....:D
    Cái hay của ông này nữa là dù kô có trừong chuyên lớp chọn gì đâu, nhưng chịu khó tìm tòi, học lập trình nhưng..ca đàn sáo nhị biết đủ cả, ngoại ngữ thì kô quá giỏi nhưng lão chỉ học những từ để...khen gái và gây cười, vui nhộn mà thôi .
    Chả thế mà cả các em có ngyêu vẫn hay tâm sự với lão, hơi quá QH bạn bè đấy các bác; thậm chí đi sàn còn dám ôm eo ngyêu thằng khác ngay trước mặt nó, thế nào tý nó đánh cho mà còn làm hòa và thành bạn thân với cặp đó đc ...v..v..
    Gái gú cứ gọi là đến hỏi thăm lão cả ngày, list đt thì toàn số gái, YM cũng toàn nick gái ...có đến 7 em nhận làm vợ và chấp nhận làm ...vợ chung cơ mà! Khác gì ku VI Tiểu Bảo đâu ^^
    Nói chung nên nói chuyện một cách vui vẻ, hài hước, hiểu tâm lý gái ; kô có tính hài hưứoc thì chịu khó diễn đạt một cách tự nhiên, hiểu ĐÔNG tây KIM cổ 1 tý, các chuyện xung quanh mình và gái để còn có chủ đề chung mà chém ...
    EM thì cũng Gà như bác chủ thớt, chỉ dám xin đem câu chuyện nhỏ ra khua môi múa mép ...các bác lượng thứ cho !
  2. phuduxixon

phuduxixon Thành viên mới

Vậy thì đa số các em đều thích trai vui tính nhỉ. Vậy các bác trai cứ mà đọc thuộc hết tất cả truyện cười Tây, Ta, Tàu đi
  3. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Nhớ được truyện cười thì cũng tốt , nhưng chuyện cười chỉ có tính phụ trợ . Không phải lúc nào cũng có thời gian và không gian yên tĩnh để cho mình thể hiện truyện cười được . Vì đã là truyện thì phải có đầu có cuối , cái này thì hơi mất thời gian . Chỉ khi nào mọi người có nhã ý nghe thì mình mới thể hiện được .
    Còn muốn dí dỏm được thì phải chịu khó quan sát hoặc nghe người khác nói , rồi sau đó miêu tả hay nhận xét theo cách riêng hài hước của mình , mặt thì tưng tửng như không .
    Kiểu như gã thầy giáo đang coi thi , vừa đi từ cuối phòng học lên trên vừa đủng đỉnh nói : Các cậu cứ bình tĩnh làm bài đi , đá trận " lượt đi " không thắng " thì vẫn còn trận " lượt về " nữa cơ mà .
    Hoặc nửa đêm vừa nằm ôm gái vừa thủ thỉ : Ngày xưa mẹ anh bẩu " Lười như mày thì sau này có chó nó lấy ...".
    Hay như trường hợp trong lớp tôi học có cả tụi Tây to và tụi châu Á nhỏ con . Tôi có mượn một em đạo hồi bên cạnh một cái gọt bút chì có hai cái lỗ gọt . Cái gọt có một lỗ to , một lỗ bé . Tôi vừa xoáy bút chì vào lỗ bé vừa nói với mấy em bên cạnh : " Cái lỗ nhỏ này dành cho tụi châu Á chúng mình , còn cái lỗ to thì dành cho người Âu , Mỹ . Xin thưa , không cười sướng , không đỏ mặt , thì không lấy tiền .
    Thấy một em hơi xấu đi qua , thủng thẳng nói với mọi người xung quanh : " Trời . Con gái nhà ai mà đẹp rụng rời ..."
    Vừa uống rượu chếnh choáng xong , vừa đứng soi gương vuốt mặt , vừa nói bâng quơ với mọi người cùng nhậu ( cả trai lẫn gái phải là dạn dĩ ) : " Uống rượu xong , đầu như đầu b......, mặt như mặt l........."
    Đại khái là vậy , tuỳ từng ngữ cảnh . Nói chung dí dỏm cũng là do năng khiếu của từng người , nếu không có năng khiếu thì ít nhất cũng phải có vài thằng bạn thân dí dỏm hay hàng ngày phải sống cạnh người dí dỏm thì dần dần nó mới ngấm được vào mình . Kiểu như sống với thằng nói lắp lâu ngày thì dần dà mình cũng trở thành thằng lắp bắp .
    Nói chung chém " gió" được thì cũng hay . Nhưng nếu không chém gió được mà bù lại có " mặt tiền " ngon hay đũng quần lúc nào cũng xệ money thì không phải lăn tăn chuyện không có gái để tẻng .
  4. findme

findme Thành viên mới

thường em hay thấy chị em toàn thích mấy anh đẹp jai mặt lạnh :|
  5. ukyo265

ukyo265 Thành viên mới

Bảo sao lắm em thích mình thế
    Ơ, thế éo bác nào ngồi cạnh gái mà chém về chuyện ******** àh? Chủ đề này vừa dí dỏm vừa hay đó chớ
  6. Dante_from_hell

Dante_from_hell Thành viên mới

Chuẩn man . Em thì em gọi đó là chim nhợn. Tức là dí dỏm ở đây không phải là thuộc truyện cười, mà là khả năng nói những câu gây cười từ những cái rất bình thường trong cuộc sống. Mà cái này có thể học từ truyện, phim ảnh lẫn thực tế. Anh em cứ giao lưu, tiếp xúc nhiều thì sẽ có được khả năng này, nhưng ko được bảo thủ và phải để ý chút thì mới hấp thu được
  7. phuduxixon

phuduxixon Thành viên mới

Bác này đúng là cao thủ, hài hước kiểu như bác thì bậy quá, gặp phải mí em hiền lành có mà chạy dài
    Đúng là cũng phải có năng khiếu, chọc cười người ta mà mặt mình phải tỉnh như ruồi kìa. Mấy anh trai phải si nghĩ thiệt kỹ coi mình có thể chọc cười không thì hãy thực hiện, chứ mà vừa kể chuyện cười vừa phải cù lét để em nó cười thì có mà hỏng
  8. lymit0927

lymit0927 Thành viên mới

Đúng! Đúng!... Chuâ?n đấy... Mi?nh rất thik thế!!!
  9. Moscovitz

Moscovitz Thành viên mới

Đọc xong bài bác em cười lăn từ trên giường xuống =))))))))))
    Đùa chứ để emo thế nghĩa là đã áp dụng rồi ah
  10. smsc1a

smsc1a Thành viên quen thuộc

Các bác thấy không, vẫn có người cười lăn từ trên giường xuống vì câu nói của em đấy. Nói không phải mê tín chứ thuyết tương đối là hơi bị tuyệt đối của nó đấy ạ. Dù bạn có an noi thế nào, bạn vẫn có thể dí dỏm trong mắt người thích bạn, phải ko các bạn?

@Moscovitz: thật đấy bạn, chuyện đấy của mình là thật đến 90% đấy.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa