1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách xóa tan nếp nhăn vùng mắt siêu đơn giản bằng những nguyên liệu tự nhiên.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bichvo001, 20/01/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bichvo001

bichvo001 Thành viên quen thuộc

Nếp nhăn vùng mắt là nỗi lo âu, đau đáu của nhiều chị em. Nhiều chị em vì những nếp nhăn vùng mắt mà đâm ra tự ti, mặc cảm. Tuy nhiên, giờ đây với 3 cách xóa tan nếp nhăn vùng mắt siêu đơn giản mà không phải ai cũng biết dưới đây, sẽ giúp chị em nhanh chóng xóa nếp nhăn vùng mắt cho mình. Hãy cùng theo dõi và thực hiện xóa nếp nhăn vùng mắt ngay và luôn hôm nay cho mình chị em nhé

Xóa tan nếp nhăn vùng mắt bằng táo

Táo là một trong những nguyên liệu tự nhiên có rất nhiều tác dụng “thần thánh” trong cuộc sống của con người. Táo không những giúp các bạn chữa chứng cao huyết áp, chứng béo phì, giảm đau đầu, đột quỵ mà những trái táo thơm ngon còn có tác dụng xóa nếp nhăn vùng mắt, trẻ hóa làn da cho các bạn.

Để xóa tan nếp nhăn vùng mắt từ táo, các bạn hãy bỏ một vài quả táo vào trong nồi nấu chín rồi sau đó lấy táo ra nghiền nát rồi trộn với khoảng 1 thìa mật ong và đắp lên vùng da mắt nhăn nheo, các bạn cũng có thể đắp cả mặt nếu muốn. Đợi cho táo ngấm vào da chừng 30 phút rồi lấy xuống và rửa sạch với nước. Kiên trì với cách xóa tan nếp nhăn vùng mắt này đều đặn và thường xuyên hằng ngày, các bạn sẽ thấy hiệu quả xóa nếp nhăn vùng mắt cho mình.

Tham khảo thêm:Xóa nếp nhăn trên mặt.

Xóa tan nếp nhăn vùng mắt bằng mướp

Một số nghiên cứu khoa học đã tiết lộ những tác dụng thần kỳ của quả mướp trong việc làm đẹp da cũng như xóa nếp nhăn vùng mắt. Theo các nghiên cứu thì trong quả mướp có chứa rất nhiều các loại vitamin và dưỡng chất có tác dụng làm da dẻ căng mịn, hồng hào, tươi mới và tăng độ đàn hồi cho da.

Để xóa tan nếp nhăn vùng mắt bằng mướp, các bạn hãy lấy nước ép từ mướp rồi trộn đều với một ít sữa tươi và mật ong. Sau đó, dùng hỗn hợp này thoa đều lên vùng da nhăn nheo ở mắt, chờ cho hỗn hợp ngấm vào da chừng 15 đến 20 phút rồi rửa sạch với nước. Cách xóa tan nếp nhăn vùng mắt bằng mướp cũng cần các bạn kiên trì thực hiện trong thời gian dài, để mang lại hiệu quả tốt nhất.

Xem nhiều thêm tại đây:xóa tan nếp nhăn vùng mắt.

Trung tâm Phẫu thuật thẫm mỹ Bác Sĩ Ngô Mộng Hùng là 1 trong những thẩm mỹ viện uy tín tại TP.Hồ Chí Minh với đội ngũ Bác sĩ nhiều năm kinh nghiệm trong ngành thẩm mỹ, trang thiết bị hiện đại, nhân viên tận tình và chu đáo
    Bác sỹ Ngô Mộng Hùng là chuyên gia phẫu thuật thẩm mỹ đầu ngành tại Việt Nam, tốt nghiệp các viện y chuyên ngành phẫu thuật thẩm mỹ hàng đầu tại Hàn Quốc và Hoa Kỳ.
    Trung tâm Phẫu thuật thẫm mỹ Bác Sĩ Ngô Mộng Hùng cung cấp các dịch vụ làm đẹp, phẫu thuật thẩm mỹ gọt mặt, tạo mặt V-line, nâng mũi S-line Hàn Quốc, Hút Mỡ, Nâng ngực, thẩm mỹ vùng kín, Nhấn mí mắt, tạo mắt 2 mí,...cùng công nghệ hiện đại thẩm mỹ không cần phẫu thuật
    ===========================================
    Trung tâm Phẫu thuật thẫm mỹ Bác Sĩ Ngô Mộng Hùng
    115 Trương Định, P.7, Q.3, Tp.HCM
    Hotline: 08.3932 2222 - 08.3932 7777