1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách tết tóc

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bluesky283, 12/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluesky283

bluesky283 Thành viên mới

Cách tết tóc

E muốn tết tóc cái kiểu tết từ trên đỉnh đầumà ko bít làm thế nào ??
    có sis nào dạy e với
  2. xinhnhat

xinhnhat Thành viên mới

Kiểu này hồi xưa chị em mình hay gọi là Tết tàu nhỉ (như kiểu thịt kho tàu ý, tức là làm theo ý tưởng của các bạn Tàu).
    Lấy 1 ít tóc trên đỉnh đầu, chia làm 3 lọn đều nhau và tết như bình thường, chỉ có điều là mỗi lần đưa 1 lọn vào giữa thì kèm theo 1 ít tóc ở phía bên cạnh vào cùng. Ví dụ đưa 1 lọn từ bên phải vào giữa thì lấy ít tóc ở thái dương bên phải đưa kèm vào. Tương tự với bên trái. Cứ dần dần như thế đối với tóc từ thái dương đến mai đến phần dưới dái tai rồi gáy.
    Tả thế nghe có vẻ phức tạp nhưng làm dễ lắm. Tốt nhất ấy thấy ai làm được như thế thì túm người ta lại bảo người ta làm mẫu cho, chỉ 1 lần là làm đc ngay.
  3. girl_cuoide

girl_cuoide Thành viên mới Đang bị khóa

Tết này dễ mờ chị,như chị xinhnhat tả là chính xác rùi.
    Cái kiểu tết này ko hiểu sao em chỉ tự tết đc cho mình (tự vòng tay ra đằng sau tết) chứ ko tết đc cho ng khác,tết cho mình thì rất đẹp rất chặt,thế mà tết cho ng khác ko hiểu sao cứ rối bù hết cả lên
  4. tramanhvn

tramanhvn Thành viên mới

_ Chia tóc ra 2 nửa chính giữa phía trên đỉnh đầu. Mỗi bên lấy lên một lớp tóc mỏng làm 2 chân 2 bên, ở giữa lấy thêm một lớp làm chân chính giữa.
    _Giữ sợi bên trái bằng ngón tay út, di chuyển sợi bên phải vào trong, chuyển qua bên tay tái hết
    _Dùng ngón giữa tay phải lấy lên thêm một lớp tóc nữa, tay phải nắm chặt lấy sợi ngoài cùng bên trái.
    Cứ như vậy lần lượt lấy bên trái, lấy bên phải cho đến hết gáy sẽ tạo ra được nhiều lớp tóc . Khi tết hết gáy thì tết đuôi sam như bình thường .
  5. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

tớ đọc mà chẳng hình dung ra được. Tốt nhất là thực hành và học luôn tại chỗ ý nhỉ