1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách làm mặt nạ dưa leo có hiệu quả như mong đợi ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sdv123, 10/09/2017.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. sdv123

sdv123 Thành viên mới

Cũng như các bạn gái khác mình rất quan tâm đến việc chăm sóc cho làn da và hôm nay mình muốn hướng dẫn cho các bạn Cách đắp mặt nạ dưa chuột (dưa leo) đúng cách để có được một làn da mềm mại và mịn màng hơn.

Theo mình được biết có rất nhiều cách Chăm sóc da bằng dưa leo, cách đơn giản nhất là dùng dưa leo như một món rau trong bữa ăn hàng ngày hoặc là ép ra lấy nước pha cùng với sữa tươi để rửa mặt. Còn trong những lúc có thời gian rảnh rỗi thì mình rất thích Đắp mặt nạ dưa leo và mật ong.

[​IMG]Cách làm mặt nạ nghệ mật ong
    Mặt nạ dưa leo này rất an toàn ngay cả đối với những làn da nhạy cảm nhất bởi dưa leo và làn da có chung một mức hydrogen, với thuộc tính làm sạch dưa leo giúp làm mềm mượt da và cho bạn cảm giác thư giãn chỉ trong giây lát. Dưa leo còn có tác dụng giúp se khít lỗ chân lông và cung cấp độ ẩm, tái tạo da. Sau khi Đắp mặt nạ dưa leo xong mình còn cảm thấy tinh thần rất thoải mái nữa. Bạn hãy chuẩn bị nguyên liệu và cùng theo dõi những Bí quyết làm đẹp với mình thôi nào.

[​IMG]Ngoài dưa leo ra thì còn có một nguyên liệu phổ biến khác rất tốt cho việc làm đẹp da mặt đó là sữa chua. Bạn hãy theo dõi Cách làm mặt nạ sữa chua và tự chăm sóc cho làn da của mình nhé.