1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cái đẹp bên trong ...

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thuyenxaxu, 09/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Đề tài này quả thật rất hay và các bạn cũng đã có nhiều ý kiến rất thú vị.
    Tớ thì nghĩ thế này. Một số bạn trong đó có anh Thuyền diễn giải câu "Cái nết đánh chết cái đẹp" hơi thô thiển. Sorry mọi người nhưng tớ thấy thế.
    Theo tớ hiểu, các cụ nhà ta dạy câu này để đề cao cái nết và khuyến khích mọi phụ nữ dù xấu hay đẹp đều phải lo trau dồi vẻ đẹp bên trong. Phụ nữ đẹp rồi thì không được coi thường cái nết. Mà phụ nữ chưa đẹp thì lại càng phải trau dồi để bù vào nhan sắc còn khiêm tốn so với người khác. Chứ nếu hiểu là đẹp xấu không quan trọng, chỉ có nết là quan trọng thì hơi phiến diện và thiếu chính xác.
    Lại nói về cái nết. Mỗi thời, định nghĩa về cái nết có thay đổi thật. Nhưng tớ tin là thời nào cũng thế, cái nết quan trọng nhất của người phụ nữ là sống nhân hậu, biết quan tâm tới người khác, và biết cách ứng xử phù hợp để được mọi người tôn trọng và yêu mến.
    Như bạn khongthe đã ví dụ, ứng xử phù hợp nghĩa là bạn điều chỉnh cách ăn mặc và lời nói của mình cho phù hợp với nơi bạn đến. Bạn có thể mặc váy ngắn cũn cỡn, hở hang, nhảy nhót ì xèo nơi quán bar. Nhưng khi về quê nơi mà người ta chú trọng tới sự kín đáo nền nếp, bạn phải điều chỉnh phục trang kín đáo hơn, ăn nói giữ gìn hơn.
    Không biết ý kiến các bạn khác thế nào, chứ tớ thấy việc trau dồi nữ tính, kiến thức và tinh thần rất quan trọng. Vẻ đẹp tinh thần của một người thể hiện rất rõ qua gương mặt của người đấy. Trong đa số trường hợp, những người có vẻ đẹp tinh thần, hay có nết tốt thường có gương mặt rất sáng sủa, ưa nhìn hoặc có duyên thầm cho dù họ có thể không thực sự đẹp. Và tớ cho rằng đây là lý do vì sao có một số cô gái có nét mặt đẹp nhưng trông rất vô duyên hoặc gây ác cảm cho người đối diện.
    Làm đẹp là một biểu hiện rất nữ tính. Nó còn thể hiện chúng ta biết chăm sóc bản thân mình và tôn trọng người khác. Vì thế, tớ không nghĩ rằng việc rèn luyện cái nết có gì mâu thuẫn với việc làm đẹp.
    Nói dài thế, tóm lại tớ chỉ muốn nói. Đừng nên diễn giải câu "cái nết đánh chết cái đẹp" một cách thô thiển. Đó chỉ là biện hộ của những người coi thường cái nết chứ không phải đơn giản chỉ là biện hộ cho những người biết làm đẹp.
    Vài lời cùng các bạn.
  2. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Bài thơ và bài bình luận ở đâu hay quá . Anh đọc đi doc lại đó nha . Cam on em .
    Bên Mỹ này, cái "nghia trăm năm chàng nhớ chửa", sẽ đuoc enforced bởI quan tòa đó em . Nếu chàng của em mà di làm luong ba cọc ba đồng, thì se bị trừ luong trả child support.
    Neu khong trả phu cap, 18 nam sau, dua bé lon len vay có t hể kiện ba nó và bat trả het tat cả tính luon tien lời . Neu khng trả thì ... khong duoc rời khỏi thieu tieu bang . Bị thua thiet ngoai xa hoi rat là nhieu . Vì anh thấy giay tờ ben đay, cái gì cung có mục hỏi song song với câu hỏi "có phạm pháp không" là "có hông trả child support " hông cả .
    Nhung dó là với nhung chàng đi làm dàng hoang . Nếu lỡ dính bầu với 1 chang làm viec trả tien mặt (nhu là lam nail chẳng hạn) thì dù quan toà có bắt phạt, chàng ta .. cung hong có $ dể support !
    Thành ra, cái nghĩa trăm năm , hay trách nguoi dàn ong , thật ra, nguoi dàn bà nên tự trách là mình ... dã chọn sai nguoi đàn ông để sinh con đó em .
    Đứng về mặt vật chất và pháp lý, chọn mot nguoi dàn ong trên răng dưới khố, hay khong có trong tay 1 cái gì cả, đó là ... nhiều rủi ro hơn nếu anh chàng ... không có cái nghĩa trăm năm đó . Xét cho cùng, nguyen thủy cung là lỗi tại chính mình không mở mắt cho to khi chọn nguoi để trao con tim thoi .
    Anh viet vầy, hong phải là anh quy loi het cả . Vì thú thật, anh nói hay viet lý thuyet thì hay lắm dó . NHung khi thuc hành thì .. hihih trái tim anh cung quyet dịnh su chọn lua cả . Lắm khi yêu cung ... bừa lắm và cung ít lua chọn, LInh Khue à .
    Tình cảm lắm khi là duyen nợ, đung hông em ?
  3. thuyenxaxu

Em viet hay ghê ...
    Vậy giả sử, nếu em là con chai như ben tụi anh, giữa 2 nguoi con gái cùng yêu mình như nhau cả, một cô hong đẹp nhưng có nết (theo định nghi của em) và một cô đẹp nhưng có nết (cung theo cái nhìn đẹp của em), và nhất là em cùng yêu 2 nguoi như nhau cả (giả sử mình có cân đuoc tình yêu nha) .
    Em phải chọn ai ?
    (giống một bài toán của bên kỹ sư hông ?)
    Hong duoc chọn cả 2 cô đó nha . Trust me, anh thử rồi và cả 2 cô đều la anh 1 chập và bỏ anh hết á (nói đùa thôi chứ anh đâu có gan mà thử chuyen này hihih)
  4. bagaishopcom

bagaishopcom Thành viên mới

Khịt khịt em trả lời nha : em chọn cô vừa đẹp vừa có nết kekekeke ....Hic mà ai cũng chọ như em chắc em ế chỏng chơ từ lâu rồi
  5. thuyenxaxu

ko duoc . Cai cô vua dep vua có net hông có yêu em và hong chịu em . Em mà chọn hoài và ngoan cố, cô ấy sẽ báo cảnh sát đó em .
    Chỉ có 2 cô cho em , và khi em là con chai, để em chọn đây :
    1) cô A đẹp nhưng hong có nết băng cô B
    2) Cô B hông đẹp băng cô A , nhung có nết hơn cô A
    Và cả A & B đều yêu em đắm đuoi cả , nhung hông chịu để em chọn cả 2 nhé .
  6. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

7. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

@@@ Anh thuyen ơi ..anh nghĩ tình yêu sẽ làm người con gái đẹp hơn ở vẻ bên ngoài hay bên trong ??
  8. xhawks

xhawks Thành viên mới

Vâng tôi đã bị shock , thật sự bất ngờ vì nhưng gì tôi đã từng nghĩ về em .Thật xấu hổ và sai lầm khi tôi lại có thể đánh giá nhầm lẫn về con người trong em như thế
    Đã 4 tháng rồi từ khi tôi gặp cô bé ấy , em tên là Tr*** người BR_VT còn tôi là ai ư ,có gì quan trọng đâu .Đơn giản là tôi và em đã gặp nhau ở một nơi chẳng đẹp đẽ gì vào cái ngày khó quên ấy .....
  9. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Hihi ..tình yêu lớn lên ở sự nghi ngờ và chết đi khi người ta tin tưởng ...bắt đầu một love story đẹp đây ,Chúc mừng ..chúc mừng có hiểu lầm người ta thì phải xin lỗi chứ bạn , ...nói câu A/E xin lỗi có khó quá không ?Không nói bạn có lẽ phải hối tiếc ân hận cả đời đấy
    Hiểu lầm là chuyện thường tình mà bạn,ai chẳng có chút ít gen Tào Tháo trong người nhất là khi có tình cảm có suy nghĩ mới dễ dẫn đến hiểu lầm không thì mackeno .
    Nhưng xin đừng đánh giá danh dự và nhân phẩm người khác chỉ qua một vài việc làm đó mới là điều đáng bàn nhỉ
  10. xhawks

xhawks Thành viên mới

Chuyện của em nó không ngọt ngào như các bác tưỏng đâu

Đang đau hết cả đầu đây này .Biết mình sai rồi thì nên bắt đầu hay là nên kết thúc đây

Có còn kịp cho cả hai không em

Em và tôi khác biệt quá xa , tôi không giàu nhưng em thì thậm chí không được gọi là nghèo Nhà em có đến 4,5 người anh chị em nhưng sao mỗi em phải chịu cái cảnh mà ít người con gái dám nghĩ đến ..Vâng nói đến đây thì có người đã lờ mờ hiểu ra một điều gì đó nhưng tôi xin phép không nhắc đến sự thật trần trụi đó Sao cứ phải là em ,sao không phải là một người con gái nào khác , sao tôi lại đau lòng như thế khi nghĩ về em

Sao em không hư hỏng đáng ghét , tầm thường và vô vị , sao em cứ ngây thơ , thật thà trong cái không gian trần trụi đấy để mỗi sợi buồn của lòng tôi cứ ngân lên không dứt bài ca của nỗi nhớ không nguôi .Tôi phải làm sao đây , tôi không thể quên em nhưng tôi cũng không đủ dũng cảm để bước thêm dù nửa bước chân để đến gần em hơn .Em đứng đó nhìn tôi và cười , bàn tay tôi nắm chặt bàn tay em , nhỏ bé quá , em bụm miệng cười không dứt . Ánh đèn khuya xanh lét rọi qua khung cửa cho tôi thấy em sao mà mong manh đến thế , nhỏ bé và đáng thương , ngây thơ mà tội nghiệp .

Tôi biết mình không ở trong trái tim em và tôi cũng biết rằng tôi đã tìm hiểu nhiều về em nhiều hơn em tìm hiểu về tôi .Em cười nhìn tôi vì đơn giản tôi nhìn em cười , lòng buồn nhói lên nhưng môi cũng chẳng thể khép lại ,Tôi thương em quá đi thôi
    Nhà em quá nghèo nên có lẽ em không bao giờ có thể hiểu được cảm xúc của tôi , một người chưa từng phải chịu đắng cay cuộc đời nhìn em và ...đau xót , đau lắm em ơi .Sao anh không được ở bên em nhưng lúc em phải chịu đựng những nỗi đau của cuộc đời trút vào tâm hồn nhỏ bé .Sao ta gặp nhau quá muộn , và sao ta gặp nhau ở đây , trong hoàn cảnh trớ trêu này.Tôi có lẽ sẽ không bao giờ tin vào số phận nếu tôi không được nghe nghe được tiếng lòng em lần đầu tiên và mãi mãi............
    Tôi quá non nớt và ngây ngô ,tôi phải làm sao để mang cho em hạnh phúc ..... buồn lắm em ơi
    Đay là một câu chuyện thật trong cuộc đời tôi và tôi đã không kìm được nước mắt vì thương em khi viết nhưng dòng này
    Được xhawks sửa chữa / chuyển vào 21:33 ngày 21/07/2007