1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cái vụ người nổi hàng giờ trên nước có cái gì lạ???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi hlbrem, 30/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Cái vụ người nổi hàng giờ trên nước có cái gì lạ???

Gần đây em đọc báo thấy cái vụ 1 ông có thể nằm nổi hàng giờ trên nước....dân tình kéo nhau lũ lượt đến xem cả ngàn người, các nhà khoa học thì cho đó là hiện tượng lạ ko giải thik đc rồi còn dự định cho vào kỷ lục VN....Em đang tập bơi, cho em hỏi là cái này thì có cái quái gì lạ nhỉ? em cũng thử nằm ngửa ra như vậy, nó cũng đâu có chìm đâu...Em chưa thử đến hàng tiếng nhưng nằm đến 5p mà nó vẫn vậy, ko chìm, ko mệt....đấy là em còn chưa biết bơi....cho hỏi là cái trò này có gì độc đáo mà làm người ta xôn xao lên thế???
  2. PerfectSting

PerfectSting Thành viên tích cực

Hi hi, điểm khác biệt là bác phải tập, phải thở này nọ mới nổi, bác phải nằm thẳng ra, còn bác kia, làm gì trong nước thì bác đó cũng không có chìm. Bác làm 5p còn bác kia chắc 5 ngày cũng vô tư.
  3. peacenice

peacenice Thành viên rất tích cực

thật àh?? hay là bác cũng có khả năng đặc biệt nhỉ?? bác tổ chức show biểu diễn đi
  4. 844group

844group Thành viên mới

Shô của bác này diễn ra trong 5'' thôi, sau đó thì ... không biết!
  5. nhatruclan

nhatruclan Thành viên rất tích cực

người ta là nổi tự nhiên. có trói chân trói tay vứt bịch 1 cái xuống sông thì chắc cũng vẫn nổi. bác chưa biết bơi mà nằm đc 5 phút ko chìm cơ àh. hay bác cũng là 1 hiện tượng lạ
  6. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

nếu làm như thế thì mua cho ông ấy cái hòm để sẵn trên bờ nhá ,còn cái vụ nổi trên nước thì chả có gì đặc biệt hêt ,chỉ là bơi ngữa thôi mà .nếu tập luyện thì ai cũng có thể hết ,nếu ông kia có thể nổi tự nhiên mà không làm gì thì bảo ổng đứng thẳn mà nổi thử xem có làm được không
  7. MrRiight

MrRiight Thành viên mới

Vứt xuống nước 3 ngày sau có mà thằng nào chẵng nổi lên cả đời
  8. nhatruclan

nhatruclan Thành viên rất tích cực

thấy trên báo viết bảo là đàn bà mà. ko fải bơi ngửa
  9. minhchanbh

minhchanbh Thành viên mới

Nổi được hay ko do ông acsimet quy định. Tuỳ vào khôí lượng riêng cuả nước và người. Với e nếu ở ao hồ thì người ở tư thế gần đứng thẳng nước sẽ dao động quanh mang tai theo nhịp thở cuả mình. Người béo cũng rất có lợi khi bơi do klr nhỏ -> ông ấy nổi bao nhiêu phần trăm cơ thể sẽ được cho là giỏi
  10. especen

especen Thành viên quen thuộc

Vụ nổi trên mặt nước chả có gì lạ cả. Nhà tớ ở Quảng Ninh, từ bé tý đi tắm biển thấy thằng em trai tớ mới mấy thằng cu trong xóm đều nằm nổi được, bọn nó toàn bơi chán rồi lại nằm nghỉ kiểu thế. Chỉ có vừa nằm vừa hát thì chưa thấy thằng nào hát bao giờ thôi.