1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách làm trắng da toàn thân ... Help me!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi luaconbuongbinh, 13/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luaconbuongbinh

luaconbuongbinh Thành viên quen thuộc

Cách làm trắng da toàn thân ... Help me!

Còn khoảng mấy ngày nữa mình cưới!Mặc váy 2 dây .Mình ko biết nên làm thế nào để làm trắng toàn thân, nhanh chóng ... có thể là tắm trắng hay gì gì nữa.... bạn nào đã từng làm và biết về cách làm trắng da toàn thân hoặc nơi nào làm tốt ...thì tư vấn giúp mình nhé .Mình cám ơn rất nhiều.

Được luaconbuongbinh sửa chữa / chuyển vào 03:30 ngày 13/02/2006
  2. quaivat2

quaivat2 Thành viên mới

ấy ơi còn mấy ngày nữa thì làm sao kịp??? chăm sóc da là phải lâu dài chứ bụp 1 cái trắng ngay thế nào đc hả bạn??? bgiờ thì tắm trắng cũng chả kịp vì tắm trắng cũng ko làm da bạn đen trở thành trắng đc, nhưng tắm 1 lần thì cũng sáng lên đc 1 ít (chứ ko phải trắng) nhưng tắm trắng xong ấy ko giữ gìn cẩn thận da còn đen hơn đấy, thôi hôm đấy bạn đánh phấn phần ngực với phần vai vậy chịu khó tốn 1 tí
  3. thieubinh

thieubinh Thành viên rất tích cực

Dùng sơn trắng thì vẫn kịp
  4. brily

brily Thành viên mới

Thế bây giờ làm trắng thế nào .. không cần gấp í ...
  5. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Một số người VN, da họ nhả nắng rất nhanh . Số còn lại nhả nắng tuy chậm, nhưng có thể làm nhanh quá trình nhả nắng bằng cách dùng nhiệt độ môi trường tác động trên da mình . Nói bình dân là ... sống ở xứ lạnh !
    Thật vậy, đa số người VN sang bên này sống ở xứ lạnh, có người chỉ vài tháng là mất đi nước da ngăm ngăm của quê hương . Ngay chính ở texas này đây, xứ mà mùa hè nóng chả thua chi SG cả . Cứ sau mùa đông là dân VN nuoc da nhả hết nắng .
    Riêng về trường hợp của em, em thử chịu khó sống 1 tuần lễ trong phòng .. máy lạnh . Bật máy lạnh hết cỡ, ráng chịu lạnh là nuoc da em sẽ nhả nắng liền . Càng sống phòng máy lạnh lâu thì sẽ càng trắng ra . Nhất là buổI sáng thức dậy sau một đêm ngủ máy lạnh , bật thật lạnh và đắp chăn nhưng chừa mặt ra .
    Khoa học giải thích, da của mình nhất là khi còn trẻ, sẽ có khả năng thich ứng môi trường rất cao . Nếu nhiệt độ môi trường lạnh, nuoc da sẽ chuyển sang màu sáng để "đẩy" cái lạnh ra ngoài . Còn nếu nhiệt độ càng nóng, nuoc da sẽ biến ngăm đen để tránh bị skin burned .
    Hồi anh về VN, đi ngoài trời ban ngày suốt trưa khi về lại khách sạn, da đỏ hồng lên rồi đến chiều tối là ngăm ngăm . Nhưng sau một đêm ngủ phòng khách sạn máy lạnh (anh ghét nóng lắm nên bao giờ cũng bắt khách sạn đổi phòng cho anh mà máy lạnh chạy hết cỡ á), sáng ra da trắng bóc lại . Mấy nguoi nhân viên khách sạn hỏI làm anh suy nghĩ rồi nghiệm ra đuoc cái "chân lý" trên (đùa 1 tí)
    Con gái xứ Đà Lạt hoặc ở miền bắc có nuoc da trắng cũng vì khí hậu nơi đó lạnh hơn ở miền nam .
    Nều 1 tuần không xong thì .. hihi, em mua luôn máy lạnh về gắn trong phòng . Quan trọng là có máy lạnh thì phải ráng chịu đựng lạnh nhé . Make sure là nhiệt độ trong phòng lúc nào cũng khoảng giữa 10 đến 15 độ . Nói chung càng lạnh càng tốt . Cứ thử sống trong phòng đó một thời gian đi , anh cam đoan nuoc da em sẽ trắng trắng giống như bên này tụi anh á !
    Chúc em may mắn ! (tắm trắng ở VN rất nguy hiểm và có thể bị ung thư da)
  6. brily

brily Thành viên mới

Hihi .. nghe chân lý của anh thuyenxaxu em thấy thích quá ... .. nhưng ngẫm lại cũng đúng. Hồi xưa da em ngăm đen lắm, em cứ tưởng mình bị đen bẩm sinh nên cũng chẳng muốn làm gì cho trắng ra (vì bẩm sinh thì có làm gì cũng thế mà). Nhưng em sang Canada ở 6 tháng, vào ngay cái mùa đông giá rét của nó nhé, về trắng như bông (cả da mặt và da người) .. thế là mới hiểu ra thật ra mình đâu có đen bẩm sinh, chẳng qua bị cái nắng SG ... khìkhì ... Bây giờ về VN lại, em phải đi làm, thỉnh thoảng có ra đường (eo .. nắng kinh khủng) .. giờ thì da lại đen xạm lại rồi ... chẳng biết làm sao. Em làm việc trong phòng cũng có máy lạnh, phòng ngủ của em cũng có máy lạnh, nhưng em cũng sợ lạnh lắm, với sợ tốn nhiều điện .. .. nên cũng chẳng mở mấy, 1 đêm chỉ mở hẹn giờ 1 tiếng rồi cho nó tắt thôi .. chắc kiểu này phải mở hết công suất và suốt đêm cho sự nghiệp làm đẹp của mình quá ...
  7. thuyenxaxu

Anh nổi tiếng là giống ba anh nhất trong nhà, nhất là nuoc da ngăm đen . Tuy nhiên, cũng như em , sang bên Canada sống chỉ một thời gian thì da trắng như mọi nguoi khác . Ba anh sau này cũng sang Canada sống . Ông sống ở Canada đã gần 18 năm nay, nhưng nuoc da của ông vẫn ngăm ngắm . Đó là vì ba anh tuổi lớn rồi, da không còn tính cách thay đổi để thích nghi với khí hậu nữa .
    Hồi về VN, anh ở khách sạn, chắc khách sạn .. bị lỗ vì bill máy lạnh !
    Còn Brily, hay là ... hay là .. em dọn đi những vùng xứ lạnh sống đi ! Chẳng hạn như Đà Lạt đó !
  8. brily

brily Thành viên mới

Ặc ặc .. thế càng lớn tuổi da càng khó thay đổi, chắc em phải lên ĐL sống ẩn dật 1 tháng quá anh ơi ... chứ thế này thì mãi chẳng trắng lại được ... ---> Không bị đen bẩm sinh .---> mừng ...
    Được brily sửa chữa / chuyển vào 10:40 ngày 12/04/2006
  9. thuyenxaxu

có 1 điều anh thắc mắc đó nha ... Đó là, hình như đa số con chai bên đây thích con gái có nuoc da màu bánh mật! Vì vậy, anh thấy con gái VN bên Mỹ này đa số đi tắm nắng cho nhìn đẹp khỏe và cool ...
    Hồi về VN năm ngoái, anh thấy ngược lại . Thấy hình như bên VN quan niệm nước da trắng là đẹp đó ... Không chỉ bên VN, anh thấy mấy nước lân cận như Malaysia, Indonesia và Singapore Thaland cũng cùng quan niệm như Việt Nam .
    Anh có mang thắc mắc đó hỏi mấy cô receptionists trong khách sạn . Believe or not, họ giải thích xong làm anh thấy cũng hợp lý trong khung cảnh văn hoá của quê hương lắm .
    Thật ra, nước da trắng hay ngăm đen không quan trọng bằng sự duyên dáng và phong cách hấp dẫn bên phái đẹp tụi em , anh nghĩ là vậy .... Cái đó mới là chết nguời , à quên, chết bọn anh đó nha !
  10. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Chù?i ui, ai mà? cùfng nghìf 'ược như anh ThuyĂ?n thì? bòn em 'àf 'ược nhơ?.Chà? biẮt anh cò?n nhớ cò mẶt vù kĂ? vĂ? kem sĂm khĂng? Anh chà? cứ khen em "sàng trì" khi bĂi thư? và?o bottom (mà? vĂfn khĂng thẮy cò kẮt quà?) cò?n j. He he. Tài dĂn mì?nh (và? rẮt nhiĂ?u anh con trai) quan niẶm da trf́ng là? 'èp nĂn nhưfng 'ứa sĂ cĂ la như bòn em mới phà?i èp mì?nh khĂ? thẮ 'Ắy !!!
    Tư? ngà?y ngươ?i yĂu cù?a em trơ? thà?nh ... Ex cù?a em thì? em mới thoàt khò?i cơn khù?ng hoà?ng vĂ? viẶc cẮ cĂng biẮn mì?nh tư? sĂ cĂ la 'f́ng thà?nh sĂ cĂ la sưfa 'Ắy à. Giơ? ơ? mẶt mì?nh, thẮy da mì?nh cùfng chà? 'Ắn nĂfi nà?o. Phà?i yĂu cài j cù?a mì?nh thĂi anh nhì??