1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách viết một bài luận Tiếng Anh

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi elight123, 14/01/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. elight123

elight123 Thành viên quen thuộc

Bài luận là một đoạn viết ngắn tổng quát miêu tả phương pháp nhìn nhận của tác giả đối với một vấn đề cụ thể. Có nhiều dạng bài luận, bao gồm dạng tường thuật, dạng miêu tả, và dạng khẳng định. Tuy nhiên, các bước ngay bên dưới đây có mẹo hay được dùng để viết bất kì một bài luận ở dạng nào.
    Lập dàn ý
    Thiết lập ý
    Giáo viên có cách đưa ra một chủ đề hoặc yêu cầu bạn chọn một trong một số chủ đề. Bài tập dạng này có cơ hội cung cấp một số từ khóa gợi ý cho nội dung và kết cấu bài luận của chúng mình. Ví dụ, chúng ta có thể được yêu cầu:
    Nếu bạn không hiểu một số gì yêu cầu bạn nên làm, hãy kiểm chứng lại cùng giáo viên. Có thể bạn được yêu cầu tự tìm lấy chủ đề bài luận. Việc tự tìm chủ đề tương đối khó. Bạn phải bỏ ra không ít thời gian để nghĩ về cái bạn muốn viết. Thử trả lời các câu hỏi liên quan đến chủ đề đó có cách giúp đỡ chúng ta có các ý hay trong bài luận.
    Bạn qukhá an toàn đến đề tài nào?
    Cái gì khiến bạn quan toàn nhất trong một vấn đề cụ thể?
    Có điều gì liên quan đến đề tài đó mà bạn vẫn thắc mắc hay không hiểu không?
    More: học 10 từ vựng tiếng anh mỗi ngày
    Hãy gần như rằng đề tài chúng mình chọn đủ hẹp để chúng mình có mẹo hay viết một cách chi tiết trong số lượng trang cho phép. Ví dụ, bạn được yêu cầu viết bài luận về ột thành viên trong gia đình với phạm vi 1 trang, vì bạn bị giới hạn độ dài của bài luận, nên chúng ta có khả năng tập trung vào một tính cách thức cụ thể, hoặc một việc nào đó liên quan đến đời sống của người đó, chứ chúng mình không được cố gắng viết về hầu hết một số gì thuộc về người đó. Có sự tập trung tốt trợ giúp chúng ta viết một bài luận cuốn hút hơn.
    Quá chung chung: chị gái tôi
    Cụ thể hơn: chị gái tôi là một người bạn tốt
    Tương tự, chúng mình có biện pháp được yêu cầu viết một bài luận dài 5 trang về núi lửa. Lại một lần nữa, chúng ta bị giới hạn về số trang của bài luận, bạn hãy chú ý chọn và tập trung vào một khía cạnh của nó hay sự phun trào của một ngọn nào đó hơn là cố gắng viết tất cả những gì liên quan đến núi lửa chung chung.
    Quá chung chung: Núi lửa trên thế giới
    Cụ thể hơn: Sự phun trào của ngọn núi lửa Pinatubo vào tháng 6 năm 1991
  2. YensaoNhaTrang

YensaoNhaTrang Thành viên quen thuộc

Cái gì khiến bạn quan tâm nhất trong chủ đề