1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách chuẩn bị cho 1 lễ ăn hỏi

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Rong_Xanh, 31/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. traitimphale1210

traitimphale1210 Thành viên mới

Cho mình hỏi chút, nếu gia đình chú rể không mang đồ lễ từ nhà đi mà tới cửa hàng lấy rồi mang đến nhà cô dâu luôn có được ko? (chẳng là chú rể của tớ ở tỉnh xa, nên vác từng đấy đồ lễ đi đường ko tiện lắm muh).
    Nghe nói nhà CR trước khi đi cũng phải có một lễ nho nhỏ đặt lên bàn thờ nhà CR, gọi là để báo cáo tổ tiên rằng hôm nay chúng con đi ăn hỏi, chẳng bít thế có đúng ko?
    Mọi người góp ý dùm nghe ! tks.
  2. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Hihi, cảm ơn mmh đã phát hiện 1 sự nhầm lẫn trong bài của tớ nhé. Khi lên thắp hương ở bàn thờ nhà cô dâu có CD-CR và bố mẹ CD. Bố mẹ CR thì ở dưới nhà nhé. (mmh viết là bố mẹ CR hình như là viết nhầm rồi đấy).
    Đúng là lúc lại quả phải ngửa nắp tráp lên và không phủ khăn lên mặt tráp rồi, mmh ạ.
    Tớ không biết cặn lẽ lắm đâu. Tớ chưa cưới cơ mà (xí hổ quá, vậy mà cũng vào đây chia sẻ kinh nghiệm) Nhưng vì đám cưới chị tớ tớ cũng tham gia làm đủ, còn làm nhiều hơn cô dâu, nên cũng biết chút chút. Biết gì nói nấy thôi mà. Có cái tớ nhầm thì nhờ các bạn biết rõ hơn sửa cho, cái gì tớ không biết lại nhờ các bạn chỉ giúp. Lên diễn đàn là để chia sẻ kinh nghiệm mà. Giúp đc các cô dâu chú rể tí nào là tớ vui rồi. Bản thân tớ cũng nhận đc nhiều sự giúp đỡ từ các bạn ở box này mà. Thanks các bạn nhìu nhìu...
    Tớ pm cho mmh rồi nhé.