1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cái moniter của em nó làm sao thế ạ :((

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi nguyenphiha, 20/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

cái moniter của em nó làm sao thế ạ :((

dạ, từ hồi em chuyển sang LCD, em để nó nằm trơ trọi trên bàn, không đụng đến, dễ cũng phải 6 tháng ạ.. cách đây tuần, em cho thằng bạn mượn, vì em nghĩ nó còn ngon, nào ngờ nó cắm case vào, thấy chạy bình thường như các màn khác, chỉ có điều nó chạy đến màn hình log on window thì được vài giây là cái màn nó tắt đen thui, đèn tín hiệu trên màn nháy liên hồi, mà case thì vẫn chạy đều.. em nghĩ ngay đến case hỏng, nhưng cắm case khác vào, tình trạng cũng bị y hệt, nghĩa là nó ngon lành đến màn hình log on win thì tắt phụt đi và đèn tín hiệu của màn chớp tắt liên tục..
    em chẳng hiểu nó sao nữa, em nghĩ nếu màn hỏng thì nó đen xì luôn từ đầu chứ ạ chứ sao lại vẫn giả vờ ngon lành đến màn hình log on rồi mới xịt thế ạ
    các bác có biết nó bệnh gì không ạ? phán giúp em với
    cám ơn mọi người nhiều
  2. Astronaut

Astronaut Thành viên mới

Thay nguô?n khác cao hơn xem!
  3. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

liệu có khả năng là do lâu lắm không động tới nên nó dỗi, nó ứ lên không ạ? chứ em nghĩ do nguồn rồi, sau đó kiếm cable cắm điện màn từ ổ cắm luôn, không qua case, nhưng mà vẫn không được.. nó chỉ lên đến log on windows là xịt..
  4. coolwind

coolwind Thành viên mới

mỗi màn LCD có một chế độ hiển thị tốt nhất (screen resolution ), bác thử cắm lại cái monitor cũ, rồi chỉnh lại chế độ hiển thị của màn hình theo con LCD rồi cắm lại xem sao. VD màn 15 inch bt là 1024x768(cái này có thể ko chuẩn do lâu lâu em ko check), màn 17 inch là 1280x1024