1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách để có baby hiệu quả nhất, xin chỉ giùm bà con nhé

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi virgin_roses, 17/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. virgin_roses

virgin_roses Thành viên mới

Cách để có baby hiệu quả nhất, xin chỉ giùm bà con nhé

Chuyện là e và vợ em đã sinh hoạt với nhau đã 3 đến 4 lần, lần nào e và vợ e cũng đều yêu thương nhau hết mình và e đã cho hết TT vào bên trong vợ em. Vậy mà hơn nửa tháNG mua que thử vẫn có 1 vạch, có nghĩa là chưa có thai...Ai có kinh nghiệm hơn chỉ giúp e cách hiệu quả nhất để gia đình e được hạnh phúc nhé...Xin cảm ơn nhiều!
  2. beyeu_bibi

beyeu_bibi Thành viên mới

Em chưa kết hôn nhưng từng làm việc liên quan đến GDGT nên cũng góp ý nhé . Chuyện vợ chồng thì số lượng không bằng chất lượng, tâm lý cả 2 luôn luôn phải thoải mái. Chỉ mới nửa tháng thì chẳng thể nói được gì cả đâu. Tuỳ cơ địa mỗi người, có người chỉ 1 lần là đã có thai, có người vài năm mới có kết quả. Trước hết anh chị nên đi khám sức khoẻ tiền sinh sản ở 1 bệnh viện phụ sản có uy tín, bác sĩ sẽ khám để biết xem trong 2 anh chị có ai có trục trặc gì hay không, nếu có thì sẽ tìm cách khắc phục. Nếu cả 2 anh chị vẫn bình thường, bác sĩ sẽ hướng dẫn anh chị cách tính ngày, theo dõi, chế độ dinh dưỡng... để có cách tốt nhất. Chúc anh chị sớm có baby nhé.
  3. juicyrouge05

juicyrouge05 Thành viên mới

Làm thêm nửa tháng nữa đi
  4. chi_ssb

chi_ssb Thành viên mới

Để có được baby phải có trứng + tinh trùng, nếu chỉ có một trong hai thứ này thì dù có yêu thương hết mình cũng ko thể có bb được đâu bạn nhé. Theo mình bạn nên bảo bà xã theo dõi ngày rụng trứng và vào ngày rụng trứng thì hãy chiến đấu hết mình, để cho chắc chắn thì sau đó một ngày chiến đấu nhắc lại. Nếu sau mười ngày kể từ ngày bắt đầu chu kỳ kinh thứ hai mà ko thấy gì thì hẵng mua que thử mà thử. Thử sớm quá nhiều khi ko lên vạch thứ hai đâu. Chúc sớm có baby!!!
  5. nicobietyeu

nicobietyeu Thành viên mới

Mới có nửa tháng sao mà bạn rốt ruột quá vậy,muốn có baby cũng phải có thời gian chứ.Tâm trạng quá lo lắng cũng ảnh hưởng nhiều đến chuyện đó đấy.Nếu quá 6 tháng mà chưa có baby thì mới đáng để ý thôi bạn ạ,chúc hai bạn sớm có em bé nha
  6. haizzz99

haizzz99 Thành viên mới

chịu khó ăn uống thể dục trước 5 tháng để có tt khỏe và 1 baby tốt
  7. Leo82Libra83

Leo82Libra83 Thành viên mới

Thế nào chủ topic này cũng được mời sang box Giáo dục giới tính tham khảo, học tập. hì hì...
  8. Miracle77

Miracle77 Thành viên mới

Bác phải bỏ thuốc lá và rượu bia đi . Tuyệt đối không với mấy thứ đó nhá !
    Chúc bác có thằng ku chống gậy
  9. fujikawa

fujikawa Thành viên mới

ặc mới có 1 tháng mà cuống, quan hệ nhiều nhưng xa ngày rụng trứng thì cũng chả ăn thua . bảo cô ấy canh ngày rụng trứng rồi quan hệ gần ngày ý là ok ngay thôi .
  10. nguyend_uyanh

nguyend_uyanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có thể đồng chí vợ ko thuộc loại dễ đẻ, nhưng đồng chí nhịn 1 tuần đi rồi chiến đấu hết mình để đảm bảo chất lượng tinh trùng, căn đúng vào giữa ngày rụng trứng( khoang 10-15 ngày kể từ khi bắt đầu có kinh.
    Còn nếu vẫn ko có thì phải dùng đến các biện pháp can thiệp khác