1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cách tẩy áo trắng bị mốc

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi grasslang, 04/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. grasslang

grasslang Thành viên mới

cách tẩy áo trắng bị mốc

em có cái áo trắng , để quên mấy ngày không giặt,thế là bị mốc mất. vứt đi thì fí của giời quá. em mặc ai cúng khen đẹp. em đã dung viso giaven rồi mà k ăn thua. các bác có cách nào k giúp em với
    chúc các bác chiều chủ nhật vui vẻ ^^
  2. bemo

bemo Thành viên mới

ngâm áo trong amoniac ( nước tiểu )
  3. grasslang

grasslang Thành viên mới

hix... k bit có công hiệu k nhưng chắc em dám thử mất. thấy ghê ghê..... dù sao cũng cám ơn bác nhìu. còn cách nàp khác k ạ ?
    xin vote tặng bác 5*
  4. bemo

bemo Thành viên mới

đấy là cách lưu truyền trong giân dan mà bất kì quần áo nào bị mốc thì ngâm trong amoniac . Không biết các cửa hàng hoá học có bán kô nhỉ . Nhưng nó cũng chả khác gì nước tiểu của mình đâu
  5. alysa_275

alysa_275 Thành viên mới

em có cái áo trắng mới giặt lần đầu lúc khô tự nhiên thấy mấy chỗ có nút áo bằng sắt bị lan màu của sắt ra xung quanh huhu , chị nào có biết làm sao để tẩy mấy cái vết màu của sắt dính vào áo ko ạ
  6. xshoox

xshoox Thành viên mới

Em cũng có cái áo trắng kết lắm mà vắt trên thành ghế bị gỉ sắt nó dính ra, jờ kô biết làm nào để tẩy
  7. alysa_275

alysa_275 Thành viên mới

tớ mới tìm trong google thì thấy chỉ là dùng dấm chua pha với nước rồi dùng dung dịch đó tẩy mấy vết sắt gỉ , tớ sẽ làm thử xem sao
  8. nini_riv

nini_riv Thành viên mới

Thấy bảo áo trắng bị mốc ngâm trong nước gạo để qua đêm rồi giặt lại sẽ hết