1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cách học tiếng anh hiệu quả

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi hoctienganh234, 16/11/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vanphitan

vanphitan Thành viên mới

ở tp Hồ Chí Minh thì nên học ở trung tâm IEG, trường này đào tạo rất bài bản và nói chung học phí cũng vừa với túi tiền của phụ huynh
  2. battan

battan Thành viên mới

Đúng là trung tâm tiếng Anh ở Sài Gòn bây giờ nhiều quá. Để chọn một trung tâm học tốt để theo lâu dài thì đúng là rất khó khăn và đã trở thành bài toán nan giải. Mình học ở nhiều nơi rồi nên có chút kinh nghiệm trong chuyện này. Nếu muốn rèn luyện khả năng giao tiếp tiếng Anh cho tốt để khi đi du học or định cư ở nước ngoài không bị lạc loài thì nên theo khóa Tiếng Anh giao tiếp quốc tế. Các bạn sẽ được học những tình huống giao tiếp hàng ngày và trong công viêc từ đơn giản đến phức tạp và nâng cao dần. Còn về các trung tâm dạy tiếng Anh thì gần nhà mình ngay quận 10 có trung tâm IEG dạy rất ok đó nha. Bạn mình giới thiệu mới biết chứ ít nghe tới trung tâm này. Nhưng mà chất lượng tốt hơn những trung tâm mình từng học
  3. lamhuyminh

lamhuyminh Thành viên mới

Mình được một số bạn giới thiệu qua bên trung tâm anh ngữ IEG bên quận 10 á, qua đó tìm hiểu mình thấy chương trình học cũng ok, giáo viên nhiệt tình, học phí nói chung là cũng k quá đắt cho lắm.
  4. giasyngo

giasyngo Thành viên mới

Theo học tiếng Anh ở trung tâm mà mãi ko lên là do bạn chọn sai trung tâm đó. Như mình cũng học trung tâm nà, mà cũng khó khăn lắm mới tìm dc trung tâm học dc như thế này. học ở đây hay, vui và nhanh tiến bộ lắm. giáo viên ở đây dạy cũng có phương pháp hẳn hoi. học buổi này nhớ hết buổi đó. Ở bên IEG bọn tớ học được nhiều..giáo viên lại nhiệt tình mà học phí cũng ổn lắm đó. Nếu các bạn muốn thử thì qua Sư Vạn Hạnh ..nha.
  5. minhanh_trinh

minhanh_trinh Thành viên quen thuộc

Mình nghe nói cách học tiếng Anh phổ biến là để tiếng Anh trở thành một thứ âm thanh quen thuộc hằng ngày bằng cách mở nhạc, phim, nghe đài. Còn trung tâm anh ngữ để theo lâu dài thì nên chọn IEG vì giá phải chăng và giờ học cũng linh động
  6. kinhte

kinhte Thành viên mới

Trước đây mình học tiếng anh cũng nhiều nơi nhưng ngưng, khi ngưng học thì không biết tự học như thế nào. Có người bạn giới trung tâm IEG bên Sư Vạn Hạnh quận 10. Mình có ghé qua học thấy cũng ok lắm.
  7. hoangthao02

hoangthao02 Thành viên mới

Mình với mấy đứa bạn đang theo học tại IEG đó, môi trường học khá thân thiện, kể cả các bạn khác kể cả giáo viên nữa, mình được học phản xạ nek, giáo viên có nhiều phương pháp dạy học tạo hứng thú cho mình nữa, vì thế tụi mình học thấy tiến bộ lên rõ ràng, lại thích đi học nữa k nghỉ buổi nào. Bạn hãy đến IEG đang ký học với tụi mình luôn nha!hjhjhjh
  8. huynhphongvu

huynhphongvu Thành viên mới

Mình thấy IEG học dc đó . Mình đang học bên đó nè . Học khá vui mà thầy cô dạy sôi động . tận tụy đến nỗi chỉnh từng chữ phát âm kia . Học ở đây dc cái full GV bản ngữ nên khả năng nói , nghe lên level nhanh cực .Hôm qa đi học thấy có chương trình giảm giá thì phải, nếu đăng ký cũng tiết kiệm dc 1 khoản kha khá ấy :D
    --- Gộp bài viết: 23/01/2016, Bài cũ từ: 23/01/2016 ---
    Ở TP.HCM mình thấy có trung tâm IEG được đó bạn, so với các trung tâm khác thì không lớn lắm, nhưng học phí cũng ok, có giáo viên bản ngữ dạy,giáo viên cũng đến từ các nước như Anh, Mỹ , Úc thích hợp cho bạn cải thiện kỹ năng nghe đó.
  9. thanhvui

thanhvui Thành viên mới

Lúc đầu cũng do tiếc tiền nên tự học ở nhà, học mãi mà cũng chả nói được câu nào cho nên hồn, nên mình tìm trung tâm để học, thấy IEG có chương trình anh văn giao tiếp, giá cả cũng ok, lớp học thông thoáng, có thiết bị học tập đầy đủ, giáo viên hỗ trợ nhiệt tình, tạo cho mình hứng thú học nhiều hơn. Giờ học tiếng anh không còn là nỗi ám ảnh nữa. hjhjhj
  10. maihavy

maihavy Thành viên mới

Đã từng chán và sợ học tiếng anh 1 lần, thì rất dể có lần 2, sau những cố gắng vun đắp nền móng từ đầu, nhưng nếu bạn chỉ 1 chút lơ là và nhụt chí thì bạn sẽ lại một lần nữa thất bại . Hãy tạo hứng thú cho mình băng cách tiếp cận và đặt mình trong môi trường tiếng anh, tham gia vào các nhóm, các English club, cùng nhau trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm học tiếng anh hiệu quả, tham gia vào các hoạt động giúp bạn thấy tự tin và thoải mái trong giao tiếp , mạnh dạn sử dụng tiếng anh trong giao tiếp cũng như trong công việc, qua đó thì cũng nên tìm 1 trung tâm để nâng cao ngữ pháp. Thấy có mấy trung tâm cũng khá tốt để rèn luyện đó, các bạn qua trung tâm IEG xem sao nhé, ieg.edu.vn