1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách LÀM ĐẸP của tôi

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi samira, 18/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. samira

samira Thành viên mới

Cách LÀM ĐẸP của tôi

Không có một thân hình lý tưởng cũng không có một khuân mặt thật sự ấn tượng nhưng tớ vẫn thích làm đẹp cho bản thân mình...Mỗi người chác chắn có một quan điểm riêng trong việc làm đẹp nên mở topic này hi vọng học hỏi được nhiều ơ các bạn...

Theo tớ,Đẹp trước hết là "Sạch"...Trang phục gọn gàng sạch sẽ,đồ trong túi sách ngăn nắp gọn gàng là một phần của cái đẹp...Bạn gái xách túi nhưng dể tìm một cái gì phải lục tung mọi thứ ,cáiđẹp của bạn giảm đi một ít....Tớ luôn có gắng dể sổ ghi chép,ví ,bút ,điện thoại ngăn nắp trong túi của mình....(cái này vẫn đang trong quá trình cố gắng)
    (Đây là những quan điểm mang tính cá nhân nên bạn nào không đồng ý thì cứ nói ý kiến của mình nghen.. )
  2. samira

samira Thành viên mới

Có phải cứ dùng hàng hiệu là sang và đẹp??
    Hàng hiệu có rất nhiều từ những hiệu trung bình đén cao cấp...Thực sự thì có nhiều người hợp với hàng hiệu,tức là mang hàng hiệu để người khác cảm thấy muốn có,thấy đệp,thấy sang nhưng cũng không có ít người biến hàng hiệu cao cấp như một món đồ bình thường.Tiêu biểu trong số đó là ....bản thân tớ
    Thấy bạn mang vuiton,chloe ,prada đẹp cũng hí hửng tự thưởng cho bản thân mình nhưng không hiếu sao tớ thấy nó cứ lệch lệch,phô phô thế nào so với bản thân...Kết cục là vẫn quay lại với túi xách dễ mang,dễ mặc quần áo của mìnhCó cách nào để trở thành người hợp với hàng hiệu không nhỉ???
  3. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Hisashiburi . CHia xẻ với em chút ý kiến
    Đồng ý ngay tắp lự với cái vàng vàng trên.
    Vàng 1: Càng ngày càng coi đấy là chuyện đuơng nhiên, trừ phi cố tình mặc cho nó trông lôi thôi bụi phủi tí (để nghịch ấy mà: Kiểu như mặc áo boyfriend cardigan mà lại cài lệch cúc đi ấy )
    Vàng 2: Đang cố gắng, nhưng túi có form hay túi hẹp thì còn cố cho ngăn nắp đưọc, còn túi to dạng như cái bị thì bó tay, kiểu gì cũng bị xê dịch, nhưng đuợc cái chị ko hay mang nhiều đồ trong túi nên cần gì thì thò tay khoắng cái là thó đưọc ngay
    Tất nhiên là ko, tuỳ thuộc vào "trình" của nguời khoác lên mình những thứ đó nữa ...( nguời như em chắc biết rõ là như vậy mà....hỏi chỉ để hỏi thôi đúng ko)
    Chị thậm chị còn bỏ xó mấy em LV (mặc dù vẫn thích nhìn ) chỉ vì dùng đồ thuờng thấy thoải mái vì dễ mix đồ trong hoàn cảnh hiện nay hơn mấy cái túi kia (kiểu như em có thấy ai mặc kiểu rock chic , phụ kiện gắn stud màu silver mà lại xách LV mono alma toàn khoá kéo gold bao giờ ko ...)
    nhưng không hiếu sao tớ thấy nó cứ lệch lệch,phô phô thế nào so với bản thân...Kết cục là vẫn quay lại với túi xách dễ mang,dễ mặc quần áo của mìnhCó cách nào để trở thành người hợp với hàng hiệu không nhỉ???<<< Cái câu em hỏi này, chị mà là em thì chị ko cố để hợp đâu...mình thấy thoải mái là cái cốt nhất, nhất là còn đỡ tốn xiền. Lệch lệch phô phô là cái dễ làm mình dễ mất thoải mái tự tin nhất. Cảm tuởng như ở Nhật, ko ai cuời (thầm) kẻ dùng đồ ít tiền nhưng lại mix đồ hợp lý, còn dám chắc với truờng hợp dùng đồ hiệu một cách ko hợp lý thì lại khác ...
    (mà gì chứ, chị ko tin em làm gì để đến mức lệch lệch phô phô đến mức đập ngay vào mắt ngưòi khác đâu , chẳng qua em có sense về ăn mặc nên hơi hơi gì chút thôi là em cảm nhận ra liền, có khi nguời khác còn chả để ý đến chuyện đấy ấy chứ ])
  4. promese

promese Thành viên mới

Tán thành với 2 mợ bên trên.
    Về nhan sắc: Không có khuôn mặc thiên thần rạng ngời với thân hình ma mị bốc lửa cũng chớ có buồn vội, ta còn ối thứ để làm...Đừng quên làn da, mái tóc..Đặc biệt là da, quan trọng lắm. Vì nó là cái nền cho cả mặt và người. Làn da còn thể hiện vận khí nữa( hơi duy tâm tí).
    Về phối hợp, phong cách: Mình không hẳn là mê đồ hiệu, nhưng thích đồ tốt và lạ. Bạn nào không thích, ko hợp với Chloe, LV, Marc ...( những hàng siêu)..nhưng biết đâu lại thích hợp với những cái khác, ít lừng lẫy hơn.
    Mìng dùng LV hay Buberry thì không hợp, vì phong cách của mình không đi liền với mấy cái kẻ caro hay monogram đơn giản, nghiêm túc được. Nhưng đến lúc thó được của cô bạn cái túi Gucci in hoa lá tưng bừng( version lạ), thì ai cũng bảo hợp với dáng em.
    Suy cho cùng hiểu rõ bản thân rất quan trọng, nhỉ.
    Có cách nào để trở thành người hợp với hàng hiệu không nhỉ???
    Có đấy, tìm hiểu về các loại hiệu trên đời, biết càng nhiều hiệu càng tốt. Nghiên cứu so sáng xem cái nào hợp với style túi tiền mình nhất. Không nhất thiết phải dùng mấy cái quá ..nổi tiếng, hàng thật cũng nhiều mà nhái cũng lắm, y như đồng phục ấy.
    Mìng dạo này toàn nghiên cứu mấy cái hiệu của Ấn Độ, Brazil, Ecuador..vì chả muốn đụng hàng với ai.