1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách nào để học lái xe ô tô nhanh nhất

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Taycuphach, 05/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Taycuphach

Taycuphach Thành viên mới

Cách nào để học lái xe ô tô nhanh nhất

Tớ đang định mua một xe ô tô để đi làm việc cho nó tiện nhưng thực sự là tớ chưa biết tý gì về o to cả, lái xe thì càng không. Giờ sắp mua xe rồi mà chả biết gì về lái xe cả. Mọi người có cách nào học lái xe nhanh nhất không nhỉ? Đừng bạn nào bảo tớ là cứ trèo lên xe đi ra đường là biết lái nhanh nhất nhé. Phương án này tớ không dám đâu vì sợ gây tai nạn chết người thì teo ... Mọi người giúp tớ với ... Cám ơn mọi người nhé...
  2. chienthanSH

chienthanSH Thành viên mới

Bác cứ nộp tiền vào trường học lấy bằng,biết lái nhanh mà không có bằng lái thì cũng mệt đấy ạ.Mất tầm 3,4 tháng thôi mà lâu gì đâu,được đào tạo bài bản cho nó cẩn thận bác ạ tham gia giao thông cho an toàn
  3. Thohry

Thohry Thành viên mới

Cứ đi học để lấy cái bằng đã, đó là điều kiện cần, không có bằng mà cầm vô lăng là lôi thôi to đấy.
    Nhưng cũng có trường hợp học, thi có bằng rồi mà không dám đi ra đường đấy, nhất là đuờng đông hoặc quốc lộ nhiều xe khách, xe tải. Trong trường hợp đó bạn nên bổ túc tay lái. Bên diễn đàn ô tô có các quảng cáo bổ túc tay lái đấy. Nếu phải đi đâu bằng taxi hoặc xe con thì cứ ngồi cạnh lái xe mà học hỏi, cũng được khối kinh nghiệm. Chúc bác sớm làm chủ tay lái.
  4. Tien2010

Tien2010 Thành viên mới

sắp mua xe rồi à? cứ mua xe đi rồi tìm người có bằng + kinh nghiệm lái lâu 1 chút mà dạy lái dần dần. còn bây h học lấy bằng lâu lắm, phải học song song đi.
    học nhanh thì 1 tháng lái được thôi mà, còn tuỳ vào từng người nữa.
  5. seadog

seadog Hỏi gì đáp nấy Moderator

Sang đây tớ dạy cho
    Em trai tớ sau 1 tháng theo tớ vào Mỹ Đình học (tuần T7 & CN) đã có thể lái xe ra đường
    [​IMG] Hải cẩu... con   [​IMG]

6. coolwind

coolwind Thành viên mới

bác mua đĩa need for speed với bộ tay lái, chân phanh về, rồi cài vào máy tính, tập lái cho đến khi nào ko bị đâm nữa rồi đi thi lấy bằng. Nói thế thôi cái này tùy người, có người học nhanh, có người học chậm. Nếu bác đã đi xe máy côn rồi thì sẽ thuận lợi hơn cho bác khi học lái xe
  7. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Học lái xe là học suốt đời nên không thể học lái xe nhanh được
  8. riviera

riviera Thành viên mới

Lái ô tô là thứ không nên nóng vội, đi xe máy có đâm thì thiệt hại cũng không thể so với ô tô. Lái ô tô cần rất bình tĩnh nhường nhịn, bạn nào đó nói có bằng mà không dám đi, thà như thế còn hơn là cứ lên xe rồi sẽ biết lái. Hoc lái xe thì nhanh, chỉ cần buổi thứ hai là điều khiển vô lăng , buổi thứ năm là là tay lái, tay số, chân ga côn phanh rồi. Nhưng để lái tốt, đúng là phải học cả đời. 3 năm đầu tiên sau khi có bằng, xe vẫn phải dán cái biển tay lái trẻ, để mọi người ngoài đường nhìn mà cảnh giác, đấy là ở châu Âu, chứ ở VN chủ quan cứ nghĩ là lên xe là biết lái thế mới tai nạn chết nhiều
  9. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Người ta học côn phanh và số nguội trước rồi mới đến vô lăng cậu nhá,không học ngược thế đâu
  10. pinklighter

pinklighter Thành viên rất tích cực

Nhân tiện, các bác giai cho em hỏi là: ở HN muốn học lái xe thì nên nộp hồ sơ ở đâu thì tốt và Học phí cho một khoá như vậy khoảng bao nhiêu tiền ạ. Thanks các bác .