1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách trị nám, tàn nhang bằng kem dưỡng da trắng hồng tự nhiên

Chủ đề trong 'Trung tâm thông tin TP Hồ Chí Minh' bởi thanhthu1610, 08/11/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhthu1610

thanhthu1610 Thành viên mới

Câu hỏi: Nguyên nhân gây ra làn da bị nám và tàn nhang, cách điều trị của chúng, là đề tài không bao giờ hết "hot" được các chị em ạ. Và chúng ảnh hưởng đến không hề nhỏ trong đời sống thường ngày của các chị em. Nhưng không phải ai cũng có thể hiểu biết rõ về chúng và có cách trị chúng và dùng các loại kem dưỡng da nào cho phù hợp với làn da của mình nhé!

Nguyên nhân gây ra da bị nám và tàn nhang

Nguyên nhân sinh ra nám gia tăng bất thường và xuất hiện ngày càng nhiều trên da mặt ảnh hưởng đến làn da, làm mất tự tin khi bạn ra ngoài. Nói về vấn đề nám bạn cũng phải nên biết rằng có nhiều loại và các nguyên nhân khác nhau gây ra như nám bề mặt da, nám sâu và loại hỗn hợp, do yếu tố di truyền, là nguyên nhân chính gây ra, hay nếu có người trong gia đình bạn bị nám thì sẽ có khả năng bạn sẽ dễ bị nám hơn.

Thay đổi nội tiết tố trong cơ thể cũng là một nguyên nhân chính gây nám da.Nám xuất hiện ở mọi lứa tuổi. Những xuất hiện nhiều nhất, ở đối tượng như phụ nữ trong lúc đang mang thai và dùng thuốc ngừa thai. Bị nám trong khi mang thai cộng với việc lên cân và thiếu chăm sóc da càng khiến chị em phụ nữ tự ti hơn về vẻ ngoài của mình. Với những vết nám và tàn nhang ngày càng nhiều.

Ảnh hưởng của tia UV từ ánh sáng mặt trời ảnh hưởng trực tiếp đến làn da, giúp quá trình lão hóa da diễn ra càng nhanh so với lứa tuổi hiện tại của mình hơn, làm tổn thương da và khiến thâm nám trầm trọng hơn, những vết tàn nhang xuất hiện ngày càng dày trên da. Mặc dù nám có thể ảnh hưởng bất cứ màu da nào, nó xảy ra nhiều ở những người có nước da tối màu và ở những khu vực có cường độ tia UV mạnh. Do vị trí địa lý, nên phụ nữ Việt chúng ta bị ảnh hưởng rất nhiều so với các chị em ohuj nữ thế giới có nguy cơ da bị nám và tàn nhang ngày càng nhiều trên mặt, nếu không có phương pháp điều trị và chăm sóc da hợp lý ngăn sự lan tràn của những vết nám nhé!

Giải pháp trị nám, tàn nhang bằng kem dưỡng da (Hanisul super vital white cream)

Để tránh tình trạng nám thêm nặng, bạn cần phải hạn chế tiếp xúc với ánh nắng và yếu tố gây nám. Chống nắng và makeup để che đi các mảng nám sẽ giúp bạn bảo vệ da tốt hơn cũng như giúp bạn tự tin hơn khi ra ngoài.

Điều đặc biệt hơn, bạn có thể dùng kem dưỡng da (Hanisul super vital white cream) cung cấp độ ẩm cho da, nhằm cải thiện vết nám trên gương mặt của mình, và kem dưỡng giúp làn da của bạn trở nên trắng hồng tự nhiên hơn. Với thành phần của kem được chiết xuất từ thảo mộc thiên nhiên với thành phần chứa adensine và chiết xuất câu kỷ tử, thiên môn đông cải thiện nếp nhăn, mang lại hiệu quả cho làn da căng mịn an toàn cho mọi loại da(da khô, da nhờn, da nám, tàn nhang ....)giữ ẩm, nuôi dưỡng da sáng hồng khỏe mạnh, giúp da mềm mại và luôn tươi tắn. Khi dùng loại kem dưỡng da này Với công thức hình thành lớp màng khóa ẩm, sản phẩm là cứu tinh của làn da đang bị tàn nhang nhờ công dụng dưỡng ẩm tuyệt vời, ngăn ngừa các sắc tố da, làm trẻ hóa làn da.

Điều cần lưu ý khi bạn sử dụng nhé! Các bạn nên sử dụng kem dưỡng da trắng hồng tự nhiên Hanisul Super Vital White Cream vào khoảng thời gian trước khi đi ngủ vì đây là khoảng thời gian tốt nhất để da được nghỉ ngơi và hấp thụ dưỡng chất và bạn nên sử dụng thường xuyên nhé, sẽ mang lại hiệu quả tốt nhất, nhé, và đặc biệt da không còn nám và tàn nhang nữa nhé !