1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách làm mắt hết bụp khi khóc hữu ích cho chị em.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuongnhi241216, 22/03/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuongnhi241216

phuongnhi241216 Thành viên quen thuộc

Cách làm mắt hết bụp khi khóc nào sẽ hữu ích cho chị em để có thể sử dụng mỗi khi mắt bị bụp, sưng khi phải rơi lệ đây?

Tìm hiểu nhiều hơn về cách trị bụp mắt.

Cách làm mắt hết bụp khi khóc?

Khi chị em khóc chẳng thể nào giấu được mọi người bởi đôi mắt sưng húp sau đó. Vậy tại sao khi khóc thì mắt lại sưng?

Khi khóc, mắt phải chịu một áp lực rất lớn do nước mắt chảy qua
    Trong nước mắt có nhiều muối (bạn có thể thử trực tiếp với nước mắt của mình) là nguyên nhân chính khiến mắt bị sưng vì muối có tác dụng giữ nước.

Nếu chị em không khóc, không thức đêm, không suy nghĩ hay căng thẳng mà sau khi ngủ dậy thì mắt vẫn sưng thì có nghĩa là cơ thể bạn đang dư một lượng muối khá lớn và cần ăn nhạt hơn.

Cách nào làm mắt hết bụp khi khóc đây?

Sử dụng đồ lạnh để đắp lên mắt, có thể là 1 trong những thứ có sẵn trong tủ lạnh của nhà bạn gồm: dưa leo, dâu tây, nha đam, túi trà lọc, thìa inox,… hoặc lấy đá bọc trong khăn để chườm mắt. Nhưng hãy nhớ độ lạnh vừa phải trong sức chịu đựng của mắt chị em nhé, nếu không dễ có nguy cơ bỏng lạnh khiến mắt sưng hơn đây.

Sử dụng nước ấm giảm sưng mắt sau khi khóc: dùng túi trà lọc vừa nhúng qua nước ấm đắp lên mắt hoặc nhúng khăn trong nước trà nóng, vắt cho ráo nhưng vẫn còn ẩm, hơi âm ấm và đắp lên mặt.

Sau khi đã áp dụng 1 trong những cách đắp mặt nạ giảm sưng cho mắt kể trên thì việc tiếp theo chị em nên làm đó là đi tắm để cả cơ thể được thư giãn, thoải mái và cơ mắt cũng giãn ra phần nào.

Bạn cũng có thể tham khảo những thông tin hữu ích khác như:Bị sưng mắt.

Bước tiếp theo là trang điểm kỹ càng hơn cho đôi mắt khi bạn bước ra ngoài vì một vài dấu hiệu của mắt sưng sau khi khóc vẫn còn xuất hiện.Hãy luôn có sẵn trong bộ đồ trang điểm của mình kem che giấu các quầng thâm xung quanh mắt. Sau khi thoa loại kem này thì tiếp tục các bước trang điểm bình thường của bạn.

Cách làm mắt hết bụp khi khóc

Và điều cuối cùng nhưng lại là điều quan trọng nhất đó là chị em cần lấy lại tinh thần lạc quan, vui vẻ ngay lập tức vào buổi sáng để mọi người thấy được niềm vui, sức sống trong đôi mắt của bạn thay vì đôi mắt sưng nề, mệt mỏi.

Nguồn bài viết: cách làm mắt hết bụp.