1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách học tiếng Anh giao tiếp hiệu quả tại nhà cho sinh viên

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi nguyethuy, 23/02/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyethuy

nguyethuy Thành viên mới

Bạn đã chọn được cách học tiếng Anh giao tiếp hiệu quả nhất cho chính mình chưa? Với chu trình học và thông thạo về ngoại ngữ không phải là trong chốc lát, mà là cả một việc nếu như bạn không có sự kiên trì và cách thức logic thì sẽ kéo dài thời gian chinh phục lâu hơn.

Học tiếng Anh giao tiếp với công nghệ

Với những bạn không có điều kiện về mặt thời gian, không áp lực và hoàn toàn miễn phí thì nên tự học tiếng Anh giao tiếp tại nhà và áp dụng những thành tựu về thực hiện của mạng xã hội với sự bùng nổ của khoa học công nghệ. Bạn có thể học tiếng Anh giao tiếp với giáo viên nước ngoài mà không cần đến lớp qua skype hay các web học trực tuyến....

Ghi nhớ từ vựng với những áp dụng giải trí

Các thực hiện thông minh ngày càng được tích hợp tiện lợi cho người vận dụng, chúng ta chỉ cần đăng nhập tài khoản và tải về máy là đã có thể mang đi đơn giản và tận dụng các thời gian rảnh rỗi để học rồi.

Bạn có thể dùng cách học từ vựng tiếng Anh qua Flashcard, hoặc đấu trí với những trò chơi đoán nghĩa, các phần mềm thông minh đã cài đặt sẵn nhưng chương trình học theo cấp độ để khảo sát năng lực của bạn.

Xem phim hoặc hát karaoke cũng sẽ là ý tưởng hoặc cho việc học từ mới, mỗi lần cất tiếng giống như bạn đang luyện tập chức năng phát âm của mình vậy. Muốn ghi nhớ nhanh bạn cần hiểu đúng nghĩa và kiên trì chăm chỉ, nhắc tới nó mỗi ngày trong sinh hoạt, hoặc nhìn gì thúc đẩy hãy tự tạo thói quen phản xạ nghĩ ngay tới từ đó thì sẽ không bị nhanh quên.

Xem những video dạy tiếng Anh giao tiếp trực tuyến

Hãy xem các chương trình dạy học online của các thầy cô, một trong các cách làm giúp bạn học chung với người hướng dẫn miễn phí, chúng ta sẽ được nghe giảng trực tuyến và luyện tập thêm ở nhà. Những kiến thức từ những video được phân bổ ra làm từng phần riêng biệt, bạn sẽ được quan sát từ các kênh, nguồn khác nhau, thu nhận dồi dào nguồn kiến thức tương tác đến ngoại ngữ.

Ngoài chu trình xem trên youtube chúng ta cũng có thể tham gia các nhóm học phát trực tiếp, để có các đề nghị hay thắc mắc nào chưa hiểu sẽ được thầy cô trả lời ngay, tránh việc sao nhãng và bỏ quên bài học.

Nói chuyện với người nước ngoài

Khi tự học thường chúng ta sẽ tự ôn luyện là chính nhưng bạn vẫn có thể khắc phục được nhé! Hãy trò chuyện với những người bạn nước ngoài thông qua các nhóm chat, qua tin nhắn từ mạng xã hội hoặc “video call” để học kỹ năng giao tiếp và bắt chước, đừng sợ sai mà ngại nói ra những thông tin trong đầu đang muốn truyền tải bạn nhé! Đây chính là cơ hội học nói tiếng Anh giao tiếp với người bản ngữ và thực hành kỹ năng tuyệt vời.

Hoàn thiện bài tập và thực hành tại nhà

Bài tập chính là cách làm bổ trợ và sử dụng tư duy cho bạn, một khi não bộ hoạt động và phải suy nghĩ tìm ra đáp án đúng là một lần bạn đang luyện ghi nhớ tất cả các kiến thức ảnh hưởng đến ngoại ngữ.

Tự thực hiện và Đánh bay sự lười ỳ của bản thân, như thế bạn mới có thể thấy được lỗi phổ thông cũng như những sai sót để bổ sung và củng cố hoàn thiện hơn.

Chúc các bạn có các cách học tiếng Anh giao tiếp hiệu quả, bạn hãy lựa chọn cho mình những con đường tốt và nhanh nhất để đến đích một cách trọn vẹn nhất nhé!
  2. natali

natali Thành viên quen thuộc

Nếu bạn muốn được trải nghiệm thử kỳ thi IELTS và đạt điểm số cao như ý, có thể tham gia các buổi trải nghiệm mô hình thi IELTS trên máy tính hàng tuần tại văn phòng IDP TP.HCM và Hà Nội. Đồng thời, các tài liệu luyện thi từ IDP cũng là nguồn tài liệu chất lượng để bạn nâng cao điểm số của mình như: phần mềm luyện thi miễn phí 30 ngày, các bộ tài liệu, đề thi mẫu được biên soạn từ chuyên gia IELTS nước ngoài…
    haykong thích bài này.
  3. Ocean_

Ocean_ Thành viên tích cực

Học giao tiếp thì mình đang học bên ICES vì học bên này mình phản xạ tốt hơn cũng như cải thiện tiếng anh của mình tốt hơn trước nhiều mà thầy cô dạy cũng rất dễ thương và nhiệt tình nữa, cô dạy mình phát âm chuẩn giọng Mỹ luôn đó. Mình được tặng toàn bộ tài liệu học cũng như có cả mã code học online nữa. Bạn mình học rồi giới thiệu mình đến đây học ak. Bạn cũng thử tham khảo khoá học bên này xem thế nào.
  4. Yunita

Yunita Thành viên tích cực

Bạn muốn tìm nơi học mà giá cả hợp lý và chất lượng tốt thì bạn thử đến ICES tìm hiểu qua đi. Gv dạy giao tiếp 4 kĩ năng nghe, nói, đọc và viết sau này có đi làm mình cũng ứng dụng vào công việc tốt hơn chứ ko phải học thi lấy bằng chỉ mang tính chất minh họa như những nơi khác. Trước mình có học ở đó, thầy cô dạy rất nhiệt tình, chăm chút học viên, học được 2-3 khóa là đã có thể thi lấy bằng xin đi làm được rồi. Nhưng quan trọng hơn hết vẫn là do bản thân mình chăm chỉ và có động lực học nữa đó bạn.
  5. giangpham25

giangpham25 Thành viên rất tích cực

hư thế bạn mới có thể thấy được lỗi phổ thông cũng như những sai sót để bổ sung và củng cố hoàn thiện hơn.
  6. duong126vt

duong126vt Thành viên quen thuộc

Học giao tiếp cần biết cả ngữ pháp, từ vưng... cần phải kiên trì mới được