1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cái đẹp bên trong ...

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thuyenxaxu, 09/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Người con gái đó vẫn đẹp trong mắt bạn , cô ấy vẫn luôn đẹp trong mắt bạn mà ..đó là điều hạnh phúc nhất của một người con gái rồi .Chắc bạn có tâm sự gần giống như anh thuyenxaxu đó ..hihi
    Chúc mừng bạn ...vì sao ư ?Vì bạn không nhìn bằng mắt bạn nhìn bằng con tim và khối óc của mình để thấy được vẻ đẹp bên trong của người con gái đó
  2. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn Boxxo thân mến , mình xin vượt rào hỏi bạn một câu nhé ?
    Nếu bạn là giám đốc phụ trách nhân sự khi ứng viên của bạn cô ấy vượt qua được các vòng thi về IQ , EQ , trình độ ngoại ngữ , vi tính ..cô ấy xứng đáng được ngồi trong một vị trí sử dụng chất xám .Nhưng có điều cô ấy lại có một ngoại hình hấp dẫn, mình không phủ nhận thời đại này, ưu ái người ta dành cho cái đẹp và người đẹp. Vẻ đẹp cũng là thứ nội tại ( như bạn nói ).Bạn sẽ chọn lựa cô ấy vào vị trí nào thích hợp.
    Hay người có chất xám thì cũng khá nhiều chắc chắn sẽ có người giỏi hơn cô ấy , nhưng ngoại hình không bằng .Thôi thì ...
    Thông thường con gái có chút ngoại hình rất dễ bị nhận vào những công việc không phát huy được tiềm năng của mình ( bên trong).Sẽ được giao những nhiệm vụ đại loại như Thư ký giám đốc , trợ lý , hoặc tiếp xúc khách hàng ( quan hệ khách hàng )
    Đó có phải là điều công bằng ...Vậy yếu tố may mắn về ngoại hình là lợi bất cập hại chăng ? Rất hiếm trường hợp đẹp về ngoại hình và có bằng cấp đủ cao(ít nhất là thạc sĩ nước ngoài ) để không bị giao những công việc mang tính may mắn đó
    Chị Cambuon là một trong số ít những người như vậy đấy ...mình có biết sơ qua về chị ấy .Đẹp , Tài năng ,
    Được linhkhue sửa chữa / chuyển vào 22:15 ngày 21/07/2007
  3. unisom

unisom Thành viên mới

Hí hí, giống y chồng em, lúc nào cũng cằn nhằn: "Em cứ than mập hoài à, nhìn mấy người bên này đi, coi ai mập biết liền"
  4. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Chị viết hay thật đấy. Kết nhất hai đoạn này của chị, cả cái bài về case của anh Thuyền nữa Tuy nhiên trong cái case đấy chắc nhiều người sẽ chọn cô vừa đẹp người vừa đẹp nết đó. Vẻ đẹp thì ai cũng yêu mà. Nhưng mà những cái case thế này chỉ là bài tập lí thuyết thôi anh ơi. Con người là một tổng hợp hầm bà lằng đủ thứ yếu tố phẩm chất, đâu chỉ đẹp và nết thôi đâu. Người ta yêu nhiều khi không chọn được, có chọn thì cũng dựa trên tổng quan nhiều yếu tố.
    ~~~~~~~
    nhắc nhỏ anh Thuyền là từ con trai viết là "tr" chứ không phải "ch" nhé, anh viết thế lại lộn sang cái chai (bottle) đó.