1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách pha thuốc ép tóc

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ChuotNgoc, 21/11/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. ChuotNgoc

ChuotNgoc Thành viên mới

Cách pha thuốc ép tóc

Em vừa được cho 2 hộp thuốc ép tóc của wella mang từ Đức về,trước giờ toàn ép hàng nên ko bit pha thuốc ép họ có cho thêm cái gì vào cho óng mượt tóc ko hay cứ đúng hướng dẫn mà làm.Kể ra mang ra hàng bảo họ ép cũng đc nhưng em muốn tập tành làm thử vì dụng cũ cũng có hết mà.Chị nào có kinh nghiệm hoặc có bí quyết pha thuốc thì giúp em với nhé.Em cảm ơn nhiều ạ
  2. ChuotNgoc

ChuotNgoc Thành viên mới

ai biết ko giúp em với.
  3. bmm

bmm Thành viên mới

Bạn thân mến! Tớ ko làm nghề tóc nhưng mà quen với 1 tiệm làm tóc nên tớ biết là không nên tự ép bạn ạ, tớ thấy người ta pha thêm cả Thuốc gì đó gọi là Trợ. Cũng tuỳ Tiệm mà Trợ dùng hàng Hãng hay hàng chợ. Buồn cười hồi đầu đến đấy ép, thấy ông chủ bảo thợ " Pha thêm Trợ 12%", tớ kêu ầm lên phản dối là em không dùng hàng Chợ đâu, lấy hàng Hãng cho em. hehhe, giờ nghĩ lại thấy quê quá. Tớ nghe bảo nhiều Tiệm còn cho cả thuốc gì viên như viên C ấy, gọi là siêu thẳng. CÒn ở chỗ tớ làm người ta còn căn cứ theo chất tóc của khách để pha thêm dưỡng hoặc tinh dầu gì gì nữa cơ. Khách mà mang thuốc đến người ta tính công làm cao là có bao gồm cả các loại thuốc này đó bạn.
    Chúc bạn buổi chiều vui vẻ!
  4. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Nhưng tớ đã tận mắt thấy chị hàng cắt tóc pha thuốc ép cho rất nhiều khách. Chị ấy lấy công rất đắt, toàn từ 4-500. Ép rất thẳng và đẹp. Nhưng tớ soi rất nhiều lần chỉ thấy chị ý chỉ pha thêm mỗi một loại là thuốc dưỡng của Kadus, màu tím lóng lánh. Ép bằng thuốc nào Wella, NP...cũng pha cái đấy tất, nhân viên vừa ép, vừa là, vừa ngồi buôn dưa lê, ngồi chờ mà sốt cả ruột chỉ sợ làm chờ mấy bà buôn dưa lê tóc mình nó sun. Thế mà thấy ai làm cũng đẹp tuốt?? Thế nên chắc ép đẹp ko phải do cách là mạnh nhẹ tay như nhiều người nghĩ mà do bí quyết pha thêm thuốc thôi nhỉ
  5. ChuotNgoc

ChuotNgoc Thành viên mới

Theo như tớ đọc trong hướng dẫn thì họ bảo mình nên pha thêm thuốc dưỡng tóc cùng hãng,ngoài ra ko phải cho thêm cái gì cả.Mặt khác khi đọc thì tớ thấy họ bảo mình thậm chí ko cần dùng máy là tóc mà chỉ cần lấy gáy lược vuốt vào tóc là thẳng.Ko biết là như vậy có chất lượng ko nhưng cả tờ tiếng Anh lẫn tiếng Đức đều viết như vậy.Mà theo như cách viết trong tờ hướng dẫn thì thao tác ép tóc đơn giản lắm,thế nên tớ mới muốn làm thử.Cám ơn lời khuyên của các bạn nhé.Tớ sẽ mày mò làm thử xem sao.
  6. autumnmoon86

Khi nào ép xong thì vào topic "Cách chữa tóc sun do ép hỏng" nhá. Ép bằng wella mà tự ép là hay bị sun một bên cực kỳ. Do ko thể chải thuốc 2 bên 1 lúc đưọc mà
  7. bmm

bmm Thành viên mới

Ý tớ không phải thế đâu, kỹ thuật là tóc cũng quan trọng chứ đâu phải chỉ là pha thuốc không thôi. Là tóc mà để lâu hoặc ngừng giữa chừng thì ngọn sun chân gãy là chuyện bình thường ấy chứ.
  8. lua8890

lua8890 Thành viên mới

Các bạn ơi, có tiệm tóc pha thuốc ép tốt và ép tóc rất thẳng cũng dùng các sản phẩm của Kadus, Fama, Tigi..... Địa chỉ 340 Minh Khai- Hà Nội mới khai trương giảm giá đó, giá rất rẻ chỉ từ khoảng 160.000--->250.000 đ / đầu ép (tuỳ vào tóc). Giá đó trong thời gian khuyến mại đó các bạn à, nhanh chân lên đến với cửa hàng làm tóc Hoàng Nga
  9. autumnmoon86

Có phải salon của Mypham_hair đang làm rùm beng trên f_363 đúng không.???
  10. CoBeSay

CoBeSay Thành viên mới

Ép và duỗi đều tự làm ở nhà được , nhưng chắc chắn hông đẹp bằng ra tiệm , vì chị em mình là dân "a-ma-tơ" muh
    Cuối tuần này tớ cũng ra tiệm làm cái đầu mới , không bít mặt mình tròn thế này thì duỗi típ , waves hay lọn nữa Suy nghĩ thêm ....