1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cái giá của sự trưởng thành

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi kieuhaiyen, 14/02/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HKAGZ

HKAGZ Thành viên gắn bó với ttvnol.com

uh, biết làm sao. NN thích chỉ 1 tuần đi làm vài buổi, còn lại ở nhà làm việc nhà, linh tinh ...You thử hỏi xem có nhiều gái thích được như thế ko? Ko có điều kiện thì đành chịu chứ có điều kiện, phụ nữ thích thế, thì sao nào? Liên quan gì tới you?
  2. BookSun

BookSun Thành viên rất tích cực

Trong võ thuật có câu: "Lực do địa khởi, quyền do tâm phát". Nên có thể trả lời rằng Quyền nó phải đi ra từ tâm. Tất nhiên không thể là cái tâm vừa lười vừa dốt được :-p
  3. HKAGZ

Thoải mái vô tư đi :)
  4. kieuhaiyen

kieuhaiyen Thành viên gắn bó với ttvnol.com

có nơi nào, doanh nghiệp nào, nhà nước nào tuyển nhân viên kiểu đấy ko nhỉ, 1 tuần đi làm mấy buổi thì có mà phá sản bạn ah, ít nhất ngày phải làm 8h bạn nhé, chịu thua bạn rồi, trừ khi bạn làm sếp, mà càng là sếp thì càng phải chịu khó hơn mới giàu dc bạn nhé
    --- Gộp bài viết: 03/10/2014, Bài cũ từ: 03/10/2014 ---
    chị mà lấy em thì em đi làm kiếm tiền, chị cứ ở nhà tập trung........làm ô sin để em đỡ phải thuê ô sin, ý em ấy là thế đó bạn NN, tớ là tớ ghét nhất làm việc nhà, nên tớ đi làm chứ ko bao giờ chịu ăn bám chồng đâu bạn ạ
  5. HKAGZ

Công việc gia đình ko nhàn hạ. Đơn giản đó là sự phân công công việc cho phù hợp. Và nói thẳng, 1 thằng đàn ông ra hồn thì nó cũng chả dám nghĩ công việc chăm lo gia đình của phụ nữ là ôsin. Chỉ có mấy thằng kém văn hóa, chả coi vợ ra cái khỉ gì thì mới bạc đãi vợ, mới coi vợ là osin, nhé.

Nói như vậy thì gái công chức nhà nước là osin hết chắc. Vì xem lương của họ bao nhiêu/tháng? Nói có tin ko? Thu nhập trung bình chừng 4tr/tháng, thậm chí lúc đầu chừng 2tr/tháng đấy
    Thế mà cứ thử xin mà xem, ko tới lượt. Kêu thì kêu lương thấp, nhưng thiên hạ lo vào ko nổi đâu.
    Cái gì cũng có giá của nó. Lương thấp, nhưng có thời gian cho gia đình, cho sức khỏe. Tiền thì thằng đàn ông nó lo, ko lo được thì giải tán.
    Thực tế đấy, gái đi làm lương thấp thế, gọi là có việc thế thôi, nhưng mà là 1 thằng đàn ông có tình cảm với đàn bà thì nó ko tính toán gì được, cũng ko tính toan gì hết, vì nó có tình yêu, hiểu ko? Với nó, vợ là tất cả, người cho nó tình yêu, những đứa con ... Nó hết tình thì nó còn có nghĩa, còn có ràng buộc. Còn ko có tình yêu á, đối với nó, giá trị của gái được tính bằng tiền kiếm được. Nhục.
    Thử xem, cứ nhìn vào đồng lương của gái thì dễ đàn ông con trai mấy người lấy vợ, nhờ.
  6. kieuhaiyen

sao gái công chức lại là ô sin hết hả bạn, bạn chẳng hiểu gì cả, người ta đi làm có tiền, người ta dc làm chủ đồng tiền của họ, họ có quyền mua sắm theo ý thích của họ, khác với người phụ thuộc vào đồng lương của chồng, chồng bảo mua gì mới dám mua, muốn mua cái váy cũng xin chồng thì có phải là lệ thuộc ko, còn công chức nhà nước là họ đi làm, về nhà họ lo cho con cái họ thì sao gọi là ô sin dc, bạn NN chẳng hiểu gì cả, mà bạn NN nói về ông chồng mà cứ "nó" nọ "nó" kia, chẳng thấy có sự tôn trọng khi nói về người mà mình yêu thương gì cả, đến là buồn
  7. HKAGZ

Nói vậy cũng noi à? Lương vài triệu thì chủ động cái gì?
    Thằng chồng nó đáng mặt thằng đàn ông thì nó đưa tiền vợ hàng tháng, coi như đó là trách nhiệm, nhá. Còn thấy sung sướng khi đưa tiền cho vợ nữa ấy. Vì nó hiểu vợ nó là vợ nó, là mẹ của con nó, là người chia ngọt sẻ bùi với nó. Nhá. Chứ chưa cần đến gái phải hỏi đến tiền.
    1 bộ váy mà gái công chức nó mặc ấy, tầm hơn 1 tr, đôi dép cũng thế. Có vậy gái nó mới hãnh diện với bạn bè về bản thân, rằng gái được chồng lo. Chứ gái mà làm nhiều tiền, chồng ít tiền, thì chẳng hãnh diện nổi với ai đâu.
    --- Gộp bài viết: 03/10/2014, Bài cũ từ: 03/10/2014 ---
    Ko nói đến khía cạnh hãnh diện gì, vì nó thuộc về hình thức, bề ngoài. Thiên hạ cũng chẳng là cái đinh gì hết, nay nói nọ, mai nói kia. Gái nó chỉ cần biết thằng chồng nó biết quý trọng vợ con thì tiền nong của nó là của vợ con.
    Thằng nào tính toán tiền nong thì ở 1 mình cho sướng.
    --- Gộp bài viết: 03/10/2014 ---
    Những thằng tính toán tiền nong gái nó chạy xa, vì nó biết những thằng này chẳng ra gì đâu. Đến cả vợ con nó, những người chia ngọt sẻ bùi với nó, nó còn chả coi ra cái đinh gì thì khổ. Nhục.
    Chuyện hài.
  8. kieuhaiyen

mình thấy bạn NN nói buồn cười quá
    bạn NN chưa đi làm nên chưa thể hiểu dc đâu, đi làm kiếm dc tiền thích lắm đó bạn, bạn thử rồi biết
    mình đi làm dc 6 năm, năm nay bắt đầu để dành dc tiền gửi tiết kiệm, cảm giác có tiền sung sướng lắm đó bạn NN, hjhj
  9. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em KHY hóa ra cũng lớn phết nhờ. Chuẩn bị lấy chồng có khác :P
  10. kieuhaiyen

chị quá khen, em cũng gần 30 rồi mà chị, sắp dc nửa cuộc đời rồi mà