1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cảm giác mạnh của dân chơi Sidecar

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi nguyen_vuha, 29/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Zin_130

Zin_130 Thành viên mới

Tớ sẽ kể một câu chuyện về việc hôm qua(31/03/2005) tớ đi mua Xítđờquây: Số là thế này hôm qua tớ đang ngồi buồn vì trời mưa chẳng làm ăn gì được hết bỗng nghe một thông tin là có một em Jawa 360 báo giá 6.000.000 thế là lập tức thuê xe tải lên đường ngay (tất nhiên là đi theo cò). Lòng vòng mãi mới mò được đến nơi( cả đi cả về gần 300 km), chủ xe là một Police xã đã về hưu, ngồi con cà con kê buộc phải nghe đồng chí cựu Police hùng hồn kể về quá khứ hào hùng oanh liệt thời trai trẻ của mình mãi thì mới xem được xe thì chao ôi hoá ra là một em IJ 350 thân hình nát bét, tàn tạ( lúc này mới biết cò vừa mù vừa có chỉ số thông minh... ko cao) nhưng được cái linh hồn vẫn còn tươi trẻ, khoẻ mạnh và hơn tất cả là hãy còn...xèng. Các bạn ko tin ư? đúng là ko thể tin được vì chiếc xe đã quá cũ kỹ mà máy vẫn còn ngon phải ko? Lý do rất đơn giản là tay cựu Police này có theo chiếc xe đó đến 4 cái máy xơcua, hễ em nào ốm lâu tốn thuốc là bác ta đổi liền. Khệ nệ mãi và còn phải dỡ ko biết bao nhiêu là nồi niêu xoong chảo cũ, bàn ghế cũ, thùng phuy, chuồng gà..vv..vv mới lôi được cô em ra. Trở lại việc tiến hành mua bán em IJ đó, sau khi tớ hỏi giá thì gia chủ bảo là phải đổi lấy một em Uâytàu thì mới cho tớ khênh em về nhà (quá đắt fải ko) nhưng các bạn thân yêu ơi, các bạn phải biết là giá đấy bao gồm:

01 sidecar IJ 350
    01 máy kèm theo
    Gần đủ 01 máy kèm theo
    03 cần số ( đẹp và điêu mê hồn)
    03 cần khởi động ( tớ tả đẹp ko kém dòng viết trên)
    01 xương thuyền ( của Uran)
    01 thuyền ( của Uran)
    Và quan trọng nhất là... 01 giấy đăng ký cho xe mô tô 3 bánh mang tên đồng chí cựu Police kia nhưng chưa hết đâu, sau một hồi co kè bớt một thêm hai cuối cùng tớ mua được với giá 3.750.000 vnđ cộng thêm tiền cò 200k, tiền thuê xe tải 700k theo tớ vẫn quá rẻ phải ko? Trước khi ra về Người còn dặn tớ là nếu muốn đỡ tốn xăng thì thay máy Nhật vào mà chạy( vì chả là lúc đầu tớ tự giới thiệu tớ là " lái lợn". Tớ định post ảnh lên nhưng sợ anh em chê cười nên thôi để hôm nào cô em được xuất viện tớ sẽ ra mắt anh em sau nhé bye bye
  2. izs360

izs360 Thành viên mới

Các bác ơi, dân moto ai ma` đã 1 lần chạy sidecar rồi thì ko quên được đâu, ngày nhỏ em được ngồi trên sidecar Bố chở đi chơi, có lần vào cua gấp cả người cả xe lộn tùng phèo xuống ao...hehheh thế mà vẫn thích ngồi sidecar với Bố, đến giờ thì nghiện luôn rồi các bác ơi...!
  3. izs360

izs360 Thành viên mới

Lại post ảnh khoe chú sidecar yêu dấu của em mới được dọn xong
  4. vespalangbat

vespalangbat Thành viên mới

Anh bạn trẻ izi360 quả danh bất hư truyền với tiết mục lùng xe ,chiếc sidecar của Hải làm đẹp quá đẹp mê hồn !!
    Trong này vespalangbat cũng đang lùng sục xe kho . Hải ơi tư vấn anh chiếc 650 này .xe thanh lý có cả thùng kèm theonổ máy ngon
    Này bà con ..!!! có ai nghĩ đến chuyện thu gom cyclo máy chưa cũng dòng ba bánh đấy mà lại cổ nữa .nếu cắt phần trước thay lại giàn đầu moto cổ như những chiếc moto bay ngày xưa thì sao nhĩ .!!!??? Làm quả thu gom chơi đi bà con cho vespalangbat hùn với vài năm nữa theo tình hình giao thông và quy định nhà nước chắc loại xe này được ghi vào sách đỏ
  5. nguyen_vuha

nguyen_vuha Thành viên mới

Có con này chiều chiều lượn đi uống bia cũng sướng các pác nhẩy
    con này nữa
    Con này cũng hay. . mịe công an động vào bắn chết luôn
    Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ