1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách chọn hoa cài áo vest ngày cưới

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ldkhanh05, 04/12/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ldkhanh05

ldkhanh05 Thành viên mới

Bạn muốn nổi bật nhưng không phải nổi bật theo kiểu quá lòe loẹt hoặc là quá rườm rà? Bạn muốn có thêm điểm nhấn trên bộ trang phục của mình nhất là trang phục vest cưới của chú rể và theo như phong cách lễ nghi của các gia đình hoàng gia là tất cả các phái nam đều cài hoa lên bộ vest của mình để thể hiện được sự trang trọng, tinh tế, nhẹ nhàng trong ngày cưới tạo được nhiều ấn tượng trong mắt tất cả mọi người. Với sự kết hợp của những loại hoa và màu sắc khác nhau thể hiện được các mùa cưới trong năm, đáp ứng được tất cả nhu cầu và mong muốn của mọi người. Mỗi một hoa cài được kết hợp từ 1 đến 2 loại hoa khác nhau tạo nên một bó hoa cài nhỏ nhắn xinh xắn mà vẫn không mất đi được sự trang trọng, tinh tế của mỗi một loài hoa.

Nếu như những bó hoa cầm tay cho cô dâu nói lên được sự trang trọng cuốn hút, góp phần lộng lẫy cho cô dâu trong ngày cưới thì hoa cài vest cưới cũng là một trong những phụ kiện quan trọng không thể thiếu đối với bất cứ chú rể nào. Không có khuôn chuẩn nào khuyên bạn phải chọn hoa cài áo vest cưới loại hoa này, chọn loại hoa kia mà các bạn có thể tha hồ thoải mái lựa chọn những loại hoa mà bạn thích và phù hợp với cá tính của mình. Đôi khi với những bộ vest cưới giá rẻ nhưng khi bạn biết kết hợp với 1 hoa cài phù hợp lại không kém cạnh gì những loại hàng đắt tiền.
    Có thể bạn quan tâm: đạo cụ chụp ảnh cho bé

Với những chàng trai đầy cá tính và ưa màu sắc thì những loại hoa rực rỡ sẽ làm chú rể trông thật rạng rỡ không kém gì cô dâu trong ngày trọng đại. Bạn không cần để mắt đến ai nói gì, đánh giá gì về bạn hãy cứ thể hiện cái tôi nét độc đáo trong con người bạn. Bởi vì đây là ngày hạnh phúc của đôi bạn nên bạn có quyền làm những điều mình thích miễn sao mình cảm thấy thích những điều mình làm,mình hạnh phúc cùng người mình yêu thương.
    Tuy nhiên khi chọn loại hoa cài vest các chú rể cần lưu ý đến sự hài hòa giữa vóc dáng của chú rể và kích thước của hoa cài vest sao cho phù hợp và tỷ lệ thuân với nhau như thế sẽ tạo nên một sự hoàn hảo nhất định cho buổi hôn lễ ngày hôm đó. Hoa cài áo cưới ngày càng được đánh giá cao trong sự kết hợp giữa trang phục ngày cưới của các cặp đôi. Nó không những làm tôn thêm vẻ đẹp trong bộ trang phục mà còn là dợi dây gắn kết cho cô dâu chú rể mãi hạnh phúc bên nhau suốt đời.