1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cách chữa viêm họng hạt dứt điểm

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi boss87girl, 10/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lanmieu

lanmieu Thành viên mới

Hi,
    "Viêm họng hạt " là bệnh gì mà mèo chưa nghe bao giờ, lạ quá.
    Ngày xưa có nghe mấy ông lang băm kể về viêm họng mãn chứ hạt thì không biết là hạt ngô hay hạt kim cương đây.
    Nhưng nghe "bà chủ trẻ" kể thì đúng là có vấn đề thật.
    Nhất là đã bị bệnh > 5 năm, chắc cũng qua tay nhiều lang băm rồi.
    Nếu bạn hay mắc ói và ho như vậy mèo nghĩ bạn có vấn đề tiêu hoá, cụ thể là "trào ngược dạ dày thực quản".
    Bệnh này do sự trào ngược dịch axit từ dạ dày lên họng gây kích thích họng rất nhiều. Các lang băm TMH thường hay phán là bị hạt ngô hạt bí gì đó rồi cho uống thuốc tứ lung tung mà không có hiệu quả gì.
    Bạn nên đi khám thêm tiêu hoá để được xác đinh rõ hơn.
    Chúc bạn chóng khỏi bệnh.
  2. kstamviva

kstamviva Thành viên mới

hình như nó thành mẵn tính rùi
  3. bachikhuon02

bachikhuon02 Thành viên mới

rất hiểu và thông cảm với nỗi khổ về bệnh tật của bạn, anh bị còn hơn em gái cơ, không nên dùng kháng sinh với mấy cái bịnh mãn tính này nhé, ngại gõ quá, em cần thì cứ call cho anh, mấy phút thôi a sẽ chỉ phuơng thuốc đông y cho, hay tuyệt luôn
    0979168734
  4. boss87girl

boss87girl Thành viên mới

Bác hàng xóm nhà em bảo nếu bị viêm họng hạt lấy lá cây lược vàng ( 1 thời gian mọi ng gọi đây là cây thần dược ), rửa sạch, ngâm nước muối, sau đó nhai sống hoặc giã ra lấy nước ngậm. Có bác nào xác nhận thông tin này hộ e ko nhỉ? E ngửi cái muì cây này đã sợ sợ rùi, ko bít có dám nhai ko nữa...
  5. hxlove

hxlove Thành viên mới

tớ đc 1 bà mách cho: xúc miệng nước muối ngày 2-3 lần, sáng dậy + trước khi đi ngủ, mỗi lần khoảng 30s, ngửa mặt lên khò khò 1 lúc, dùng nước ấm ấm, và phải thạt kiên trì, nghe nói 6 tháng là hiệu nghiệm
  6. 123Sale

123Sale Thành viên mới

Cái này thì đi đốt thôi.
  7. boss87girl

boss87girl Thành viên mới

Ốm 1 tuần òy. Chưa thấy cái cổ họng nào nó lại thích kêu như cái cổ họng mình, cứ thay dổi thời tiết tí là lại gân lên ho như con mèo ốm nha ốm nhách. Làm theo cách các bác bảo là pha oxy già xúc miệng, ban ngày thì ko ho mấy, nhưng ban đêm thì cứ như chim nhợn gào í. Mệt kin. . Đi đốt ko khỏi dứt điểm đâu ạ... hic hic
  8. bowmf68

bowmf68 Thành viên mới

Bạn bị viêm họng mạn tính do cơ địa dị ứng thời tiết, thông thường khu hầu họng có các tổ chức bạch huyết là hàng rào miễn dịch bảo vệ cơ thể, khi họng bị viêm nhiễm tổ chức này quá phát thành các hạt nhỏ nên gọi là viêm họng hạt, để điều trị bạn nên uống kèm thêm thuốc chống dị ứng, nếu họng viêm cấp thường đỏ rực, đau họng kèm theo sốt, bạn vẫn phải dùng kháng sinh, chống viêm. Để dễ chịu nhanh bạn có thể dùng dung dịch BETADIN chấm họng, tuy nhiên hơi khó chịu vì nó kích thích gây buồn nôn,bạn nhờ người khác chấm dùm hoặc tự mình làm như sau: chuẩn bị sẵn một pince, hoặc 1 kẹp khuỷu ( có thể mua ở các quầy thiết bị vật tư y tế, bạn nên mua mọt chiếc vì hay mắc bệnh ) kệp bông rồi tẩm đẫm dung dịch BETADIN, soi gương há to miệng kêu ah, a,h ah thành họng sẽ lộ ra bạn quét đàu bông đã tẩm thật nhanh vào thành họng. Lúc đầu hơi ngăm đắng nhưng sẽ dễ chịu rất nhanh.
    Chúc bạn khỏi hẳn căn bệnh khó chịu này.
  9. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Nếu vậy thì đâu cần phải đốt mấy cái hạt đó đi phải không bạn? Hồi còn bé, mình đi khám, hay bị bác sĩ cho đốt mấy cái hạt đó, không biết có sao không
  10. AcommeAmour

AcommeAmour Thành viên rất tích cực

Một trong những cách chữa trị hữu hiệu và rẻ.
    -Uống trà xanh (trà Bắc thái), uống khi mới pha xong, còn ấm, nóng..
    Tui mới uống 30 phút thì đã dịu họng, qua 1 ngày thì dứt hẳn cơn ho.