1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cách học tiếng anh hiệu quả

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi hoctienganh234, 16/11/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. msszeny

msszeny Thành viên mới

Mình có trung tâm này muối giới thiệu cho bạn xem coi có phù hợp không nha. Mình có đứa bạn đang học ở IEG, bên quận 10 á, nghe nó nói học cũng được lắm, lớp của nó thì không có đồng khoảng 10 bạn ah, giáo viên nước ngoài thì vui vẻ, lâu lâu có tổ chức những trò chơi kết hợp học tập rất vui. Dạo này thấy nó siêng học tiếng anh lắm, bữa nào về cũng ôn bài chăm chỉ. Bạn cũng nên đến đó thử xem nha.
  2. camtuquynh

camtuquynh Thành viên mới

Học tiếng anh cũng tùy vào môi trường học tập và cũng phụ thuộc vào giáo viên nữa. Mình thấy bên IEG cũng tốt đó mà. Giáo viên ai cũng vui vẻ hết ah! Môi trường học cũng sôi nổi nữa, trong giờ học giáo viên thường hay tổ chức các hoạt động vừa học vừa chơi. Mình thấy học vậy rất hiểu quả, giúp mình dễ tiếp thu hơn.
  3. maihavy

maihavy Thành viên mới

Mình nghe nói cách học tiếng Anh phổ biến là để tiếng Anh trở thành một thứ âm thanh quen thuộc hằng ngày bằng cách mở nhạc, phim, nghe đài. Còn trung tâm anh ngữ để theo lâu dài thì nên chọn IEG vì giá phải chăng và giờ học cũng linh động
  4. haidangbui1

haidangbui1 Thành viên mới

Mình thấy IEG học dc đó . Mình đang học bên đó nè . Học khá vui mà thầy cô dạy sôi động . tận tụy đến nỗi chỉnh từng chữ phát âm kia . Học ở đây dc cái full GV bản ngữ nên khả năng nói , nghe lên level nhanh cực .Hôm qa đi học thấy có chương trình giảm giá thì phải, nếu đăng ký cũng tiết kiệm dc 1 khoản kha khá ấy :D
  5. zenamerica

zenamerica Thành viên mới

Mình thì chưa học ở IEG bên 503 Sư Vạn Hạnh nhưng 2 đứa bạn của mình thì từng học ở đây rồi (học ở trung tâm 503 Sư Vạn Hạnh). Bạn mình đều bảo ở đó dạy tốt mà học phí cũng được. Tuy trung tâm ở đây nhỏ nhưng mình nghĩ chất lượng quan trọng hơn..nên mình vừa mới đăng kí lớp..
  6. baochau_dang

baochau_dang Thành viên mới

Tình hình là mình định đi học anh văn tại trung tâm anh ngữ, vì anh văn của mình tệ quá. Nhưng mà lưỡng lự quá, ko biết nên chọn cái nào, vì trung tâm anh ngữ nhiều mà chất lượng thì mình ko biết, mình ở quận 10 TPHCM, gần nhà mình nhất thì có trung tâm anh ngữ IEG Ở 503 Sư Vạn Hạnh, nghe các bạn học ở đây cũng tốt lắm, nên mình đã đăng kí học..lớp ở đây ko không đông nên việc học và tiếp thu nhanh hơn ..các giáo viên cũng nhiệt tình..
  7. nhatdoan_mai

nhatdoan_mai Thành viên mới

Mình cũng là sinh viên, cũng ở tỉnh lên thui, cũng không đủ ngân sách để học ở những trung tâm lớn, thấy trung tâm IEG phù hợp với mình, bạn có thể xem thử. Mình thấy có giáo viên nước ngoài dạy nữa, tùy thuộc vào trình độ tiếng anh của mình nữa. Mình thì dở tiếng anh nên học lớp giáo viên Việt dạy nhiều hơn. Mình thấy có lớp học với giáo viên nước ngoài không ah!
  8. phathoang12

phathoang12 Thành viên mới

Mình đang học bên IEG cũng tốt lắm bạn. Ai thấy sao chứ tui thấy học ở đây zui mà lại dễ hiểu bài nữa. Thầy cô thì rất chi là nhiệt tình ah.
  9. minhmana

minhmana Thành viên mới

Mình thấy IEG học dc đó . Mình đang học bên đó nè . Học khá vui mà thầy cô dạy sôi động . tận tụy đến nỗi chỉnh từng chữ phát âm kia . Học ở đây dc cái full GV bản ngữ nên khả năng nói , nghe lên level nhanh cực .Hôm qa đi học thấy có chương trình giảm giá thì phải, nếu đăng ký cũng tiết kiệm dc 1 khoản kha khá ấy :D
  10. camtuquynh

camtuquynh Thành viên mới

ở tp Hồ Chí Minh thì nên học ở trung tâm IEG, trường này đào tạo rất bài bản và nói chung học phí cũng vừa với túi tiền của phụ huynh