1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách để tạo một cuộc sống gia đình hạnh phúc là gì?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi chip_hoi, 21/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chip_hoi

chip_hoi Thành viên quen thuộc

Cách để tạo một cuộc sống gia đình hạnh phúc là gì?

Khi bạn đã có một gia đình thật sự..... bạn đã toại nguyện khi đã cưới được người bạn yêu..... vậy bạn đã làm gì để càng ngày càng vun vén cho cuộc sống gia đình thêm phần thi vị và hạnh phúc hơn?
    Tôi thấy, những người đã có gia đình rồi, rất ít người biết quý trọng nó và cái gia đình đó trở nên bình thường, ngán ngẩm.
    Bạn là người phụ nữ thì bạn nên làm gì?
    Bạn là người đàn ông trong gia đình đó bạn phải làm gì?

Killer children kid napper loves Phin wheel
  2. bdkhoi296

bdkhoi296 Thành viên quen thuộc

Điều đầu tiên mà tôi cần làm sau khi đã có một gia đình riêng của mình là cố gắng ổn định về kinh tế, vì kinh tế có ổn định thì mới có thể suy nghĩ những chuyện khác. Sau khi cưới nhau thì biết bao nhiêu tật xấu của mình đều được "trưng bày", vậy thì phải cố gắng sao cho hòa hợp. Cố gắng thật hòa hợp với người cùng phối ngẫu của mình. Tiếp theo thì phụ vợ mình làm bếp, dọn dẹp nhà cửa sau giờ tan ca nè. Trước khi đi ngủ thì cùng vợ mình điểm lại những gì đã làm trong ngày, xem 2 người có thiếu sót gì không, những việc ở cơ quan cùng nhau chia sẻ, và nghĩ đến một chút của ngày mai, một chút thôi. Vì theo quan niệm của tôi, một ngày là phải sống cho trọn, chuyện mai để mai lo....
    Hi hihihih, chỉ mới làm được tới đó, còn các bạn thì sao???
    --------------------------------------
    Lùi một bước trời cao đất rộng]