1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách đánh bài tiến lên miền Nam khi có tứ quý

Chủ đề trong 'Album' bởi sanhbai, 12/01/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sanhbai

sanhbai Thành viên mới

game tien len mien nam hiện đang là thể loại game chơi bài đang rất được ưa chuộng hiện nay bởi luật chơi đơn giản, tính sát phạt cao. Nhưng không phải vì vậy mà ai cũng có thể giành chiến thắng dễ dàng khi tham gia chơi tiến lên, điều này nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố may mắn, kỹ thuật đặc biệt khả năng xử lý tình huống.

Nếu bài của bạn được chia có tứ quý hay nhiều bộ đôi liền nhau ( từ 3 đôi trở lên) thì bạn phải xử lý làm sao?

Với trường hợp này, bạn đừng biểu lộ sự trầm ngâm của mình và chỉ chờ thời cơ chặt. Bởi vì nếu như thế, bạn sẽ rất dễ để lộ sơ hở cho đối thủ đoán được bài của bạn. Cách tốt nhất lúc này là bạn hãy giả vờ như mình không có bài, không có khả năng chặt.

Với mỗi lần đối thủ nào đánh bộ lẻ hay bộ đôi, nếu như bạn có thì chặt còn nếu không, bạn hãy bỏ qua luôn mà không được tiếc hay suy nghĩ quá nhiều. Bạn hãy đánh như vậy tới khi còn 7 quân trở xuống, giờ thì bạn có thể thở phào và ngồi yên xem cá cắn câu rồi.

Cách tiếp theo là “đòn” cách này hiểu đơn giản là nói lúc đúng lúc sai tạo đối thủ lúng túng không thể suy nghĩ tập trung.

Cách này thực chất không phải là chơi xấu mà là tuỳ vào lời mà bạn ứng dụng thôi, tuy nhiên, bạn đừng hiểu đây là câu nói hù doạ, đây thực chất chỉ là một câu nói bâng quơ nào đó nhưng khiến đối thủ nghi ngờ, lo lắng ra mặt.

Ví dụ: có người đánh đôi 2, bài bạn có tứ quý. Nhưng bạn không chặt vội mà nói những câu bâng quơ tương tự như: ” tôi cótứ quý đấy :3″ hoặc là “có tin là tôi chặt được không”… sau đó. chờ thời gian gần hết thì bạn mới đánh.

Hãy nhớ áp dụng phương pháp này nếu gặp trường hợp tương tự, chắc chắn bạn sẽ gặt hái được nhiều chiến thắng đấy.

Chúc các bạn tham gia chơi game choi bai tiến lên online có những giây phút thật thoải mái và giành được nhiều chiến thắng