1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cách học tiếng anh hiệu quả

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi hoctienganh234, 16/11/2015.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thuthao_tran

thuthao_tran Thành viên mới

Bạn học anh văn giao tiếp, mình chie bạn TT IEG 503 sư vạn hạnh, bên đây có giáo viên người bản xứ, mình cũng được đứa bạn giới thiệu vô học nek, cũng học được 1 khóa, khóa đang học là khóa thứ 2 rùi. Học vui lắm, giáo viên dạy thì ok luôn.
  2. hongthat36

hongthat36 Thành viên mới

Đã từng chán và sợ học tiếng anh 1 lần, thì rất dể có lần 2, sau những cố gắng vun đắp nền móng từ đầu, nhưng nếu bạn chỉ 1 chút lơ là và nhụt chí thì bạn sẽ lại một lần nữa thất bại . Hãy tạo hứng thú cho mình băng cách tiếp cận và đặt mình trong môi trường tiếng anh, tham gia vào các nhóm, các English club, cùng nhau trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm học tiếng anh hiệu quả, tham gia vào các hoạt động giúp bạn thấy tự tin và thoải mái trong giao tiếp , mạnh dạn sử dụng tiếng anh trong giao tiếp cũng như trong công việc, qua đó thì cũng nên tìm 1 trung tâm để nâng cao ngữ pháp. Thấy có mấy trung tâm cũng khá tốt để rèn luyện đó, các bạn qua trung tâm IEG xem sao nhé, ieg.edu.vn
  3. nhatmat25

nhatmat25 Thành viên mới

Tai nghe không bằng mắt thấy, em đã đăng ký học ở IEG được 3 tuần rùi nè mọi người ơi. 1 lớp tối đa chỉ 15 học viên thôi, lớp em hiện tại có 9 học viên ah nên 1 buổi học được nhiều kiến thức lắm. Trong 1 tuần e học 2 buổi với người bản xứ, còn 1 buổi học với người Việt. Giáo viên dạy rất tốt nhé, trước khi có lớp phù hợp tất nhiên sẽ có bài kiểm tra đầu vào (anh chị nào sợ kiểm tra hay muốn học chung với bạn thân thì cứ nói với mấy chị tư vấn là được nhưng nếu lớp không đúng trình độ phải báo lại để đổi nha). À, ngoài ra trung tâm này giữ xe miễn phí nên mọi người khỏi lo, có bảo vệ trông coi nữa (do hồi trước e học ở trung tâm khác giữ xe lại 4k/1 chiếc).
  4. dongnghiho

dongnghiho Thành viên mới

Mình đang học bên IEG cũng tốt lắm bạn. Ai thấy sao chứ tui thấy học ở đây zui mà lại dễ hiểu bài nữa. Thầy cô thì rất chi là nhiệt tình ah.
  5. camtu3022

camtu3022 Thành viên mới

Nếu bạn ở TP.HCm bạn có thể tham khảo chỗ mình đang học cũng được lắm, chi phí cũng phù hợp mà tiến bộ cũng khá nhanh. Mình đang theo học tại trung tâm IEG - sư vạn hạnh, lớp khống quá 13 người, nên bạn có thể phát huy khả năng giao tiếp của mình tốt hơn và giáo viên dễ quan tâm đến mình hơn.
  6. huatien78

huatien78 Thành viên mới

Mình thấy Trung tâm ngoại ngữ IEG (503 Sư Vạn Hạnh, Q.10, gần bệnh viện 115 á) dạy cũng chất lượng lắm. Mình đang học lớp AV giao tiếp ở đó, đang định cho em mình học anh văn thiếu nhi ở chỗ này luôn vì học phí tầm 2 triệu mấy 1 khóa thui và thầy cô ở đây cũng rất thân thiện, dạy lớp rất năng động, nhiệt tình.
  7. hongnhung5

hongnhung5 Thành viên mới

Mình từng là đứa ko biết gì về tiếng anh, mình ghét tiếng anh và mình chưa bao giờ nghĩ mình sẽ nghe hay nói đến chúng, nhưng giờ khi đi học và đi làm ở TP HCM mình nhận thấy tiếng anh ko thế thiếu với mình nữa, IEG là nơi đào tạo đầu tiên của mình là nơi mình gắn liền bao nhiều khóa học, mình thích lớp học ở đây thích các bạn và giáo viên ở đây, trung tâm IEG là nơi đào tạo học viên khá tốt các bạn thử tìm hiểu xem thế nào nhé..riêng mình thì rất và rất yêu thích IEG
    --- Gộp bài viết: 27/01/2016, Bài cũ từ: 27/01/2016 ---
    ở tp Hồ Chí Minh thì nên học ở trung tâm IEG, trường này đào tạo rất bài bản và nói chung học phí cũng vừa với túi tiền của phụ huynh
  8. transybao

transybao Thành viên mới

Mình thấy trung tâm anh ngữ IEG dạy cũng ok lắm đó, được học với giáo viên bản ngữ, nếu kiến thức của bạn chưa tốt bạn có thể học lớp với giáo viên Việt nhiều hơn. Nói chung giáo viên nhiệt tình nên bạn cũng đừng lo lắng.
  9. nguyenvanloc78

nguyenvanloc78 Thành viên mới

Hồi đó mình cũng tìm trường để học giống bạn này nè, tìm hiểu thử bên IEG thấy bề ngoài tuy nhỏ nhưng vào học ròi lại thấy có chất lượng thật sự. Tuy nhiên , để việc học tiếng Anh được cải thiện 1 cách hiệu quả nhất thì bạn nên tự học thêm ở nhà nữa nhé; cố gắng mỗi ngày tập thói quen đọc và nghe 10’ tiếng Anh từ các đài hoặc kênh tiếng Anh; đảm bảo trong khoãng thời gian ngắn là khả năng listening của bạn sẽ tăng đáng kể. Còn phần speaking thì vào lớp học bên IEG sẽ được giáo viên hỗ trợ nhiệt tình, hướng dẫn và sửa cách phát âm cho mình luôn. Học cái gì thì cũng cần có sự kiên trì hết. Chúc bạn thành công.
  10. nhatmat25

nhatmat25 Thành viên mới

Mình cũng có tham khảo nhiều về trung tâm anh ngữ tại tp.hcm, mình thấy có trung tâm IEG trên đường Sư vạn hạnh cũng được đó, thấy giáo viên thân thiện, nhiệt tình, hòa đồng với sinh viên. Về học phí mình thấy cũng cũng quá đắt. Nghe nói mỗi lớp học cũng không quá đông. Bạn có thể đến đó để tìm hiểu thêm nha.