1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách đánh bài hay dành cho game tiến lên

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi lavender208, 16/07/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lavender208

lavender208 Thành viên rất tích cực

Xin giới thiệu đến các bạn một số cách đánh bài hay dùng để đánh bài tiến lên, hiện tại còn rất nhiều kỷ thuật chơi tùy vào kinh nghiệm và khả năng xử lý nhanh nhạy của người chơi trong quá trình chơi. Áp dụng rút tiền 12bet những thủ thuật và tuy ko giúp ta giành được chiến thắng 100% nhưng phần nào cũng giảm bớt rủi ro rơi vào các hạng thấp như ba, bét.

Hiện tại các bạn nên luyện chơi với bạn bè hoặc chơi trực tuyến để nâng cao khả năng đánh bạc, chủ yếu là kiên trì luyện tập. Riêng tôi, ngày nào tôi cũng luyện tập :D .
    1) Xem kỹ bài xem từ con 3 -> con 2mình thiếu những con nào, và ghi nhớ lại những quân mà làng đánh, nếusau khoảng 3,4 lượt vẫn chưa lấp hết thì rất khó cả năng có bác đanggiữ tứ quý.
    2) Nếu thấy bài mình nhiều quân lẻ tẻ kô thành bộ, thì nên xé bộ người ta bằng cách đánh các bộ chéo như 3,4,5,6 hay 8,9,10,J... thường đánh bài này có khả năng kết thúc rất nhanh nên khi bạn đánh vậy thì làng sẽsợ, và họ thường sẽ xé bộ đôi thành bộ chéo và chặt như vậy sẽ còn lại nhiều quân lẻ.

3) Luôn ghi nhớ bài làng đánh là cách đánh bài hay và xem xem con nào mình đánh ra thì chắc chắn có cái. Ví dụ cứ bộ chéo từ 3 cây trở lên mà có A cơ thì chắc chắn có cái, nếu ta chỉ có A tép thì nhìn làng nếu A cơ với nộp tiền 12bet A dô đi hết thì con ta sẽ giành cái 100%. Đôi lúc cũng có thể tính là liệu cái A chất lớn hơn mình có khả năng có bộ 3 để chặt mình kô? để tính vậy thì loạitrừ đi, 1 quân bài có 4 chất thôi, nếu thấy 3 con K hay 3 con Q ra rồivà bài bạn cầm 1 con K, 1 con Q thì chắc chắn bộ 3 của bạn sẽ giành đượccái vì dù họ có A chất lớn hơn nhưng vẫn thiếu cây để chập bộ chéo.
    4) Có rất nhiều cách kết thúc nhưng cách đánh bài hay và thường thấy nhất là giữ một con, hay bộ có khả năng chiếm cái cao và sau khi có cái thì ra luôn một bộ nữa hết bài để giành phần thắng. Mấy cái kia thì bạn cũng biết rồi,giờ tôi chỉ cho bạn cách để giành phần thắng với quân lẻ (nghĩa là bàibạn còn duy nhất 1 cây và hoàn toàn phụ thuộc vào người trước bạn). Cáinày thực hiện khi bài bạn xấu thật xấu và toàn quân lẻ tẻ, bạn hãy chú ýbài của người trước lượt bạn và phân tích cách họ đánh để hình dungxem bài họ gồm những gì, sau đó dùng những bộ lẻ để phá đôi của họ épcho họ còn toàn quân lẻ -> giờ việc còn lại là thời gian, chờ đợi...

5) Khi bạn đánh một quân lẻ ví dụ con 7 và thấy người sau lượt bạn suynghĩ nhưng vẫn bỏ qua, sau đó cái bạn lại được ngay sau đó, giờ bạn đánh quân 8 và người ngay sau lượt bạn lại suy nghĩ nhưng giờ lại đánh conJ, vậy thì khả năng rất lớn là họ vừa xé bộ ra, giờ bạn có thể đoán phần nào bài họ vẫn còn J để tính tiếp cho bài mình.

6) Nếu bài bạn kô có 2, mà giờ rất cần cái để đánh nhưng lại chỉ có mỗi con A là lớn nhấnộp tiền empire777 t, trong khi làng chưa ai ra con 2 nào, vậy phải làm gìđây? Một cách đánh bài hay và khá đơn giản nhưng chỉ áp dụng được với những người đãchơi lâu, đó là giả vờ bài bạn có tứ quý hoặc 3 đôi liền nhau bằng cáchbạn đừng đỡ bất kỳ bộ đôi hay chéo nào, mà cứ ai đánh con lẻ, tới lượtbạn thì bạn nâng nó cao hẳn lên tầm 10-> A, để người ta tưởng là bạnđang cố nâng lên để dụ 2 và chặt. Tuỳ tình huống ứng dụng cách này vàgiành chiến thắng sẽ khiến cho cả làng há hốc mồm ngạc nhiên vì kỹ năngcủa bạn đó.