1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách làm trắng da toàn thân ... Help me!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi luaconbuongbinh, 13/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. brily

brily Thành viên mới

Nói chung ở nước ngoài nhìn da trắng nhiều hoài nên thích da ngăm, còn ở VN mình, đặc biệt ở SG toàn da ngăm đến da đen nên lại khoái da trắng. Nói chung cứ là "Đứng núi này trông núi nọ" í mà. Nhưng cũng tuỳ người, em thì đã từng đen, trắng rồi .. thấy vẫn thích trắng hơn .. trông khoái hơn ... .. Giờ cứ muốn quay lại sang Canada thôi ...
    Được brily sửa chữa / chuyển vào 16:10 ngày 12/04/2006
  2. chua

chua Thành viên mới

Thế nói như bác thuyền xa xứ hàng ngày em cứ dùng đá để rửa mặt thế là da cũng đỡ bị ửng đỏ vì nóng nắng Việt nam bác nhỉ .( em nghĩ cách đó cũng hợp lý)vì khi có người bị ỏng ngưòi ta thường hay chườm nước lạnh lên vết bỏng
    Bên cạnh đó em nghĩ do nhiều nguyên nhân
    1) do truyền yếu tố genquyết định
    2)do môi trường tiếp xúc với tia hồng ngoại làm thúc đẩy nhanh quá trình biến đổi hắc tố melenin khiến da bị đen sạm( nói theo cách khoa học)
    3)Do sức khoẻ ,tinh thần yếu tố tâm lý ( như mất ngủ một hôm ) hôm sau thấy da xanh sao hẳn.Hay những ngừoi bị bệnh gan
    (da họ có màu vàng).(cao huyết áp hay có màu đỏ)(huyết áp thấp hay tin có màu trắng xanh).
    Làn da biểu hiện rất nhiều hơn chúng ta nghĩ
    Em thấy người ta có thể tẩy tế bào chết trên bề mặt ,khiến da chúng ta được làm mới ,cũng là một phương pháp làm trắng da mà ít gây hại hơn tẩy da .
    Bạn cũng có thể dùng các biện pháp thiên nhiên
    Khoai tây rửa sạch để cả vỏ luộc chín ,rồi mới bóc vỏ trộn với sữa tươi không đường ..cho vào máy say sinh tố say nhuyễn đắp lên mặt ( 2 lần trong một tuần )
    Dưa chuột , chanh cũng là một biệm pháp hay tẩy nhẹ nhàng thôi ( nhớ là một tuần 1-2 lần)
    Vấn đề muốn duy trì một làn da đẹp bên cạnh việc áp dụng các biện pháp đó .Mình cần có lối sống , ăn uống có khoa học chúc bạn vui
  3. lovely_girlta

lovely_girlta Thành viên rất tích cực

ặ vào topic làm trỏng da mà thỏƠy anh thuyenÊu vặĂi brily cỏằâ bỏÊo là sang canada thỏ này. Em ỏằY Ca hỏn 4 nfm liỏằn mà có thỏƠy gơ 'Âu, chỏằ? có ko bỏằc da bĂnh mỏưt mà bóng lĂng nhơn còn mê hặĂn là da trỏng
  4. brily

brily Thành viên mới

Da cỏằĐa mơnh thơ vỏôn là da cỏằĐa mơnh thôi bỏĂn. Nhặng câng 1 phỏĐn là do yỏu tỏằ' môi trặỏằng nỏằa, ỏằY VN, SG nóng và nỏng lỏm, câng là 1 yỏu tỏằ' làm da mỏằi ngặỏằi 'en hặĂn ... thỏằư bĂc da trỏng cỏằâ phặĂi 'ỏĐu trỏĐn, da trỏĐn ra nỏng SG 1 thĂng xem có bỏằ< suy giỏÊm tư nào không? Nỏu nhặ không fn nỏng thơ không biỏt thỏ nào, chỏằâ da mơnh thơ bỏằ< fn nỏng nhanh lỏm. Nói chung yỏu tỏằ' di truyỏằn là chỏc rỏằ"i nhặng vỏƠn 'ỏằ môi trặỏằng bên ngoài câng ỏÊnh hặỏằYng không ưt ...
    Thôi lỏĂc 'ỏằ, topic làm trỏng da tiỏp tỏằƠc 'i ỏĂ ...
  5. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Bài viết của Chua có rất nhiều info hữu ích cho topics này , em viết rất hay !
    @Lovely, để anh đoán đại nha, em đang ở Toronto của Canada ? Nếu nước da đen bánh mật bóng như em , ở Canada mấy năm mà nếu vẫn giữ được nước da đẹp như vậy thì chắc là em có gene vậy đó . Ở xứ lạnh mà có được nưóc đẹp như em là .. là ... là *hot* đó nha ! Dạo trước hay đi công tác qua Montreal, anh có quen một cô bạn bên đó . Cả nhà cô ta ai cũng có nước da trắng cả, như em ấy thì nước da ngăm đen rất đậm , dù là sống ở Montreal cũng trên 10 năm từ thủa 11t . Cô ta nói với anh là tại hồi nhỏ đi rong chơi ngoài đường suốt ngày nên da đen vậy đó . Sang đây bao nhiêu năm mà cũng nhất định không nhả ra ... Mà cũng đúng thật, vì tóc cô ta cũng bị cháy cháy phần đuôi tóc . Dù có cắt đi phần đó, khi mọc dài ra cũng lại bị cháy phần đuôi tóc . Không giải thích nổi . Hình như trên đời này nói về sắc đẹp của phụ nữ, anh khó mà có ai phân tích và giải thích được tất cả đó nha ... !
    @Brily, nhớ cái xứ Cà na Đá đêm lạnh tình nồng đúng hông ? Thỉnh thoảng có ai nhắc đến cái xứ tuyết phủ trắng xóa mỗi đêm Noel, anh cũng nhớ nó lắm . Nhưng đỡ 1 cái dao nay anh có việc trong sở làm phai bay qua đo nên cũng đỡ . Với lại, ba má còn ở Toronto nên anh cũng hay ghé về thăm họ .
    @Mimixinhđẹp, bài post của em, đọc đoạn trên làm anh cười 1 mình khi nhớ đến có lần em khuyên sợ hư da mặt thử bôi chỗ đó trước . Nhớ rồi ! Em cũng phá thật đó nha !
    Còn đoạn sau ... cộng thêm cái signature xanh xanh của em, anh đọc thấy hơi vướng tí xíu buồn nhè nhẹ đó nha ! Chia buồn cùng em . Dù sao, tất cả các chuyện chia tay cũng đều có những cái hay của nó em à . À, "cái j" em viết trong bài của em, là cái gì vậy em ? Nghĩ hoài không biết là nói viết tắt của chữ gì nữa !
    Được thuyenxaxu sửa chữa / chuyển vào 22:25 ngày 12/04/2006
  6. lovely_girlta

Dạ anh đoán đúng rồi đấy ạ, làm sao anh đoán giỏi vậy ???
    Nước da bánh mật bóng thì đến con gái còn mơ ước ấy chứ, có phải ai cũng có đc nước da đẹp đâu ạ. Giá mà có đc làn da đẹp .
    Trời ơi anh Thuyen gọi ba má là gì cơ ???
    Mà lúc nào anh rảnh ghé toronto chơi, em thấy hay nhất là chuyển luôn qua đây sống đi ạ, mùa hè ở đây mùa đông về bên đấy. Bác Net cũng qua đây sống này.
  7. lovely_girlta

ặ thơ tỏằ> câng nói thỏ còn gơ
    Chỏng lỏẵ bÂy giỏằ diỏằ.n 'ỏĂt ko thoĂt ẵ thỏ sao
  8. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

9. luaconbuongbinh

luaconbuongbinh Thành viên quen thuộc

ơ
    tưởng topic này chìm từ lâu lắm rồi mà
    he he
    Thực ra thì da tớ trước đây cũng trắng lắm.Nhưng do đợt gần đây bị dị ứng nặng quá, lại thức đêm nhiều nên da tự nhiên cứ xám xỉn đi.Nhìn chán cực.Mà cái đấy là do từ bên trong phát ra nên cũng khó mà thay đổi...Khổ thế đấy.Nhưng công nhận với mọi ng là mùa hè nắng nôi cứ ngồi phòng điều hoà máy lạnh ko đi đâu thì da sẽ hồi lại nhanh chóng.Tất nhiên tuỳ vào từng loại da cũng như thể trạng người khác nhau.híc đến bao giờ mới khỏi bệnh để có lại lớp da cũ bây giờ hu hu
    Được luaconbuongbinh sửa chữa / chuyển vào 00:56 ngày 23/06/2006
  10. bethichlamdep

bethichlamdep Thành viên mới

mình thấy xài cái kem Sữa dưỡng da mua ở sai gòn cũng trắng lắm.Mình dùng 3 tuần thấy da mịn màng hẳn , sau đó sáng trắng dần lên .Thích nhất là nó không bắt nắng, không rít gì cả