1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CAFE HẢI PHÒNG

Chủ đề trong '1981 Gà - Hải Phòng' bởi Thu_6, 02/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

CAFE HẢI PHÒNG

Tớ có nhiều dịp ra Hải Phòng, mỗi lần ra HP muốn tìm quán cafe nào đó hay hay , yên tĩnh để ngồi trò truyện với mấy đứa bạn nhưng lại không biết tìm ở đâu. Hội bạn tớ ở ngoài đó không khoái coffee lắm nên hỏi cũng chẳng bít gì. Mọi người ở HP thấy quán cafe nào hay thì giới thiệu cho tớ biết với. Biết đâu có dịp ra HP tớ lại được ngồi đàm đạo với ai đó nhà mình ở một quán cafe thú vị nào thì sao nhỉ
  2. link_2me

link_2me Thành viên mới

Mình cũng chẳng phải là dân HP, nhưng ra HP tương đối nhiều , uống cà fê nhiều nhất là ở chỗ Nhà Hát Hải Phòng , ở đó nhiều vô kể , ngồi vỉa hè , ngắm vòi phun sen ở chính công viên , hay một số quán trên đường trần phú ,nhiều lắm ,còn chỗ THIÊN LỘC hay gì đó , nhưng có chữ Lộc ở khu Lạch Tray thì bình thường .
    Mình được cái đi chẳng nhớ tên quán nào cả , vì bạn dẫn đi mà .Đợt này về HP cũng nên xem lại tên quán để còn báo cáo cho anh em biết.
  3. Thu_6

Mình có vài lần ngồi cafe HP , mấy quán đó ở gần trường Hàng Hải nhưng không thích lắm. Nói chung là chưa tìm được quán cafe nào thú vị để có thể làm chỗ dừng chân mỗi lần về HP. Ai biết thì share nhé
    @link : Vote cho U rùi
  4. Thao_my

Thao_my Thành viên rất tích cực

Có bạn nào khoái trà cúc không nhỉ. Mình thường uống trà cúc ở 33 Phan Bội Châu. Trà cúc ở đó ngon nhất HP còn cafe thì bình thừơng thôi. Đường đó nhỏ và yên tĩnh.
    Thu_6 thích cafe thì phải ở HP 1 đêm và sáng hôm sau mình qua đường Kỳ Đồng. Quán đó cực ngon nhưng chỉ bán một chút buổi sáng thôi.[​IMG]....
  5. Thu_6

Lần nào tớ ra HP chẳng ở lại đó một đêm. Đêm HP cũng tấp nập phết...
    Hum nao ra, cậu dẫn tớ đi nhá.
  6. Thao_my

Thao_my Thành viên rất tích cực

o.kia o.kia, khi nào về HP nhớ nhắn mình nha, cho thu_6 đi khắp hang cùng ngõ hẻm HP luôn
  7. tuanno1

tuanno1 Thành viên mới

Cái quán trà cúc ở 33 Phan Bội Châu cũng tàm tạm. Nhưng có một điểm khá lí thú là hầu hết chị em vào đấy trông ai cũng xinh cả. Cái này là do vài lần ọp ẹp với HPC ở đấy và được thằng bạn là người Quảng Ninh công nhận. Đi uống với nó 1 lần ở đấy lần sau nó cứ rủ đến uống tiếp với lí do.........nhìu con gái xinh.
    Còn uống Cafê thì tốt nhất là lên Hoàng Hiệp hoặc cái quán cafê Trung Nguyên ngay bên cạnh ý. Đều nằm ở đường Đinh Tiên Hoàng cả, uống cafe cũng được mà chỗ ấy thì có vài đặc điểm: Gần trung tâm, tầm quan sát rộng, dễ tìm.
    Mà thu_6 ở đâu nhỉ hôm nào có mặt ở HP mình tụ tập phát nhỉ.
  8. tinhbien1911

tinhbien1911 Thành viên rất tích cực

Hôm nọ về có ngồi ở cái quán cafe gì ở gần cầu vượt quên xừ mất tên, ngồi đó cũng hay đấy chứ, ngày xưa nó là quán dilmah thì phải, giờ có cái tên nghe tây tây, moment hay là tender hay cái quái gì đại loại thế tớ cũng thích trà cúc PBC, thích nốt cả Hoàng Hiệp, mà hình như giờ ở Mê Linh cũng có quán cafe vỉa hè giống như HN phải không nhà mình, hôm rồi đi qua đó nhìn thấy đông ra trò...... nhắc đến cafe thèm quá ,đi làm một tách mới đựơc
  9. Thu_6

Fri đang học ở HN. Cũng thỉnh thoảng ra HP vì có bạn ở HH, nhưng bọn nó không phải dân HP, mà cũng chẳng biết mấy quán cafe hay ho... Hôm nào Fri ra HP phải nhờ mấy bác ở ngoài đó mới được
    Mọi người cho Fri cái số liên lạc nhé
  10. tuanno1

tuanno1 Thành viên mới

Úi giời có cái thông tin Gà HP ý sao mọi người không chịu vô nhỉ, mỗi người cho một chút thông tin về mình là hay rồi có gì đâu mà phải dấu gớm thế.
    To Thu_6: tuanno1 có số điện thoại liên lạc ở đấy rồi đó vào mà coi.