1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách viết nhật ký như nào

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi davincitki, 14/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. davincitki

davincitki Thành viên mới Đang bị khóa

Cách viết nhật ký như nào

Ai có thói quen viết nhật ký cho em hỏi cách viết nhật ký như nào,kinh nghiệm viết như nào cho nó ổn,em viết được vài tuần nhưng thấy nó cứ thế nào ý.trình bày lộn xộn,đọc lại thấy không hấp dẫn ngại đọc lại,xem kỹ lại.Anh có kinh nghiệm viết và sử dụng nhật ký không cho em biết với
  2. BooXoo

BooXoo Thành viên mới

Nhật ký bị mẹ thu rồi tại viết toàn điều điên rồ
    Bác có khiếu viết văn thì mới viết hay được chứ.
    Cấu trúc đơn giản nhất là
    xx giờ ngày ...có các sự kiện [mở đầu, cảm nghĩ ]...sáng ....chiều...tối....cảm nghĩ
    Bài viết gồm 5 đoạn là form chuẩn Chứ viết theo suy nghĩ mông lung thì dễ thiếu tính logic, bỏ sót sự kiện và đọc lại thấy linh tinh và boring
  3. hodota

hodota Thành viên mới Đang bị khóa

vào tham khảo blog mấy spammer F69 cũng có nhiều câu văn lai láng lắm... mà bác nên tập viết blog trước khi viết nhật kí.. blog viết sai còn xoá được. còn nhật ký viết sai thì... tốn giấy , tốn mực
  4. RedFox8x

RedFox8x Thành viên mới Đang bị khóa

Date 14/05/08.
    Vừa sáng ra mình đã hỏi mọi người về cách viết nhật kí. Thực sự, thấy khó bắt đầu như thế nào. Chắc tại văn dốt. Cô giáo vẫn bảo mình không có năng khiếu viết văn mà. Hôm qua cũng bị cái Hạnh lớp bên chê lên chê xuống. Nó bảo, ai đời đi viết văn mà lại cứ thì là mà loạn cả lên, chữ thì nát hơn hàng rào thép gai. Thế mà cô giáo cũng cho mình 7 điểm, còn nó được 5. Cho đáng đời quân gian ác. Nói chuyện với nó xong, đang chạy vào lớp thì va vào bạn ấy từ trong lớp đi ra. Tập vở trên tay bạn ấy rơi xuống, mình ngượng quá, cúi xuống nhặt hộ... Bạn ấy cũng cúi. Đột nhiên, mình thấy có hương thơm là lạ. Mấy thằng ngồi cùng bàn hay nói phét, con gái có mùi thơm lắm. Ừ nhỉ, hay mùi thơm của ấy nhỉ???
    Đó. Viết NK như thế!
  5. lilz

lilz Thành viên mới

nhật kí thì k cần viết hay đâu bác ạ
    vì bác viết cho mình bác đọc thôi
    lộn xộn là tất nhiên
    Mở đầu thì: ngày tháng năm... (kiểu ta)
    hay: Dear Diary (kiểu tây)
    rồi viết gì cứ viết thôi