1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách tiếp cận trẻ em!

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi girl_cuoide, 13/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girl_cuoide

girl_cuoide Thành viên mới Đang bị khóa

Cách tiếp cận trẻ em!

Các anh chị có kinh nghiệm cho em hỏi cách làm quen,gây ấn tượng tốt với trẻ khi mới gặp với ạ .Làm thế nào để trẻ yêu quý và có thể nhớ đc mình từ lần gặp đầu tiên ạ ?
    Cụ thể là,bé trai,2 tuổi,chưa biết nói,tính tình vui vẻ,đôi khi hơi lầm lì 1 chút,ko nghịch ngợm,rất ngoan và nghe lời.
  2. muabongmay2207

muabongmay2207 Thành viên quen thuộc

3. NhoDensisi

NhoDensisi Thành viên mới

Ờ trẻ em đối với tớ cũng là một bí hiểm. Bọn chúng có cách cảm nhận riêng thế giới chung quanh. Cái đặc biệt nhất là những đứa trẻ chưa biết nói vẫn giao tiếp được với các vật nuôi, chó mèo chẳng hạn.
    Nếu vừa gặp bạn mà trẻ con đã thích thì chắc chắn bạn là một người tốt bụng, có tâm sáng. Tớ không phát biểu điều ngược lại.
    Tớ thường không được trẻ con thích, nhưng không bị ghét. Chúng thường chỉ coi tớ như các đồ vật trong nhà, không đáng để ý, nhưng cũng không phương hại gì đến chúng.
    Đối với tớ tán giai dễ hơn lấy lòng đứa trẻ. SPAM nhát.
  4. girl_cuoide

câu này nà chí ní nhất
    em cũng thấy là mọi người nói trẻ em nó bé bé nhưng nó biết và hiểu những việc xảy ra xung quanh nó .Em cũng giống chị,tiếp xúc với trẻ,có bé thì quý lắm,quấn quýt lắm,chẳng hiểu tại sao,nhưng cũng có bé thờ ơ,lạnh lùng,ko quan tâm để ý,tuy nhiên cũng may là ko có bé nào vừa gặp đã khóc thét.Vấn đề là ở chỗ em ko muốn cái "nhân vật" em nói tới thờ ơ với em ý chứ .
    Mục đích của em hoàn toàn trong sáng nhớ,ko có như bác muabongmay nói em đâu ý nhớ,em mới có 18 tuổi thì cướp giật cái gì
  5. muabongmay2207

câu chuyện sảy ra tại một thời điểm gữa những ngày âm ả mưa
    thời điểm của nhưng cơn mưa bóng mây lên cơn hoành hành
    dạo qua các ngóc nghách , luồn qua những cây cầu vồng , rặt dìu bên quán nước rồi xà xuống mặt hồ lắp lém với những giọt mua đang chớp mắt trên đôi ngực căng phồng của chị liễu rủ

đây là một chuyện tình buồn của cô bé 18 tuổi girl_cườidê (mới nghe 18 tuổi đã có cảm tình liền ah) đang loai hoay vật lộn trong cuộc tình với một câu bé khác (2tuổi)
    sau một time dài "nếm mực nằm lăn" ôm mối tình đơn phương
    cuối cùng bé ta cũng quyết định không chịu chờ đợi nữa mà quay sang chủ động tấn công.
    thế nhưng, số phận chớ chêu thay , cái gì người ta thật sự muốn lại ko phải lúc nào cũng toại nguyện.
    cậu bé chẳng thèm để ý đến lời girl_cườidê gì cả
    một lời khước từ cũng không, coi g_cườidê như những vật dụng vô thưởng vô phạt trong nhà
    bởi lẽ cậu ta đã để trong mình một hình bóng người con gái khác (mẹ cậu ta)
    quá tủi hờn đau thương trước số phận nghiện ngã, trong cơn hoảng loạn tọt cùng của bế tắc của nhưng đêm mưa khóc dài lê lết trên gối.
    thì những hình ảnh ngày nào của cậu bé cứ lật lờ lườn lượn hiện về qua hình ảnh của nhưng viên thuốc ngủ mà cô đã bao lần nuốt vào lại nôn ra.

thế rồi
    như 1 cứu vớt cuối cùng của số phận , trong một khoẳng khắc thoáng qua nơi ý nghĩ, để rồi cô bé cười dê của chúng ta đã có mặt tại nơi đây,
    dãi bày tâm sự, những cảm xúc nghẹn ngào ướt đẫm cả những cơn mưa bóng mây
    ngẫm lại thấy buồn thay cho những kiếp người lang bạt, liệu rồi số phận , nhưng cơn mưa bóng mây thế này sẽ xô đẩy cô và mối tình của cô về đến bến đỗ nào.
    à vâng
    chúng ta sẽ chờ xem câu chuyện kết thúc thế nào
    liệu cười dê cô nương có chiếm đoạt đc trái tim băng giá của cậu bé đệ nhất lầm lí kia không
    chúng ta chờ xem!!!
    http://61.129.78.236/7a/vvkkvvkk/taiduo.mp3
  6. girl_cuoide

bác muabongmay sáng tác xong đc cái chuyện tình đấy khéo tay phải to bằng cái xẻng vì gõ bàn phím ý nhỉ
    bác cũng tốt thế,em hiểu đc ẩn ý bác muốn gửi đến em đằng sau những câu chữ và ngôn từ
    chả nhẽ sang bên f69 làm cái chủ đề: "muabongmay2207: cô nhà vân xuất sắc với ngòi bút rỉ xét hay nàng Tâm Giao chuyên đi chọc ngoáy chuyện tình trẻ em"
    -----------------------------
    các bác giúp em với,tháng 7 em thi xong là em gặp bé iêu ý rồi
  7. muabongmay2207

ôi đáng khâm phục thay
    nhưng dòng chữ của cô em "girl_cưỡiđê " đầy chất lửa
    thật bất ngờ thay, cô
    em girl_cướiđê lại có cái ............"lửa"
    hihi
    khi nào rảnh diễn cho muabongmay xem tẹo nha
  8. tuyetnhietdoi885

tuyetnhietdoi885 Thành viên mới

Mình nghĩ, để gây ấn tượng tốt bạn nên nhìn thẳng vào mắt bé, lắng nghe bé cho dù bé chưa nói sõi và đừng quên mỉm cười.
    Hãy cứ nói chuyện thật sôi nổi với bé, về những thứ đồ chơi của bé, hoặc hát một bài hát ngắn có giai điệu đơn giản, dễ nhớ, bé có thể cảm nhận được tình cảm và sự nhiệt tình của bạn đấy.
    Mình vốn tiếp xúc với trẻ em rất tốt, nhưng mọi chuyện diễn ra hết sức tự nhiên, có điều thực sự để một bé mới 2 tuổi có thể nhớ được mình ngay từ lần gặp đầu tiên thì khó đấy bạn ạ.
    Cũng là một kinh nghiệm của mình, những bé nghịch ngợm, dễ vui, dễ hờn khóc lại là những bé dễ tiếp xúc hơn những bé lầm lì, ngoan ngoãn như cục bột đấy !
    Chúc bạn thành công nhé !