1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách cư xử của em

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi simonov, 23/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Lần sau đọc bài tôi để hiểu hết nghĩa lẫn ý rồi hẵng quote, đừng reply linh tinh thế này nhé.
  2. kedaigai

kedaigai Thành viên mới

Hi simonov

Theo mình cách bạn cư xử như vậy khi bi leo cây là khá ổn (ko nóng nảy, vội vã, mất tự chủ,...), kể cả việc đợi em nó hơn 1 tiếng cho thấy bạn có sức chịu đựng khá tốt.
    "Em sẽ không liên lạc cho đến khi nào em ấy liên lạc lại": đúng rồi.
    Nếu bạn cảm thấy cách cư xử của em nó là ko tôn trọng bạn, thì bỏ qua em này, tìm em khác, ko nên mất thời gian của mình vì một em như thế.

- "Anh đến chưa?"
    - "Anh chờ em từ lúc 7g" => nếu thay bằng "Chưa e. " sẽ hay và dẫn câu chuyện sang hướng khác hay ho hơn vì trong đầu em nó lúc đấy sẽ đặt ra một vài câu hỏi về bạn .

Good luck to u

3. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Kinh nghiệm sống của mình cũng ít , nhưng vì là người ngoài cuộc nên mình cũng có chút góp ý .

2 bạn đi làm cả rồi mà vẫn nhắn tin cho nhau hả , sao k phải là gọi điện trực tiếp .

Nếu chọn giải pháp là nhắn tin thế kia thì cách nt của bạn nam mình thấy chưa ổn . Nhắn tin gì mà chi có 1 chữ " uh " cộc lốc ra thế ạ .

Nên là 1 câu trả lời , 1 câu trình bày và 1 câu kết thúc . Nếu muốn nt thêm thì câu kết thúc có thể là kết thúc mở hoặc ngược lại .

Qua cách trả lời toàn từ "uh" thì có thể nhận thấy bác cũng hơi bực thì phải . Tình huống này theo mình thì bạn cứ tiếp tục tạo cơ hội hẹn hò cho cả 2 . Nếu

quả thật bạn gái này có tính cao su thật thì lên đây mọi ng tư vấn tiếp . Còn nếu 1 lý do nào đấy bất khả kháng mà hôm đấy bạn gái kia phải đến muộn thì

nên thông cảm và bỏ qua .
  4. Anxiety

Nếu có lý do bất khả kháng thì cô kia có nghĩa vụ giải thích rõ, để tránh mất lòng chủ topic.

Còn đằng này cô kia chỉ xin lỗi gọn lỏn, thì chưa cần bàn đến giai đoạn chủ topic "thông cảm" hay "bỏ qua" đâu.
  5. TheDoEm

Đang giờ nghỉ , đc chị Anx Quote nên cũng vào phân tích sâu thêm 1 chút .

Đỏ 1 : điều này có nghĩ là bạn gái kia cũng k hoàn toàn là ng k biết giữ hẹn .

Đỏ 2 : Có thể đây là lúc bạn gái kia đang bắt đầu nhận ra mình có việc đột xuất và có thể mình không đến đúng hẹn được . Thay vì hủy hẹn luôn nhưng

phần vì cố đấm ăn sôi , tiếc cho cuộc hẹn , phần khác lại vì k muốn hủy hẹn 1 cách thẳng thừng nên xảy ra trường hợp như trên.Vì thế , về sau bạn gái mới

hẹn chủ TOP khi khác thì hẹn lại ("lần sau mình đi uống nước nha ")

Điều đáng nói nhất là gì ? Là do cách nhắn tin của chủ TOP (tất cả các phần tô đỏ còn lại ) . Nhắn tin cho một người con gái THIẾU TINH TẾ thế kia mà lại

dùng cách nhắn tin này . Không có một gợi ý nhỏ nào để cho đối phương giải thích lý do trễ hẹn mà xuyên suốt chỉ có "uh" và "k có gì " . Điều đấy làm cho

bạn gái kia cảm thấy mình chẳng có gì mà phải giải thích vì chủt TOP dễ tính thế còn gì ?

Vì lời hẹn "lần sau " của bạn gái , và cũng vì cách nhắn tin có phần cộc lốc của chủ Top nên mình mới tư vấn bạn trai nên tạo thêm cơ hội . 1 cơ hội cuối

cùng nữa cho cả 2 . Và nếu lần gặp này mà ok thì đừng quên hỏi tại sao khi trc e trễ hẹn .
  6. simonov

simonov Thành viên rất tích cực

Chào các bác,

Hôm nay em ấy nhắn tin với nội dung " Anh giận em à?" Lúc ấy em đang làm việc nên không nhắn lại và cũng không muốn mình vội vã trả lời ngay tin này.

Em muốn nhờ các bác giúp em nhắn tin trả lời thế nào? Vì đã đăng tư vấn nên làm cho trót hì hì hì.

Em cảm ơn!
  7. Anxiety

"Uh"

;)):P:))=))
  8. simonov

simonov Thành viên rất tích cực

Và......... ????. [:P] Xin chỉ giáo ạ :-)
  9. luckymanTHNC

luckymanTHNC Thành viên mới

bạn trả lời " Uh" là hợp lý, điều này sẽ khiến cô kia nghĩ rằng bạn cũng không quá xoắn, anh mày chỉ giận chút 1 chút vì mày cư xử như trẻ con thôi. Sau đó khoảng 3,4 ngày bạn lại hẹn cô kia đi chơi. VD như bạn biết cô ta sắp hết giờ làm, bắc máy gọi 1 cuộc: alo abc đó à, nghỉ chưa em? anh vừa ... xong đang ở.... em có rảnh không ra đây uống nước?
  10. TheDoEm

Cảm giác vụ này sáng lắm . Nhưng cẩn thận lại ăn dưa bở :-".

Bây h bác có có sao thì tự bác trả lời . Bác phải là chính mình thì là hay nhất . Chứ cái gì cũng nhờ tư vấn , 1 tin nhắn đơn giản cũng cần tư vấn thì đâu phải là

bác cưa nữa , tvty cưa hộ rồi còn gì ? Cứ bước tiếp đi , tự tin là ok roài ^^
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    nếu "uh" là phong cách riêng thì cứ "uh" đi .

"uh" bây h lại hay . Nửa đùa nửa thật , mà lại tạo tình huống mở cho câu chuyện ^^ mà còn biết đc thái độ bạn gái . Khéo khi còn biết đc cả lý do bạn gái trễ hẹn

cũng nên .