1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách học tiếng Anh đơn giản mà hiệu quả

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi elight123, 25/03/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. elight123

elight123 Thành viên quen thuộc

Học tiếng anh, điều quan trọng nhất là ngữ âm phải thật chuẩn
    Chắc hẳn rộng rãi bạn đã gặp phải các tình huống dở khóc dở cười vì gặp Tây mà ko nhắc được, nói được thì người ta không hiểu, người ta kể mình cũng chẳng hiểu mấy… Anh chị em mang biết nguồn gốc chính là ngữ âm? Ngày cấp 1, 2 thậm chí là cấp 3, thảm hại hơn là bây giờ vẫn thế. đông đảo chúng ta chỉ được học tiếng Anh ở trường theo thể loại học trong khoảng, học nghĩa, học ngữ pháp và chẳng bao giờ đọc nổi một từ cho chuẩn. giả dụ phải đọc bài thì âm sai, trọng âm sai, ‘ending sound’ của từ không có, và đọc cứ bằng bằng như chúng ta nói tiếng Việt. bởi vậy, Anh chị cần hiểu, móng nhà có vững thì ta mới xây được nhà cao tầng. Học tiếng Anh là phải học trong khoảng âm, học từ nào chuẩn âm trong khoảng chậm tiến độ. tieng anh online
    bí quyết học âm là gì:
    Nắm vững được thống âm trong tiếng Anh và nhận mặt chúng duyệt y phiên âm của từ chậm tiến độ trong tự vị. bây giờ hệ thống bài giảng trên youtube sở hữu tương đối phổ biến. Anh chị với thể tích lũy trong khoảng chậm tiến độ. Học trong khoảng nào, đọc lớn từ ngừng thi côngĐây, đọc thông qua như chỉ dẫn, đọc chuẩn endings sound, trọng âm trong khoảng. Đọc rộng rãi lần để ghi nhớ từ vị. Nghe rộng rãi đoạn văn ngắn. Cả nhà đừng tham, trình độ của mình đang ở level nào thì chọn các đoạn văn hay bài thoại mang clip tương đương là thấp nhất. Nghe phổ biến và đọc theo đúng như ngữ điệu hướng dẫn của đoạn văn chậm triển khai. những trang web học tiếng anh hay nhất
    Học nghe tiếng anh 1 cách hiệu quả
    Thế nào là học nghe hiệu quả? rộng rãi bạn với nghe tiếng anh, với mở những clip tiếng anh, với nghe những bài hát tiếng Anh, với xem phim tiếng Anh nhưng trình độ lại ko lên mấy. Vì sao? Học sâu nhớ lâu, nên nghe một clip hay đoạn đọc hay xem 1 bộ phim rộng rãi lần. Đừng tham nhé! khiến cho đều. Mỗi ngày 15 phút, đúng 15 phút thôi, nếu bạn chăm chỉ nên học 30 phút liền khi hoặc 1h đồng hồ nhé. Nhưng nhớ là khiến hàng ngày và khiến cho đều đặn. Nghe một vài lần (nên tiêu dùng những clip mang phụ đề tiếng anh) và ghi ngay trong khoảng mới mình gặp phải. ngừng và ghi ngay trong khoảng mới mình gặp. Đọc lớn trong khoảng mới ngừng thi côngĐây lên (nhớ là đọc chuẩn nhé, chuẩn âm và trọng âm trong khoảng luôn). Sau chậm tiến độ, nghe rộng rãi và đọc theo, luyện ngữ điệu theo, đọc song song cùng. Anh chị em ứng dụng bí quyết này ngay đi, hiệu quả lập tức! Ngày tiếp theo học bài mới, nghe lại bài cũ một vài lần để nhớ từ vị và ngữ điệu in sâu trong đầu. Điều này giúp chúng ta cực kì pro khi nhắc đó nhé!
    tieng anh truc tuyen
    Học ngữ pháp tiếng Anh ko quên
    Ngữ pháp phát triển thành 1 nỗi sợ hãi sở hữu phổ thông người. Học đi học lại vẫn quên. Học từ cấp 3 lên đại học mà nhắc dòng đơn thuần nhất vẫn sai đa số ngữ pháp. làm sao giờ? thực tại, ngữ pháp ko khó nhớ. Ngữ pháp rất quan trọng, nếu ngữ pháp cơ bản ko vững, Các bạn khó với thể biểu đạt ý tưởng hay giao du một cách nhiều năm kinh nghiệm. ví như ngữ pháp ko vững Cả nhà chẳng thể hình thành khả năng viết luận tốt. có ngữ pháp, Anh chị cần phải chăm và đoàn luyện theo từng mục riêng. sở hữu mỗi phần mục trong ngữ pháp, ngoài việc ghi nhớ công thức, Các bạn phải khiến 1 việc đề xuất là: viết câu áp dụng. Viết phổ biến câu vận dụng có từng phần ngữ pháp. Viết xong, có thể nhờ Anh chị em hơi hơn mình hoặc post lên những fanpage học tiếng Anh để bàn bạc, mở rộng tri thức. Đây là phương pháp học rất hay, hiệu quả, tiết kiệm, chủ động và tiện dụng để giao lưu và chia sẻ có rộng rãi người nữa.
  2. thunga007

thunga007 Thành viên mới

TẶNG TRỌN BỘ SÁCH RÈN LUYỆN KHẢ NĂNG TƯ DUY

Hôm nay mình rảnh nên quyết định tổng hợp lại toàn bộ sách tư duy mình suy tầm và đọc được ở trên mạng để làm quà tặng các bạn.

Món quà đầu tiên là cuốn Tư Duy Thiên Tài:

http://www.mediafire.com/download/p1om46c6dqq6kqk/TDTT-BẢN MÀU.pdf

CHTATK: http://www.mediafire.com/file/zr94prlkktr3mtp/CHTATK PHIÊN BẢN VIP.pdf

Cuốn này có rất nhiều kiến thức hay từ những con người nổi tiếng trên thế giới như Albert Einstein, Tony Robbins, Brain Tracy …

Một cuốn sách hay không thể bỏ qua nếu bạn muốn rèn luyện khả năng tư duy cho bản thân.

Món quà thứ hai là cuốn Tư Duy Kiếm Tiền:http://www.mediafire.com/download/fud2deb6adt1ukm/KIẾM TIỀN THẦN KỲ-BẢN MÀU.pdf

Cuốn này phân tích khá rõ các hình thức kiếm tiền trên mạng, cho bạn thấy được tư duy cần phải có khi kiếm tiền online. Nếu bạn đang có ý định tìm hiểu về kiếm tiền trên internet thì bạn nên đọc qua cuốn sách này.

Cuối cùng là một món quà không thể bỏ qua: Bộ sách Phương pháp rèn luyện trí não

http://www.mediafire.com/download/n226hydu855tvv8/Phương_pháp_rèn_luyện_trí_não.rar

Bộ sách bao gồm một loạt các câu đố hay nhằm giải phóng tư duy của bạn khỏi những tư tưởng cũ. Một cuốn sách cực hay của tác giả người Nhật Bản OMIZUMI KAGARAKI

Trên đây là những cuốn sách tiêu biểu nhất giúp các bạn rèn luyện khả năng tư duy cho bản thân. Các cuốn sách khác mình sẽ comment chia sẻ sau.

Chúc các bạn sẽ có những giờ phút thú vị khi đọc sách.

Nếu các bạn thấy bài viết hữu ích, nhớ like, share và đừng quên nói 1 lời cảm ơn nhé