1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảm giác chán nản, mệt mỏi!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi DVD2004, 21/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

@ chủ top: mình cho rằng quan điểm của bạn là đúng đấy. Cần thêm thời gian để nhìn nhận về em của bạn. Muốn được như ý mình thì phải dạy bảo, uốn nắn dần dần nó mới vào quỹ đạo. Lấy vợ về vẫn phải dạy nữa mà huống hồ mới chỉ là người yêu, càng cần phải chỉnh nhiều bạn ạ. Ko thể cải tạo được thì dừng cũng chưa muộn. Bạn nên góp ý cho bạn gái hiểu, vẫn biết rằng bạn gái của bạn không thể làm tất cả những điều bạn muốn, nhưng những điều bạn ko muốn thì nên tránh đừng làm (ví dụ như chuyện buôn dưa lê với bạn trai khác)
  2. linha10

linha10 Thành viên rất tích cực

Theo mình thì bạn gái 25 tuổi rồi mọi thói quen tính cách đã hình thành như 1 lối mòn rồi, thay đổi là rất khó. Ngay cả khi cô ấy muốn thay đổi.
  3. Mua__Buon

Mua__Buon Thành viên mới

Chưa đọc topic nhưng đã yêu thì đừng bắt người ta thay đổi, nếu có thì là do người ta muốn tự thay đổi mà thôi, kinh nghiệm xương máu đấy
  4. tredangnga

tredangnga Thành viên tích cực

Đang định đi ngủ nhưng đọc top này phải vào góp ý cái đã.
    Tôi thấy chủ top khá tương đồng tôi cả về tuổi tác, gia đình,môi trường sống, công việc, quan niệm sống, chuyện tình cảm ... Vì tương đồng với nhau về nhiều thứ như vậy nên có thê suy ra rằng suy nghĩ + tâm lý tôi và chủ top cũng tương đồng nhau. Tôi lại là người ngoài cuộc nên dù sao suy nghĩ cũng tỉnh táo hơn. Tôi khuyên chủ top nghe theo lời tư vấn của bạn nguoidaukho87. Mẫu người như cáo của chủ top không hợp với những thằng như chúng ta đâu. Nồi nào úp vung đấy, rồi bạn sẽ tìm được 1 nửa của mình, không nên nuối tiếc những gì sẽ mãi mãi không thuộc về mình ...
  5. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

nếu bạn dạy dỗ được theo đúng quan điểm này thì báo cho tôi qua topic hoặc pm nhé. Sau thời gian bao lâu cũng được, tôi đợi kết quả.
  6. DVD2004

DVD2004 Thành viên mới

Các bác ah! Em nghĩ có những cái sớm hay muộn cáo cũng sẽ hiểu được (thông qua dư luận xã hội - cơ quan nhà nước là chúa hay soi mà, vậy nên sớm hay muộn cáo cũng sẽ phải học những bài học đó - em không nói thì cũng có người nói thôi). Con người phải thay đổi để phù hợp với môi trường xung quanh mình mà. Em không nghĩ cáo đủ trình sống vượt trên dư luận (với em vượt trên dư luận khi mà mình đã sống hợp lý rồi mà vẫn có dư luận, chứ nay vô tư với đứa này, mai vô tư với đứa khác rồi bị mang tiếng lăng nhăng, lợi dụng người khác mà cũng "vượt trên dư luận" thì không thể chấp nhận được). Mà những cái em nói với cáo đều là những cái mà ai nhìn vào cũng thấy cáo phải thay đổi, nên em tin là sớm hay muộn cáo cũng hiểu được thôi.

Còn nói về chia tay. Không thể một sớm một chiều mà cáo thay đổi ngay được, trong lúc cáo đang rèn luyện thì mình cũng phải chấp nhận một phần nào (yêu là hi sinh mà). Nếu như cáo có những việc không thể chấp nhận được, hay không thể kiên trì chờ cáo thay đổi, lúc đó em mới tính chuyện chia tay. Nói thật tuy cáo có mặt không tốt nhưng cũng có mặt tốt. Em nghĩ nếu có chia tay thì cũng chưa chắc tìm được ai quan tâm tới em như cáo.

Tiện thể các bác cho em hỏi cách xử lý trong tình huống này: thường thì giận nhau cáo hay đòi chia tay, em thì OK! Chia tay. Sau 4-5 tiếng sau là cáo nhắn tin, gọi điện (bằng được), níu kéo này nọ mà em nghe não hết cả lòng. Những lúc như thế xử lý thế nào các bác nhỉ?
  7. kissme

kissme Thành viên rất tích cực

Có thế thôi mà đã "chán nản" mới "mệt mỏi", yêu được thì yêu, lấy dc thì lấy ko dc thì thôi
    Mà thấy chủ topic kể tật xấu của bạn gái mình, nhưng chưa thấy tự nêu tật xấu của chính bản thân (cái này chăc khó)
    Đôi khi phải tự biết mà đánh giá level của bản thân tới đâu mà đòi hỏi đối phương phải hoàn hảo này nọ
  8. nguoidaukho87

nguoidaukho87 Thành viên quen thuộc

Chả ai là hoàn hoàn cả, ai cũng có những điểm ko tốt , nhưng có những cái ko tốt chấp nhận được, có những cái ko chấp nhận được, tùy vào hoàn cảnh và điều kiện mà nên chấp nhận hay ko nên chấp nhận. Có những cái là bản chất rồi thì đến hết đời cũng ko sửa dc, có lúc thì nó biến đổi ở dạng này hay dạng khác mà thôi, có những cái là thói quen mới nhiễm phải thì sửa dc. E của chủ top có 1 số điểm mà theo như 2/3 số ng vào tư vấn đều cho là ko thể lấy làm vợ, thuộc vào bản tính vốn có, dễ ngựa quen dg cũ lắm.
    Bao nhiêu lần e nó đòi chia tay thế mà chủ top ko rút ra dc bài học ah? Hic
  9. kesitinh007

kesitinh007 Thành viên quen thuộc

8888888888888888888888888
  10. gaabc

gaabc Thành viên mới

Nếu đã yêu thì có gì phải sợ nhỉ, e còn không được như bác cơ:(