1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CÁCH SỬ DỤNG ĐỒNG HỒ CASIO SHEEN MỘT CÁCH THẬT DỄ DÀNG

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi hieudong26, 19/06/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hieudong26

hieudong26 Thành viên mới

Cách sử dụng đồng hồ Casio Sheen một cách thật dễ dàng mà bất cứ chị em phụ nữ nào cũng có thể làm theo ngay sau khi đọc bài viết dưới đây. Chúng ta hãy cùng nhau khám phá nhé.

>>> Xem thêm: Bí quyết vệ sinh đồng hồ dây da Omega hiệu quả nhất bạn cần biết

>>> Xem thêm: Tại sao bạn nên chọn đồng hồ đeo tay dạ quang

>>> Xem thêm: Lý do đồng hồ đeo tay bị nhiễm nước? Cách xử lý

Sheen là dòng đồng hồ trẻ trung, thanh lịch được thiết kế dành riêng cho chị em phụ nữ bởi thương hiệu casio. Sự kế hợp giữa hiện đại và cổ điển đã giúp cho sheen dành được rất nhiều tình cảm của chị em phụ nữ. Và cũng giống như với các dòng sản phẩm khác của Casio thì Sheen cũng rất bền bỉ và có mức giá cả phù hợp.

Đối với một số các bạn nữ mới sử dụng đồng hồ sheen chắc không tránh khỏi những bối rối ban đầu. Ngay sau đây chúng tôi sẽ hướng dẫn các bạn cách sử dụng đồng hồ casio sheen một cách thật dễ dàng.

CÁCH SỬ DỤNG ĐỒNG HỒ CASIO SHEEN
    1. CÁCH CHỈNH NGÀY VÀ GIỜ
    Để có thể chỉnh ngày và giờ cho Casio Sheen thì cần sử dụng đến núm vặn nhỏ ở bên phải mặt của đồng hồ.

• Cách chỉnh ngày: Đầu tiên bạn cầm núm vặn và kéo lên 1 nấc rồi vặn theo chiều kim đồng hồ để chỉnh ngày tăng lên và ngược chiều kim đồng hồ để chỉnh ngày giảm xuống. Còn nếu các bạn muốn sang tháng khác thì vặn hết ngày của tháng sẽ chuyển sáng tháng tiếp theo.

• Cách chỉnh giờ: Cũng không khác cách chỉnh ngày là bao nhiêu chỉ cần bạn cầm núm vặn và kéo lên 2 nấc rồi vặn theo chiều kim đồng hồ nếu bạn muốn lên giờ và ngược lại nếu bạn muốn giảm giờ.
    2. CÁCH SỬ DỤNG ĐỒNG HỒ CASIO SHEEN LUÔN BỀN ĐẸP NHƯ MỚI Sử dụng đồng hồ Casio Sheen luôn bên đẹp như mới không phải ai cũng biết. Bởi có một số người có thể đeo đến cả chục năm mà nhìn vẫn sáng bóng và đẹp như mới. Trong khi đó có một số khác lại đeo đồng hồ mới tầm 1-2 năm đã thấy đồng hồ xỉn màu, xuống cấp, hỏng hóc hay thậm chí là không thể dùng được nữa.

Tất cả đều do cách các bạn đối xử đối với chiếc đồng hồ mà các bạn đang đeo là ra sao. Đối với Casio Sheen cũng như vậy, nếu các bạn không giữ gìn nó thì nó cũng sẽ nhanh hỏng. Còn ngược lại nếu các bạn biết trân trọng và đối xử tốt với nó thì nó có thể là bạn đồng hành với bạn trong khoảng thời gian rất dài.

SAU ĐÂY LÀ MỘT SỐ LƯU Ý KHI SỬ DỤNG SHEEN:
    • Không may Sheen có bị trục trặc hay hỏng hóc một chút các bạn tuyệt đối không được sửa chữa, thay thế linh kiện tại cửa hàng không có uy tín. Những linh kiện ở những nơi như thế sẽ không đảm bảo và khiến chiếc đồng hồ của bạn nhanh chóng hỏng hóc và xuống cấp. Nên nếu các bạn muốn tuổi thọ của chiếc Casio Sheen kéo dài nhất có thể thì hãy lựa chọn cho nó một “bệnh viện” có các bác sĩ giỏi và tận tâm. Lâu lâu khi sử dụng các bạn cũng phải nên cho Sheen được vệ sinh tổng thể nhé. Các bạn có thể lấy miếng bông ẩm lau sạch lại mặt đồng hồ và dây đeo hoặc có thể mang ra cửa hàng bán đồng hồ uy tín, nhờ họ lau dầu, bảo hành đồng hồcho nhé. Casio Sheen là đồng hồ chịu được nước nhưng em nó không thích được tắm đâu các bạn nhé. Vậy nên khi các bạn đi tắm hay đi bơi nhớ để Sheen ở chỗ khô ráo và thoáng mát nhé.
    Hiện nay trên thì trường Sheen đang bị làm giả rất nhiều vậy nên khi đi mua hàng các bạn nên để ý tìm hiểu kĩ trên trang web chính thức toàn cầu hoặc đến cửa hàng phân phối chính thức uy tín để được hiểu thêm về Sheen nhé.

Một số cửa hàng chính hãng bán Casio Sheen:

Showroom 1: 42 Trường Chinh, Hà Nội (gần Ngã Tư Vọng)

Showroom 2: số 1196 cách mạng tháng 8, phường 4, quận Tân Bình, Tp Hồ Chí Minh

Showroom 3: số 291 Giảng Võ, Đống Đa, Hà Nội.