1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách chữa rạn da ........

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tranganh16, 28/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranganh16

tranganh16 Thành viên mới

Cách chữa rạn da ........

Mọi người ai biết về thuốc chữa rạn da cho em hỏi cái . Em cần mua dùm cho người nhà mà. Em cám ơn .
  2. En3rgiE

En3rgiE Thành viên mới

có chửa hả em
  3. tranganh16

Dạ, em không chửa anh ạ . Em mới tí tuổi đầu mà chửa để bố mẹ em giết em à ? Một người nhà em chửa và cần thuốc chữa nên hỏi. Ai biết thì nói chứ đừng spam topic của em . Thankiu vinamiu.
  4. rinvic

rinvic Thành viên mới

Em mua đồ quá tay, ăn quá miệng nên tăng 4kg, đùi xuất hiện vết rạng, không biết làm sao đây, ai bít chỉ giúp em thuốc nào tốt với
  5. silkysilk

silkysilk Thành viên mới

Mình cũng bị thế đấy, mỗi bên xuất hiện 3,4 vết rạn, cũng ko dài lắm, để cũng chẳng sao. Đâu phải cứ chửa mới bị rạn da
  6. tranganh16

Thôi thưa các chị là em cũng tìm ra rồi ạ . Có điều một tuýp của nó đắt quá à . Tận $120 cơ . Ai muốn dùng thì vào đây nhé : http://skincarerx.com/strivectin.html
  7. nicole_82

nicole_82 Thành viên mới

em cũng bị đấy, tại đợt vừa rồi giảm cân khá nhiều nên có thấy mấy vết rạn ở bụng chân, trông mất cả thẩm mỹ, nghe nói dùng thuốc bôi ko hết đc hẳn đâu phải ko? thấy ở bên này có thể dùng laser chiếu hết dc, ko hiểu ở vn đã có chưa vì ở đây khá mắc, đợt tới em định về vn nên có gì chữa luôn. Ai biết thì mách giùm nghen. thanks
    Được nicole_82 sửa chữa / chuyển vào 14:05 ngày 06/08/2004
  8. tuandv80

tuandv80 Thành viên quen thuộc

sao toàn chị em bị rạn da thế này,tôi cũng bị nách, hông,đầu gối... con trai thì kệ nó cũng chẳng sao nhưng chị em mà bị nhiều thì cũng hơi mất thẩm mỹ Hình như cái này bị do di truyền thì phải
  9. _X_

_X_ Thành viên mới

Cái này là do lớn nhanh quá nên mới bị rạn da đấy chứ di truyền gì đâu :D Mà có thật là ko có di truyền cái trò rạn da này ko nhỉ?
  10. vungtrang

vungtrang Thành viên mới

Nhân tiện đây hỏi luôn mọi người về cách apply kem rạn da với nhỉ.
    Thường thì như các loại body lotion khác tớ hay thấy massage theo cicular movement , cả cream for stretch mark theo như đọc cái hướng dẫn của nó cũng thấy bảo vậy thế mà cái cô bán hàng lại hướng dẫn mình là massage upward and downward . Chả biết đường mù nào mà lần nữa. Em Tranganh hay ai đó bỏ công nghiên cứu về cái thứ mù này rồi thì cho tớ lời khuyên với.
    Ngoài ra theo kinh nghiệm tớ thì chịu khó chăm chỉ uống thêm Vitamin C vào cũng ******** hình khả quan hơn đấy, nó giúp tăng sự đàn hồi của da và bảo vệ các mao mạch, nghe mẹ tớ giải thích đại khái như vậy rồi bắt uống.Lúc đầu mình cũng gật đầu ừ hữ vậy thôi sau thấy có đợt uống thì nhung~ vệt thâm xuất hiện trước vết rạn da đỡ nhiều lắm.