1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cái tay ga của em nặng quá, kíu kíu

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi necromancevn, 05/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. necromancevn

necromancevn Thành viên quen thuộc

Cái tay ga của em nặng quá, kíu kíu

Các bác cho em hỏi, em chạy xe Wave, buổi sáng sớm tay ga rất nhẹ, nhưng chạy được tầm 30 phút thì tay ga nặng chịch, cảm thấy được. Đồng thời tốc độ xe cũng giảm. Lúc tay ga nhẹ thì vít lên 60km/h vô tư. Khi tay ga nặng thì chỉ được 50 là hết cỡ . Thế là sao các bác nhỉ??
  2. phanductri

phanductri Thành viên mới

Vấn đề bạn tả nghe có vẻ trừu tượng đấy nhưng không sao
    Thế này bạn nhé ,bạn phải có cảm giác nặng tay ga dạng bị kẹt dây,hay kéo tay ga nên mà nó vẫn không chạy.Nếu kẹt thì bạn có thể thay dây,hoặc tháo ra bảo dưỡng dây bằng cách rỏ dầu vào rồi kéo đi kéo lại cho ra hết bụi bẩn,lau lõi ga và ghi đông,sau đó bôi một lớp dầu nhớt lên,không bôi mỡ vì mớ sẽ két bụi thành lớp huyền phù gây ra hiện tượng tay ga trả lại chậm,còn không phải do dây ga thì do phần động cơ cái này bạn phải kiểm tra lại phần hoà khí và supap.nếu không được bạn tả lại hiện tượng chính xác tôi sẽ chỉ cách cho bạn làm
  3. necromancevn

necromancevn Thành viên quen thuộc

Cám ơn bác, cái này có lẽ là do tay ga bị két dầu mỡ chi đó. Sáng nay em đem ra tiệm sửa xe, nó thông dầu cho dây ga thì lại thấy nhẹ nhàng êm ái. Nhưng không biết có được lâu không. Lần trước em cũng thông dây ga chỉ được một thời gian ngắn rồi lại nặng...
  4. phanductri

phanductri Thành viên mới

Dây ga bây giờ không dắt ,13000 một sợi hàng đài loan liên doanh giá bán tại cửa hàng số 9 trên đường đê la thành( đầu ô chợ dừa đi vào đê nhỏ đi kim liên)cách đầu ô khoảng 30m. từ hôm nay tôi sẽ tư vấn cho bạn cả giá phụ tùng xe máy các loại nữa,hàng Trung quôc ,hàng nội,hàng thái lậu,hàng nhẩy các loại chính xác giá thợ luôn.
    Cần thắc mắc gì tôi sẵn sàng giải đáp