1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cãi nhau chỉ vì TTVN!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi em_rat_hien, 15/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. em_rat_hien

em_rat_hien Thành viên rất tích cực

ÚI rùi, sao chị Karen nặng lời với em thế. Cơ bản là cái box của em nó die lên die xuống mấy lần rồi, mọi người trong box cứ kêu ca fàn nàn về tình trạng box như 1 bãi rác, thế nên em mới ra tay như thế, chứ ko nghĩ là sẽ xảy ra như thế này.
    Với lại ko biết chị coi ttvn như thế nào, nhưng với em thì dù nó là mạng ảo nhưng em vẫn iu quý nó lắm ạ. Vì nhờ có nó mà em có thêm nhiều người bạn, biết được nhiều thông tin hay ho... Vì vậy em ko coi đây là nơi để "thích tự sướng" đâu ạ.
  2. oh_tian

oh_tian Thành viên mới

Ơ.. cái nhà chú này ghê nhẩy.! chắc chú bóng lại cái à.? trước khi chú chê người ta thì chú phải tự khám xét lại mình đi nhé. Bên kia thì chú nói là đang "ở" với gái xấu hoắc, qua bên này thì chú xúc thêm cục than là "lão nhà tớ cũgn làm mod đấy..!!!???".
    Trước khi chú chê cách hành xử các mót mốc gì đó là ảo hay thiệt.. anh đề nghị chú cởi trần đứng trước gương để xđịnh lại là thể "lồi" hay "lõm" rồi hãy lên đây nói típ nhé. Cơ mà chú nói cũng có vài ý đúng, có topic kia.. cũng có chú mem hi hí hửng tự hỏi rằng "làm mốc làm min đã xem là thành đạt chưa.?". Vì thế những gì chú đưa ra cũng k hẳn là k có cơ sở.. nhưng k phải vì thế mà chú lại có thái độ vô trách nhiệm là "không khe".
    Biết rằng trên k gian.. ảo, nhưng 1 khi đã hạ phím thì mình phải có trách nhiệm với nó. Phải bảo vệ lập luận và quan điểm của mình, anh thấy có rất nhiều cô/chú thành viên rất dở ẹc.. khi cùng đường, khô cứng lập luận thì tung ra món vỏ thí mạng cùi: bới móc, xiên xỏ, nói tục, lôi phụ huynh vào,..v.v.. chẳng liên quan đến nội dung. Rồi còn nghiêm giọng nêm nếm thêm tí đạo đức giả: chã thèm cãi, tui k khe,.v.v..
    Các cô/chú cứ làm đúng nội quy.. thì sợ gì ai xóa bài, hay bị treo nick. Còn 3 cái vụ ku C_hĩm H nào đó chã có đóng góp gì ra hồn.. bỗng nhiên ngày nào đó ngang nhiên leo lên chức mót mốc => là vấn đề thuộc về lịch sử của cái pho rùm này.
  3. man_in_the_snowy_river144

man_in_the_snowy_river144 Thành viên mới

Sắp có thêm : Cãi nhau chỉ vì topic trên TTVN: Cãi nhau vì TTVN
  4. em_rat_hien

em_rat_hien Thành viên rất tích cực

Chết cười với bác oh_tian
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Khà, Mod miếc mà k đọc quy định. Thế này là hạ mod rồi còn gì.
    Hình như cô Karen không hiểu là Mod là đứa ăn người ở chuyên đi dọn rác và dọn spam và dọn từ đệm thì phải. Dọn môi trường cho nó sạch cho các anh chị vào post bài chỉ trích quan điểm mà không mạt sát, đả kích nhau, bất đồng ý kiến mà không chửi thề, etc.
    Còn cái chuyện ai cũng ưng mà mình đúng, người đối thọai sai, thì ai mà chẳng thế. Nick A khó chịu với mod vì mình bị xử lý, mà không phải là nick B, chứ chẳng biết tự khó chịu với hành vi của chính mình.
    Oài, vui vãi với cái ý nghĩ quyền lực ảo. Thực ảo quái gì ở đây? Mỗi một tổ chức đều có cơ cấu của nó, thế thôi. Mod TTVN là mod không có lương, lại còn tốn tiền net, chả hiểu làm Mod ở đây thì oai phong quái gì. Lấy le bắt nạt thành viên mà sai quy định là bị treo mod chứ có được để yên đâu. Mà lấy le bắt nạt thành viên thì lương cũng có cao hơn đâu?
    Ai còn khó chịu về quyền lực ảo (tại TTVN hay tại bất cứ virtual forum nào) thì là vẫn còn xem nặng vấn đề ấy lắm. Người mà không xem nặng, thì đầu họ còn chẳng có khái niệm quyền lực ảo nữa kìa. Khà!
    Còn bạn Karen thì tôi có được đọc bài qua nhiều box. Tôi cũng k thấy rõ lắm là bạn bị thành viên hay mod nào khó chịu hay against gì. Chắc có nhiều uẩn khúc đâu đây mà tôi chưa có dịp biết. Chắc vậy.
  6. mat_troi_ha_noi

mat_troi_ha_noi Thành viên rất tích cực

Chấp la?m gi? cái thă?ng đa?n ba? ấy ha? em,
    Cứ bo? quách nó đi xem nó có bấn ca? lên không na?o ?
    ĐA?n ông ma? như thế thi? vứt......
    anh ho?i khí ko pha?i, sắp đến sinh nhật cu cậu chưa nhi? ?
    Nga?y đó em tặng cậu ta cáy miniZip nhé,
    ca?ng ngắn ca?ng tốt ke?m theo 1 lơ?i chúc mượt ma? trau chuốt nhé !
  7. karen_millen

karen_millen Thành viên mới

Hehe, nghe giọng bạn này cán bộ vãi.
    Hohơ, đời khó sống ở cái chỗ biết thế nào là vừa phải, thế nào là dở hơi ăn cám hấp đúng không ạ. Chuyện chỉ trích cá nhân, cãi nhau bị lock rồi thì điều chỉnh thì chuẩn của chuẩn rồi, chả ai cãi. Nếu ko có mod làm những thứ như vậy, thì các diễn đàn loạn. Tớ đây ko chỉ trích gì về việc đó cả
    Còn thấy rỗi việc á hả, là ngoài những việc đánh dẹp loạn, còn dở hơi đi sửa avatả của người khác. Chả đâu xa chú fym bên f69, chuối ko tả đưọc. TTVN cho phép load ảnh cỡ to lên, mình cứ load thôi, tự dưng để anh to load được, ai mà để ý size siếc gì, đùng đùgn 1 hôm vào tự dưng thấy avâtr bị sửa, rồi thông báo ảnh ko hợp lệ. Thối ko thể tả, box làm đẹp, box TVTY này các âvâtr to đùgn ngã ngủa vẫn tồn tại, vẫn vui vẻ. Chỉ thấy mấy chú năng vào f 69 là bị khoá hết avảtar. Hơ hơ, nếu ko đưọc đồng nào thì việc quái phải nhiệt tình thế, rỗi việc à?? Cái TTVN đầy mod, cũng giữ ổn định của box nhưng có nhiều người thì rỗi việc hơn, thích challêng cái quyền lực trên mạng. Mod fym của f 69 là 1 vấn đề
    còn tớ chả nói gì các mod khác, mọi người vẫn thoải mái đấy thôi.
    Tứm lại mod là cần thiế, bạn ãiety ko hiểu ý tớ nhở, nhưng có điều làm lắm việc quá thì thành đồ dở hơi thôi.
    Ví dụ topic chìm xuống từ cách đây mấy tháng rồi, cũgn khoá xừ topic bắt lôi cái topic cũ xìn từ đời tám hoánh nào lên thì rỗi việc (mod search ra cái topic cũ đấy cũng thừa thời gian), khi không đi sửa avâtr của thành viên là rỗi việc. Còn lại, việc hạn chế các thành viên nói tục chửi bậy, đả kích rồi lock các topic spam là hợp lí còn gì.
    Nhưng tớ nói rồi đấy, nếu phải chọn nguời yêu tớ và mod, thì tớ chọn ny, thế thôi. Quan điểm cá nhân, có gì đâu nhỉ
  8. nguyenquochoang_arc

nguyenquochoang_arc Thành viên rất tích cực

Làm gì có thằng nào trẻ con đến thế , chắc chủ Topic bịa .
    Hoặc là nó đòi cái gì đấy , mà không được,nên mới chim cú thễ chứ ?
  9. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Túm lại là cô Karen bức xúc vì admin fym.
    Cô ạ, cô càu nhàu anh ấy làm gì. Trước khi đăng ký được nick Karen thì cô cũng đã nhấn đồng ý thực hiện các quy định của TTVN; trong đó có các quy định về avatar. Phía kỹ thuật chưa viết được code chặn hình dung lượng lớn nhưng quy định vẫn bắt chỉ cho sử dụng tối đa 20K thôi. Cô phải đọc quy định của cuộc chơi rồi mới bắt đầu chơi được chứ! (Mà chẳng phải riêng cô, khối Mod cũng càu nhàu sao k bắt từ trc, mà tình cờ thấy ra mới bắt họ đổi. Nhưng rồi vẫn phải đổi đó thôi. Mod mà giở giọng lý sự cùn thì còn bị các mod khác chê trách nữa kìa.)
    Hê hê, không được đồng nào mà còn bị nặng nhẹ, đúng là anh fym nhiệt tình. (Gọi là anh, nhưng đoán đồng chí này trẻ hơn tôi vài tuổi.)
    Cô Karen còn bức xúc gì thì PM nhắc anh fym sửa chữa (tôi vẫn đều đều nhắc mod và admin khi tôi nghĩ họ sai đó thôi), chứ đừng để thế này, nặng bụng lắm. (Riêng vụ avatar thì nhân một lần tôi report nick có chữ ký vi phạm, anh fym nhận xét là tôi ''yêu cầu ác phết!'' Vậy tức là anh ấy cũng còn...chưa ác bằng tôi đâu.)
    Cô mà nói đúng luật, mod, chứ có là admin nữa, cũng không thể chối là họ sai. (Anh fym mà cãi chày cãi cối khi sai thì mới là ''chuối'', nhưng tôi không nghĩ anh ấy lại hành xử như thế đâu.) Cô chả việc gì phải khó chịu. Cứ vạch ra cho mod/admin thấy là họ sai. Thế cho nó nhẹ lòng, và cũng là cách giúp TTVN ngày một phát triển hơn, theo đúng lời hô hào, te he he.
    Còn chuyện cô nói phải chọn giữa người yêu và mod TTVN thì cô chọn người yêu thì e rằng hơi khập khiễng. Khó khăn là khi chọn giữa anh A và anh B, hay nhận làm mod box C hay box D, chứ có ai lại phải chọn giữa hai thứ...chả có liên quan gì với nhau đâu?
    Chị chủ topic cũng thế, chị ấy hòan tòan có thể làm mod, ở TTVN hay ở bất kỳ forum nào khác, và là một người bạn gái đúng mực thôi.
    Còn anh bạn của chị ấy thì phải học lại thói quen đọc kỹ trước khi tick Đồng ý thôi.
  10. CoolheartVTV

CoolheartVTV Thành viên mới Đang bị khóa

Tôi nhiẹt liệt hoan nghênh tinh thần của bạn em_rat_hien!
    Bạn khóa topic thôi, đúng không?
    Chứ tôi thì tôi khóa nick luôn!
    Dù có là ngừoi yêu thì cũng thế!Không tùy tiện đựoc!
    Hình như MOD bên MUARE có lưong đấy!
    Được coolheartVTV sửa chữa / chuyển vào 06:57 ngày 17/07/2007