1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảm giác đầy, nghẹn ở cổ họng. Có ai bị thế ko?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi tt_myanh, 06/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tt_myanh

tt_myanh Thành viên mới

Cảm giác đầy, nghẹn ở cổ họng. Có ai bị thế ko?

Có bác nào từng bị cảm giác đầy, nghẹn lên ở cổ họng không a? Sao mấy hôm nay em cứ bị thế nhỉ. Lúc nào cũng thấy đầy đầy (Cảm giác đầy thức ăn ở cổ họng, chỉ trực oẹ ra, mà ko được), đôi lúc còn cảm thấy khó thở... khó chịu quá mà ko biết là bị sao. Ai biết bệnh gì hoặc chữa thế nào mách giùm em với, khó chịu quaaá á á á....................
  2. saphiaden

saphiaden Thành viên mới

có thể do loạn cảm họng
    hoặc u thực quản
    cái này fải đi khám xem
  3. girlove17

girlove17 Thành viên mới

vậy ngoài cảm giác đó ra em có thấy bị đầy hơi khó tiêu hoá không , hoặc bị táo bón không ,
  4. tt_myanh

tt_myanh Thành viên mới

Dạ, em mới bị thế này được mấy hôm thôi ạ. Bị đầy hơi thì không nhưng bị táo bón thì có nhưng chỉ có 1 lần thôi ạ. Bây giờ thì bình thường mà hôm nay em còn bị đau họng nữa. Rát họng. Có nghiêm trọng không ạ? Có phải đi khám ngay không ạ? Em không nghỉ làm được mới chết chứ.
  5. ngophuongtu

ngophuongtu Thành viên mới

em mô tả không rõ lắm nên cũng không nói đuợc gì nhiều , bài đầu tiên em nói bị đầy nghẹn ở cổ họng ( triệu chứng này mô tả không kĩ lắm em cần nói rõ là đầy nghẹn liên tục hay chỉ xuất hiện khi ăn hoặc khi uống nước ) nếu lúc nào cũng có cảm giác đầy nghẹn liên tục ở cổ họng thường là do bênh lý của dạ dày , do sinh nhiều hơn , khí trong dạ dày thường do ăn uống kém chậm tiêu , hoặc do loét dạ dày tá tràng giai đoạn đầu , còn nếu chỉ đầy nghẹn trong khi ăn hoặc uống nước thì thường do bệnh lý của thực quản , các bệnh lý của thực quản gây khó nuốt thường do 2 nguyên nhân chính 1 là nguyên nhân cơ học có thể do viên loét lòng thực quản , do 1 khối u đè vào ( thường ít xảy ra ) lòng thực quản , do u , bướu tuyến giáp ..................... nguyên nhân thứ 2 là do những rối loạn vận động của cơ thực quản
    cách điều trị cũng rất khác nhau tùy thuộc vào nguyên nhân cụ thể của từng bệnh
    bài thứ 2 em mô tả bị đau rát họng , nếu chỉ đau rát ở họng thôi ( phía dưới họng không đau rát , chẳng hạn như cổ , ngực , phía trước xương ức ) thì nó chỉ là bênh viêm họng bình thường thôi , em mua ít kháng sinh mà uống , loại cephalexin 1 vỉ .
    Nếu em có các triệu chứng như trong ngoặc mô tả thì nhiều khả năng em bị viêm loét lòng thực quản
    n
  6. tt_myanh

tt_myanh Thành viên mới

Em xin cảm ơn rất nhiều.
    Hnay cảm giác cổ nghẹn và thức ăn chặn ở cổ họng đã giảm dần. Em thấy tức ngực, khó thở. Họng thì đau rát và ho nữa.
    Eo ơi, thật là khó chịu quá đi mất.
    Em xin cảm ơn!
  7. lienvinh0212

lienvinh0212 Thành viên mới

em cũng có lần bị như thế, cảm giác đầy ứ, nghẹn và như có đờm trong cổ họng vậy .cứ nằm xuống là lại muốn "phun " ra, khó chịu lắm, mất ngủ luôn
  8. haivkph02258

haivkph02258 Thành viên mới

em cũng bị như vậy : mấy ngày hôm nay em cũng bị nghẹn ở cổ họng lúc nào cũng vậy,nhất là khi e ăn nhiều,hoặc uống nước cũng có cảm giác khó trôi,tao bón hoặc dát cổ họng thì e không bị,các bác nào biết chỉ dùm em với 3 ngày hnay e ăn uống khó quá