1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cách học tiếng anh hiệu quả

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi hoctienganh234, 16/11/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bachtuyet1996

bachtuyet1996 Thành viên mới

Mình đang học anh văn giao tiếp ở IEG Sư Vạn Hạnh nè. Lớp học của mình chỉ có 12 học viên, phần lớn là học sinh, sinh viên và mọi người đều rất vui vẻ, hòa đồng nhưng mình ấn tượng nhất về cô giáo đang đứng lớp vì mình rất thích vốn từ vựng, cách dùng ngôn ngữ linh hoạt và hiệu quả của cô.
  2. congchinh45

congchinh45 Thành viên mới

Mình cũng đang theo học tại trung tâm anh ngữ IEG ở 503 Sư Vạn Hạnh nè. Trung tâm này sẽ đáp ứng mọi nhu cầu mà tất cả các bạn muốn học anh văn cần đến đó. Học phí thì rẻ hơn và chất lượng thì rất đảm bảo đó các bạn ạ.
  3. hongnhungbl

hongnhungbl Thành viên mới

Mình thấy Trung tâm ngoại ngữ IEG (503 Sư Vạn Hạnh, Q.10, gần bệnh viện 115 á) dạy cũng chất lượng lắm. Mình đang học lớp AV giao tiếp ở đó, đang định cho em mình học anh văn thiếu nhi ở chỗ này luôn vì học phí tầm 2 triệu mấy 1 khóa thui và thầy cô ở đây cũng rất thân thiện, dạy lớp rất năng động, nhiệt tình.
  4. truongtunhi

truongtunhi Thành viên mới

Hic...Mình vừa rớt anh văn 2 xong...Cũng muốn kiếm 1 trung tâm dạy anh văn đàng hoàng để dắt lưng...Nhưng có nhiều chuyện chẳng theo ý mình ti nào cả ...mình thấy các bạn mình học ở IEG 503 Sư Vạn Hạnh ...thấy mấy bạn học tốt..nên mình cũng rán đi theo rồi đăng kí học cùng...thấy bên này ok......mình cũng đã thi có bằng toeic 550...mình đang cố gắng học thêm nữa...
  5. khucmat

khucmat Thành viên mới

Học tiếng anh cũng tùy vào môi trường học tập và cũng phụ thuộc vào giáo viên nữa. Mình thấy bên IEG cũng tốt đó mà. Giáo viên ai cũng vui vẻ hết ah! Môi trường học cũng sôi nổi nữa, trong giờ học giáo viên thường hay tổ chức các hoạt động vừa học vừa chơi. Mình thấy học vậy rất hiểu quả, giúp mình dễ tiếp thu hơn.
  6. thanhvui

thanhvui Thành viên mới

Mình có trung tâm này muối giới thiệu cho bạn xem coi có phù hợp không nha. Mình có đứa bạn đang học ở IEG, bên quận 10 á, nghe nó nói học cũng được lắm, lớp của nó thì không có đồng khoảng 10 bạn ah, giáo viên nước ngoài thì vui vẻ, lâu lâu có tổ chức những trò chơi kết hợp học tập rất vui. Dạo này thấy nó siêng học tiếng anh lắm, bữa nào về cũng ôn bài chăm chỉ. Bạn cũng nên đến đó thử xem nha.
  7. thienthanh1212

thienthanh1212 Thành viên mới

Hiện nay trung tâm anh ngữ cũng khá nhiều ở SG nên ko khó để tìm trung tâm học được, nhưng quan trọng là bạn phù hợp với môi trường như thế nào?! Vì có 1 số trung tâm sẽ chỉ chuyên về 1 mảng đào tạo nào đó, như TOEIC, IELTS hoặc AV học thuật thôi. Riêng mình thì mình đang học mảng AV học thuật ở trung tâm IEG - Sư Vạn Hạnh, cũng cảm thấy rất ok (đối với mình); do giáo viên họ luôn thân thiện và nhiệt tình nên mình có thể dễ dàng đặt câu hỏi cho những phần bài mình chưa hiểu được. Ở nhà tự học thêm chút đỉnh thì sau vài tháng cũng thấy tự tin ngay đó
  8. phathoang12

phathoang12 Thành viên mới

Tìm trung tâm ở đâu ko có, quá chừng ở ngoài đường kìa. Mà mình ko tin tưởng lắm mấy cái trung tâm giảm giá rầm rộ lên đâu. Lâu nay mình theo học ở IEG vẫn tốt, học phí lai tương đối phù hợp với tụi sinh viên như mình, mình chỉ cần học để giao tiếp cho tốt thôi, còn hiện giờ chưa cần ngữ pháp lắm..các bạn sang bên trường mình đăng kí học nè nếu có gì cần hỏi gọi trực tiếp số này luôn 0838620088
  9. nguyencaoky1356

nguyencaoky1356 Thành viên mới

Học ở IEG ok nè bạn . Nhà mình hơi xa tận Bình Chánh, nhưng vẫn ráng xuống đó học. Chứ mấy lần học trung tâm gần nhà mà ko thấy chất lượng đâu. Lần này quyết tâm học ở IEG sao cho đáng đồng tiền đầu tư trước giờ luôn :))
  10. thaiminhtue

thaiminhtue Thành viên mới

Em cũng đang theo học một khóa tiếng anh giao tiếp ở trung tâm IEG bên Sư Vạn Hạnh, học 70% với giáo viên bản ngữ, học vui lắm. 2 thầy đều tâm lý có hôm thì còn cho mọi người đóng vai theo tình huống, chơi trò chơi. Lúc làm bài đầu vào em yếu kỹ năng nghe và nói nên trog lớp 2 thầy chú ý đến kỹ năng này của em lắm. Lúc trước em ghét tiếng anh lắm giờ thấy đỡ hẳn, học 10 cũng vào dc 6,7 thế là em thấy mình tiến bộ lắm rồi đấy,hehe