1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách chữa trị thâm nơi... bottom

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi clownbibi, 22/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. clownbibi

clownbibi Thành viên mới

Cách chữa trị thâm nơi... bottom

Có chị em nào biết cách chữa trị làm sao hết thâm nơi bottom ko, post lên dùm xin đa tạ .
    Ko biết có mỹ phâm hay mẹo vặt nào ko ạ ?
  2. Buratino2002

Buratino2002 Thành viên rất tích cực

Chưa hiểu câu hỏi thì làm sao mà trả lời?
  3. san_hang

san_hang Thành viên mới

Có gì đâu mà kô hiểu bạn . Vết thâm ở mông và các khu vực xung quanh ấy mà, tớ cũng muốn hỏi, làm sao trị được thâm ở thắt lưng, bẹn, đầu gối nữa. Những vùng da này tại sao lại tối màu hơn những vùng da khác trên cơ thể nhỉ ?
    Dùng chanh, muối xoa chắc kô có tác dụng vì nó kô phải da chết mà là bẩm sinh hay sao ấy, nhưng chắc là có cách cải thiện chứ .
  4. tulip_do

tulip_do Thành viên mới

Ở cánh gà nữa chứ
  5. san_hang

san_hang Thành viên mới

Cánh gà là do tác động của nhíp nhổ nữa, cái bẩm sinh mới khó trị Hay tại những chỗ đó mình chun quần chun áo liên tục nên bị nhỉ ( hông và bẹn ) hay tỳ lên khi ngồi .. Chẳng biết làm sao cho giảm bớt
  6. orangesnail

orangesnail Thành viên mới

lần j cũng post hỏi rùi, mà cũng chưa ai bảo cho cách nào hiệu quả cả :( mà công việc fai ngồi nhiều thì càng dễ
  7. clownbibi

clownbibi Thành viên mới

up
  8. Which_me

Which_me Thành viên mới

Bottom & surroundings thì tuỳ từng người chứ khuỷu tay với đầu gối thì mình thấy cứ chịu khó thoa kem là ok.
  9. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Chào các em,
    Da nơi vùng mông của các em bị thâm, lý do thâm có thể khác với da thâm ở khủy tay (troi oi, sao mà khó dánh van chữ này quá) hoac ở nách .
    Em organgenails viet đúng đó . Ah, sorry em orangenails . Chac luc truoc em hỏI ve chuyen này , anh còn đang lang bang ben Asia nen khong đoc thấy bài của em . Sorry ...
    Đúng thật, các em ngồi nhiều hoac ngồi lâu, sẽ tạo thâm phần thâm trên da mông các em . Lý do tại sao vay nhỉ ?
    2 lý do chính . Lý do thu 1 phổ biến hơn .
    1) sắc tố melanin:
    Khi ngồi lâu, máu không luu thong vô vùng da thịt mông . Vì vây, sac tố melanin không phân bố đồng đều trên da ==> da thâm .
    Da càng nhieu sác tố melanin thì sẽ đen hơn . Khi ra nang, da sản xuat melanin nhieu để giup da mình khỏi bị bỏng . Nhiet độ chính là mot trong nhung yếu tố kich thich da sản xuat melanin . Nguoi Á DOng chung ta, melanin de dang san xuat hon vì là di truyen . Minh song gan vung xich dạo mà . COn nguoi da trắng, da họ rat ít melanin và rat khó san xuat ==> họ hay bị phỏNg khi ra nang . Khi nhiet do tren da giảm, melanin cung bớt duoc sảN xuat . Múc dich dể chong cái lạnh ==> da trắng hơn .
    Các em ngoi lâu, khi đư"ng len, có thấy ghế noi mình ngồi nóng hông ? Tuong tuong đi, mieng thịt cho vô lò để hâm hâm nóng, nó phải ... thâm lại chứ , dúng hong ?
    Thêm vào nua, các em thuong mặc đồ lót ... hơn kien cố bên VN . Vì là phong tuc tap quan ben dó . Nen .. càng nóng bạo .
    Xem ra, ben Mỹ này, thói quen ngủ ... nude cũng có 1 so loi ich nho nhỏ đấy chứ (anh đang đùa 1 tí cho vui)
    2) lý do thứ 2, it pho bien hon 1, là ... nấm trên da mông !
    (de anh gui di roi dánh tiep . Anh type hoi nay dài that dài, chua kip gui đi thì bị mất . Anh dang đánh lại , đánh tới đâu thì send tới dó nha)
    Được thuyenxaxu sửa chữa / chuyển vào 14:41 ngày 04/07/2007
  10. malisa

malisa Thành viên mới

chậc chậc anh thuyền làm nghề gì mà biết nhìu thế nhỉ.bác sĩ ạh?