1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cách học tiếng anh hiệu quả

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi hoctienganh234, 16/11/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocdiep28

ngocdiep28 Thành viên mới

Muốn giỏi tiếng anh, muốn phát âm chuẩn và giao tiếp lưu loát nhất thì mình nghĩ bạn nên chọn trung tâm anh ngữ có thời gian học với người bản xứ nhiều ấy. Như IEG chẳng hạn, giao tiếp chủ yếu mình được học và trò chuyện với các thầy cô bản xứ luôn. Do giáo viên ở đây luôn nhiệt tình với mình nên từ đó bản thân mình củng bớt tự ti trong giao tiếp tiếng Anh
  2. ngocdoan997

ngocdoan997 Thành viên mới

Con mình cũng từng học ở IEG bên Sư Vạn Hạnh vì nghe nói ở đây được học với giáo viên nước ngòai nên cho con học thử. Lúc đầu mới vào học bé nhà mình không quen nhưng bé được học xen lẫn với giáo viên Việt Nam nên không biết gì là bé phát biểu ngay, giáo viên ở đây rất thân thiện nên thấy bé rất thích và mình cho bé học thử 1 tuần xem sao. Sau đó, thấy con dần có hứng thú khi đến lớp nên mình cho con học đến bây giờ luôn. Con mình học cũng được 2 khóa rồi và tiếng anh thấy cũng khá và phát âm chuẩn hơn, ra ngòai thấy người nước ngòai pé dạn dĩ hơn . Thấy con mình học tốt nên mình rất yên tâm.
  3. tutran02

tutran02 Thành viên mới

Mình đang theo học tiếng anh giao tiếp tại trung tâm tiếng anh IEG ở 503 Sư vạn hạnh đấy , thấy cũng rất hiệu quả đặc biệt là tiếng anh giao tiêp. Học ở đây được học trực tiếp với giáo viên bản ngữ. Mà giá thì rất mềm , nếu đăng kí học sớm các bạn còn được giảm giá nhé , vào ieg.edu.vn tham khảo thử xem, mình thấy được nên giới thiệu
  4. benjack

benjack Thành viên mới

Mình thấy có nhiều bạn khen trung tâm IEG lắm, bạn đến đó xem thử nha! Nghe nói giáo viên vui vẻ và nhiệt tình lắm ^^ Giáo viên ai cũng phát âm giọng chuẩn nữa, học phí thì khỏi phải nói cũng bình dân thui, bạn yên tâm qua tìm hiểu lớp cho mình nhé!
  5. leyenchi_666

leyenchi_666 Thành viên mới

Tuy tôi bắt đầu học anh ngữ hơi trễ (đã lớn tuổi) nhưng quả thật hướng đi học tiếng Anh đúng đắn mà tôi đã chọn là trung tâm anh ngữ IEG. Tôi học khóa giao tiếp đã được 1 năm rồi. Tôi cũng quen gần hết các giáo viên ở đây. Ban đầu tôi không dám phát biểu hay thuyết trình trước lớp nhưng sau các buổi học, ko bỏ buổi nào, tôi đã có thể thuyết trình trôi chảy các đề tài tiếng Anh trước đám đông. Thật sự trung tâm IEG đã giúp tôi được như ngày hôm nay. Các anh chị cũng nên đến test đầu vào và đăng ký vì học phí ko quá cao, có thể luyện phát âm với người bản xứ và có cơ hội theo đuổi niềm đam mê anh ngữ lâu dài
  6. layon

layon Thành viên tích cực

Có rất nhiều trung tâm tiếng anh cho chúng ta lựa chọn, trung tâm nào cũng có ưu điểm và thế mạnh riếng hết. Đối với mình thì mình thấy trung tâm anh ngữ ILI là tốt cho nhu cầu cũng như mong đợi của mình nhất. Đây là trung tâm với đội ngủ 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm giảng dạy, môi trường học năng động và hiện đại. Ngoài ra học phí của ILI thì thấp hơn so vs các trung tâm khác và còn có nhiều chương trình ưu đãi khác nữa. Nói chung là mình hài lòng với những gì ILI đã mang lại cho mình.
  7. huyenduyen

huyenduyen Thành viên mới

Mình đang học ở IEG 503 Sư Vạn Hạnh nè, mình thấy ở đây dạy cũng tốt mà, zô lớp được luyện nghe với nói nhiều lắm, còn về học phí thì mình thấy không mắc lắm...Một lớp khoảng dưới 15 người, phòng máy lạnh, có máy chiếu, vệ sinh sạch sẽ..
  8. peheodethuong

peheodethuong Thành viên quen thuộc

Muốn học tốt Anh Văn thì ngoài việc siêng học bạn cần phải yêu thích nữa, bên cạnh đó bạn phải tìm được một trung tâm uy tín có đội ngủ giáo viên giỏi để giúp bạn học học tốt hơn mà không thấy chán khi đến lớp.Trước đây mình cũng như bạn vậy, không biết làm cách nào để có thể học tốt nhất, cũng may là có đứa bạn nó từng đi học rồi chỉ cho mình cách học và cho mình thông tin về những trung tâm tốt.Sau nhiều lần tìm kiếm trung tâm mình đã tìm được một nơi thích hợp cho mình, vì ở trung tâm này toàn người bản ngữ dạy mà học phí rẽ hơn mấy chỗ khác.Mình đã học được 4 khoá rồi, hiện tại mình giao tiếp khá tốt bạn ạ, mình rất mừng vì kết quả đạt được, thầy cô ở trung tâm này ngoài kinh nghiệm dạy tốt họ còn rất nhiệt tình chỉ dẩn học viên. Cuối tuần cả lớp còn có những buổi sinh hoạt ngoại khoá với thầy ở quán coffee để có cơ họi nói nhiều hơn.Mình có địa chỉ đây để mình cho bạn tham khảo nhé.Trung tâm anh ngữ ILI22C Trường Sơn, phường 15, quận10, tp.hcmĐiện thoại: 08.66.83.83.75

www.ilivn.edu.vn
  9. thaibach_michael

thaibach_michael Thành viên mới

Mình thấy IEG học dc đó . Mình đang học bên đó nè . Học khá vui mà thầy cô dạy sôi động . tận tụy đến nỗi chỉnh từng chữ phát âm kia . Học ở đây dc cái full GV bản ngữ nên khả năng nói , nghe lên level nhanh cực .Hôm qa đi học thấy có chương trình giảm giá thì phải, nếu đăng ký cũng tiết kiệm dc 1 khoản kha khá ấy :D
  10. hongthat36

hongthat36 Thành viên mới

Học tiếng anh cũng tùy vào môi trường học tập và cũng phụ thuộc vào giáo viên nữa. Mình thấy bên IEG cũng tốt đó mà. Giáo viên ai cũng vui vẻ hết ah! Môi trường học cũng sôi nổi nữa, trong giờ học giáo viên thường hay tổ chức các hoạt động vừa học vừa chơi. Mình thấy học vậy rất hiểu quả, giúp mình dễ tiếp thu hơn.