1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cách xử lý với những tên Sở khanh bắt cá 2 tay ạ????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi light22007, 14/04/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Redtulips

Redtulips Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hix, tại mình cứ nghĩ nhân vật chính là bạn chủ topic, nên ngầm định "con bé" là "em kia". :(
    Thế ạ? Thế thì không được! Nếu im lặng để mình nhường nhịn thì không sao chứ lại giở cái trò dọa dẫm thế thì phải xử lý, bạn ạ! :D
    Êm đẹp thôi, dắt anh kia đến cho chị kia, bảo: "Chị dùng tạm đi, em chán rồi. Loại bỏ đi này, phải trao cho chị, em cũng áy náy lắm, nhưng mà biết đâu chị đang thiếu". :P
  2. Viktor.Reznov

Viktor.Reznov Thành viên mới

3. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Cũng may là bạn của em Light đã rút lui rồi. Chứ còn nghĩ thế kia....chỉ là n.g.ụ.y biện. Cái đứa mà đã bắt cá hai tay, thì chờ tới năm ngựa tháng khỉ nó cũng chẳng có "tòan tâm toàn ý" đâu. Mà để càng lâu, em bé kia càng lụy tình, càng ko dám dứt.
    Nghĩ thế chỉ là vì ko dám chấp nhận thực tế phũ phàng là mính sẽ phải từ bỏ một thứ đã quen thuộc với mình mà thôi.
  4. ga_ri

ga_ri Thành viên rất tích cực

Lạt mềm buộc chặt
  5. light22007

light22007 Thành viên mới

Em rất thích mấy bài viết của anh Bluetea trong top này á. Công nhận là những gì anh nói chỉ có đúng và rất đúng mà thui[:D].

Hixxx, con bé đã rút lui và từ bỏ ý định gặp gỡ, qua lại với tên kia. Nhưng giờ thì con bé lại gặp rắc rối từ em người yêu của tên kia. Bị nó hăm dọa, đòi cho người sang xử con bé, rùi còn điện thoại, nhắn tin kh ủ ng bố, đe dọa tinh thần làm con bé vừa sợ, vừa tức, vừa ghét. Hixxx, xui cho bạn em đụng phải giang hồ thứ thiệt rùi. Giờ im lặng ko dám manh động, ho he mà có vẻ em kia chẳng chịu để yên. Xử lý sao nhỉ?
  6. canton03

canton03 Thành viên mới

Thế ý kiến của thằng SK đó với chuyện hù dọa này ra sao ? Nếu thằng SK cũng sợ con nhỏ kia như sợ cọp thì thôi chứ sao. Một thời gian nữa là êm xuôi thôi. Con nhỏ kia nó hù vài lần và đạt mục đích là nó cũng thôi chứ hơi đâu bám theo mãi. Chỉ sợ con bạn em nói là bỏ thằng SK nhưng vấn lằng nhằng thành ra con côn đồ kia nó đi theo thôi.
  7. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

làm sao lại yêu phải kiểu người có mqhê với những người ghê gớm như em kia nhỉ :( em nghĩ ngưu tầm ngưu và mã tầm mã :).
  8. light22007

light22007 Thành viên mới

Em kia gọi điện cho con bé, xong chuyển máy bắt tên kia nói chuyện. Lúc đầu con bé chưa bít số em này nên vẫn nghe máy. Nghe rùi mới bít là tên kia đang đi với em kia. Tên kia nghe giọng con bé xong đưa máy lại cho em kia, thế là em kia sổ 1 tràng hăm dọa. Hổng bít là có xổ trước mặt tên kia hông hay là đi ra đâu đó rùi mới nói :D

Con bé tức giận nhắn tin cho tên kia bảo đã tin lầm người, chả thấy tên kia đả động hay gọi điện, nhắn tin ỉ ôi gì hết. Con bé cũng xác định là rút lui vì ko chấp nhận nỗi một tên hèn đến thế.

Tên kia thì tính hiền lành, nhẹ nhàng hợp tính với con bé nên con bé thích nhưng giờ con bé thấy giống đàn ông mặc váy nên con bé chán roài^:)^

Chỉ ko bít em kia hù chơi hay làm thiệt, con bé thì đang sợ[:D] Tại nó cũng ở trọ giống em, còn em kia thì sống ở TP.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Cũng ko rõ lắm, vì tên kia có vẻ hiền lành, tử tế, gia đình đàng hoàng, gia giáo. Con bé cũng thắc mắc chả hiểu tên này yêu em kia vì điều gì, ko lẽ vì tính giang hồ của em kia[:D] Vì xét về ngoại hình, vóc dáng, tính cách thì con bé bạn em hơn đứt em kia à[:D]
  9. canton03

canton03 Thành viên mới

Ồi giời, thằng kia nó đã nhạt nhẽo với mình thế rồi thì có gì mà phải ngợi. Toàn tình yêu bọ xít.
  10. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

híc. em chịu :(. nhưng thôi, ngta đã thế ròi thì liên quan làm j nhỉ :).. chúc bạn của bạn lại có một tình yêu đẹp khác :). đời ng là mấy tí :)
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa