1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cãi nhau chỉ vì TTVN!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi em_rat_hien, 15/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhdangtimem

anhdangtimem Thành viên quen thuộc

ôi zào , có thế mà cũng tức, hay anh ý ko còn yêu bạn nên lấy cớ ???? ai cũng như ai thôi, bạn là mod làm vậy là đúng nếu là người yêu mình mình sẽ tự hào hiiii
  2. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Chị khongthe sao lại vạch trần chân tướng thừa gió bẻ măng, thừa nước đục thả câu, toan tính ngư ông đắc lợi của min Planck thế, thật thà thế là hơi thiếu tế nhị đấy !
    @Plank: tiền bối đang dùng kế ly gián đấy ạ ?
    @chủ topic: Hay nhỉ, người yêu bạn tính hay nhỉ!
    Mà thực ra, tớ nghĩ anh ấy không giận bạn lâu đâu, vì nếu là mod khác thì cũng không giận lâu được nữa là người yêu, vì mạng thôi mà, khoá một topic có phải chặn họng cướp mất quyền phát ngôn hay cái cần câu cơm của người ta đâu.
    Tớ nghĩ là anh ấy cũng hoàn toàn hiểu vấn đề của bạn, tức là hiểu là trách nhiệm của bạn là phải như thế. Chỉ có điều, chẳng qua trước giờ anh chưa cãi lại được mod nào, bây giờ có một mod gần gũi có thể mè nheo được nên anh mới nhân thể làm nũng một chút thôi.
    Vì thế, việc giảng giải lại trách nhiệm đó cho anh ấy bây giờ là không cần thiết. Mà bạn hãy nương theo ý anh ấy đi, để cho anh ấy mặt nặng mày nhẹ mấy hôm đi, rồi xin lỗi, rồi nói ngọt (cái này là sở trường của con gái đúng không ?), etc, lần sau thì rút kinh nghiệm một chút. Theo tớ, đấy là cách đơn giản nhất để giải quyết vấn đề.
    Còn bạn mà cứ phải gồng mình lên để cãi, thì thứ nhất, như tớ nói ở trên, không phải anh ấy không biết, nên ngồi chứng minh lại cho anh ấy điều ấy là việc thừa và vì thế là vô ích.
    Thứ hai, người ta đang muốn được vuốt ve, mà thực ra mình có mất gì đâu, có vì thế mà bị hỏng quan điểm hay đánh mất cái tôi hay etc cái gì đâu, sao không cho người ta cái đó. Ngược lại, cứ xỉa lông nhím ra với người ta thì cũng có vì thế mà chứng minh được là tôi công tâm, tôi kiên quyết, tôi vì đại nghĩa diệt thân không? Hay nó chỉ nói lên là giữa hai đường cùng đến đích (bài anh ấy mà đáng khoá thì không tôi người khác cũng khoá đúng không), tôi lại thích đâm đầu vào đường chông gai hơn?
    Bạn đừng nghĩ khéo léo là cái gì xấu. Khéo léo đôi lúc cũng là thể hiện mình yêu một người, hay mình tôn trọng người đó, vì không yêu thì đã chẳng cần phải quan tâm đến người đó nghĩ gì, bạn có nghĩ thế không? Hơn nữa, ở đây khéo léo nhún nhường một chút sẽ lại đem lại hiệu quả tốt hơn, gọi là lùi một bước mà chiếm lại cả giang sơn thì cũng đáng đúng không, bạn có nghĩ thế không?
    Được gwens83 sửa chữa / chuyển vào 00:18 ngày 16/07/2007
  3. thanhxinhdep

thanhxinhdep Thành viên mới

em có
    em đang cố gắng đc như cái chữ đỏ. Vẫn biết là như thế nhưng nhiều khi bực lắm cơ, lớn rồi mà cứ như ngây thơ, dỗi diếc rồi đòi dỗ dành chứ
  4. friendship_forever_8x

friendship_forever_8x Thành viên mới

Ặc.........Thế bạn trai đó năm nay bao nhiêu tuổi ?.......Có vậy mà cũng giận thì.......đàn ông con trai gì mà
    CHỉ giải thích một lần về nội quy diễn đàn thôi..... Lần sau thì báo cho Mod khác lock nhé. Đừng ra tay trong trường hợp này.
  5. xinhLinhxinh

xinhLinhxinh Thành viên mới

mấy ngày rồi, bạn trai bạn đã hết giận chưa? nếu chưa thì pó tay đấy!
    lần sau bạn nên rút kinh nghiệm, khéo léo 1 chút, nếu muốn khóa thì bạn có thể nhờ Mod khác chứ k nên ra mặt thẳng thừng như tế, dù sao cũng là người đặc biệt mừ!
  6. Be_goldendragon

Be_goldendragon Thành viên rất tích cực

[Giải thích là: Quân pháp bất vị thân mà.
    Mà có cái topic bị khóa do bị trùng mà cũng nói thế đuợc thì cũng bó tay với Zai nhà này.
    Được be_goldendragon sửa chữa / chuyển vào 10:57 ngày 16/07/2007
  7. em_rat_hien

em_rat_hien Thành viên rất tích cực

Ui rùi, mọi người nhiệt tình với em quá. Hôm qua khi mở chủ đề này đã có mấy bài trả lời, em đã gửi link cho zai nhà em.
    Sau khi đọc xong thì zai vẫn gân cổ lên, nhưng em theo lời mọi người là mềm nắn, rắn buông nên giờ hoà bình lập lại rồi ạ.
    Nhưng giờ thì em sẽ rút kinh nghiệm hơn.
    Cảm ơn mọi người đã góp ý nhé.
  8. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Đọc thấy bài nghe nói Mod nên kiếm Min cho nó phù hợp về trình độ/nhận thức thì anh ấy xẹp xuống à?
    Bạn nhắc anh chàng đọc lại toàn bộ các quy định của TTVN đi nhé! Lang quạng có ngày không chỉ bị lock topic mà còn bị ban nick nữa đấy! Lúc đó mà anh chàng nổi hứng trút cái giận xuống đầu bạn thì cũng mệt nhỉ?
  9. khongthe

khongthe Thành viên mới

Thế thì bi giờ bỏ cái title: Đã xấu gái lại còn vô lễ đi được rồi
  10. karen_millen

karen_millen Thành viên mới

Hơ hơ, vấn đề này nhạy cảm quá, thôi thì nói thế này cho bạn chủ topic hiểu nhỉ.
    Người ta sống cuộc sống ngoài đời chứ không phải trên mạng. Làm mod trên mạng ban được lợi cái gì ngoài đời? Tớ là người yêu bạn tớ chán ngay, vì mình cơ bản không thích những người sống nguyên tắc.
    1. Làm mod, khoá bài treo nick của bạn trai bạn, để mọi mems trong này thấy mình thật là gương mẫu, bạn có ăn no, ngủ kĩ, kiếm thêm nhiều tiền không?
    2. Để người yêu dỗi mình, hờ hờ, là bạn đang làm mất đi cái niềm vui của cuộc sống bên gnoài của bạn đó.
    Còn cái TTVN này lắm người ảo lắm. Ngoài đời chỉ là đứa làm công ăn lương, bị bao nhiêu đứa đì đọt, lên đây làm mod để tự sướng. Đó là quan điểm của tớ, mặc dù tớ biết nhiều bạn mod ngoài đời cũng kool lắm. Nhưng nếu để chọn làm mất lòg người yêu và guơng mẫu trên cái mạng ảo này, tớ vứt cái mod vào sọt rác ngay. Chả phải trẻ con gì, mà ngứa mắt cái thái độ ẢO, tớ thì ghét ảo lắm.
    HỒi mới tham gia TTVN, lão nhà tớ cũgn làm mod đấy, nhưng mà chiều tớ lắm. Đến baay giờ cũng vẫn thi thoảng quên mất dùng nick anh yêu post bài nhưng lão ấy chả nói gì bao giờ, cuời hì hì bảo em bé muốn làm j` thì làm. Tớ thấy thế chán, bây giờ cũng chả thèm dùgn nick dấy nữa, cũgn chả spam chả làm j`.
    Nói đi nói lại là thé này, trong cuộc sống nên hiểu cái gì quan trọng hơn với mình, còn sống bớt nguyên tắc đi. Tớ bị nhiều người ghét trên cái mạng này, nhưng tớ mặc kệ xác, vẫn sống vui, vẫn tiến triển đều, bạn bè vẫn quý mình. Lên mạng ăn nói lung tung tí xả stress, để sống vui vẻ hơn với ngoài đời thật. Mod miếc muốn treo nick khoá bài thoải mái, tớ chả care, chả cãi cọ làm gì. Nhưng gặp thể loại thích tự sướng quá thì hơi khó chịu thôi.