1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cẩm nang cưa gái trọn bộ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nambeo1155, 11/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nambeo1155

nambeo1155 Thành viên mới Đang bị khóa

Cẩm nang cưa gái trọn bộ

Chào tất cả anh em chiến hữu, xét lại lịch sử của cốc thì từ sau bộ sách kinh điển của Quacker và bộ Thợ săn đại cương của bác Aza bên tbty tôi chưa thấy có một bộ sách nào thực sự có giá trị cả. Nên bắt đầu từ bây giờ tôi sẽ nghiêm túc bỏ tâm huyết của mình viết cuốn Cẩm nang cưa gái trọn bộ tất cả đều từ kinh nghiệm cá nhân của tôi. Mong rằng nó sẽ là 1 tài liệu đáng để các bạn tham khảo trước khi bước chân vào bể khổ và 1 chút gì đó tôi đóng góp cho ttvn nói riêng. Tất cả những kinh nghiệm của tôi đều phải trả bằng tuổi trẻ, money, và sức lực mới có được thế nên tôi không muốn nó lãng quên nó 1 cách vô ích. Mong các bạn ủng hộ và chân thành đóng góp ý kiến (đóng góp ý kiến nghiêm túc và không đả kích chửi bởi gì ở đây nhé ). Thanks all

Tác giả : Mr Nam Béo
    Nghiêm cấm in sao mà không ghi rõ nguồn

Chương I : Các nguyên tắc cơ bản để tán gái
    Chương II: Làm thế nào để cầm tay, ôm hôn được gái trong lần hẹn hò đầu tiên
    Chương III: Cách nhanh nhất để chốt hạ 1 con cáo ( Cái này đã tung ra thị trường )
    Chương IV: Cách dậy hàng và giữ hàng
    Chương V: Cách giẫy hàng mà hàng vẫn là của mình
    Chương VI, VII : Cách tán Gái Sài Gòn và Gái Tây
    Chương VIII: Cách chọn vợ
  2. nambeo1155

Chương I : Các nguyên tắc cơ bản để tán gái
    1.Biết người biết ta trăm trận trăm thắng: Tại sao tôi lại lấy câu trong binh pháp Tôn tử này làm kim chỉ nam cho việc tán gái bởi vì không chỉ trong cuộc sống mà trong việc tán gái câu này luôn luôn đúng cho mọi thời đại. Vậy việc biết người biết ta ở đây được cụ thể hoá bằng những hành động nào. Đó chính là quá trình tổng hợp,phân tích và đánh giá, xem Cáo đang ở vị trí nào, cáo đang cần gì,bạn bè cáo ra sao, rồi ta đang ở vị trí nào, và sẽ phải làm gì để hạ gục được Cáo, cơ hội thành công cho vụ này là bao nhiêu %. Với kinh nghiệm của bản thân tôi rút ra, sau khi phân tích tình hình cụ thể nếu biết % tán đổ cáo này là quá thấp thì tôi sẽ dừng lại và chuyển qua 1 em khác, đã qua lâu rồi cái thời đẹp zai không bằng chai mặt. Bởi vì sao ư, bởi vì tình cảm là thứ mà con người ta không thể gượng ép nhất là đối với con gái.Nếu như Cáo đã ghét ta rồi, hoặc ta và Cáo quá khác xa nhau về cách sống, môi trường,? thì mọi cố gắng của chúng ta chỉ làm cho Cáo thêm ghét mà thôi.Thực tế đã chứng minh có nhiều chú si tình, để tình cảm lấn át sĩ diện và lý trí cứ nhiệt tình cách mạng hùng hực hoặc âm thầm chai mặt tán e đến mấy năm không đổ mà có thằng chỉ 2 tuần là ok. Nếu có những chú thành công đó là vì em nó thương hại, nể quá mà nhận lời yêu thôi. Nếu các bạn muốn chén được hàng ngon thì trước hết hãy nhìn lại bản thân mình và cố gắng phấn đấu để tự nâng giá trị của bản thân mình đã vì ở đời nay cái gì cũng có cái giá của nó cả. Thế nên lời khuyên của tôi cho các bạn là đừng cố làm việc gì quá khả năng của mình, trước khi quyết định đầu tư thời gian và tiền bạc làm cái gì thì phải chắc thắng thì hẵng làm. Và phải luôn đặt quyết tâm và niềm tin cho mình, đã tán là phải đổ, đã đổ là phải chén
    2,Phương pháp tán: Có lẽ các phương pháp tán gái và các chiêu thức gây thương nhớ thì các cuốn sách cũ, báo, đài, chị Thanh Tâm hay anh Đinh Đoàn đã nói quá nhiều rồi. Tôi chỉ muốn nói về phương pháp tán gái của riêng tôi từ trước đến nay,phương pháp đã mang lại 1 số thành công nhất định về mặt số lượng và chất lượng :D. Phương pháp đó là Tán mà như không tán. Vậy tán mà như không tán là như thế nào. Đó là tuân thủ các nguyên tắc sau. Đóng vai 1 thằng bạn thân, 1 người anh trai tốt luôn lắng nghe và chia sẻ, 1 thằng em trai ngoan ngoãn, 1 đồng nghiệp thân thiện? Con gái luôn đề phòng với những thằng đàn ông đến làm quen và muốn tán tỉnh cô ta, mà một khi đã đề phòng thì khả năng tiếp cận của chúng ta sẽ khó hơn. Vì vậy từ trước đền giờ dù thích hay có ý định xxx với 1 ai tôi cũng không bao giờ biểu hiện là tôi thích ngưòi ta ra mặt, chỉ luôn tạo thái độ thân thiện cởi mở, hài hước và vô tư. Để tôi phân tích rõ hơn những cái lợi của phương pháp tán này. Nếu các bạn ở vị trí bạn thân, anh trai. Em trai? thì các bạn có thể nói chuyện và tiếp cận hiểu gái 1 cách rõ hơn qua đó có thể hiểu rõ hơn về con người cáo, tôi trước đây quen em này nó nhận mình làm anh zai, tôi còn nhờ nó tư vấn để tán em khác trước là để em nó biết anh không thích em đâu, sau để xem thái độ của nó với mình như thế nào. Sau đấy rủ em nó đi café 2 lần để nói bàn chuyện, đến lần thứ 3 thì sau khi ôm hôn em xong anh mới biết rằng em mới là người đáng để anh yêu he he :D
    3, Không dại gái: Nhiều chú tán gái coi gái như Idol, sợ gái như sợ mẹ. Nếu những ai đang có tính đấy thì phải chỉnh đốn ngay không thì muôn đời không ngẩng mặt lên được. Đàn bà bản chất là lắm mồm và không biết điều, nếu ta càng nhân nhượng thì chúng càng lấn tới thế nên tuyệt đối không được cả nể, mà bản thân con gái dù mạnh mẽ đến đâu thì trong sâu thẳm của họ cũng luôn muốn yêu được 1 người có thể quát được mình, và thực tế đã chứng minh những con nào càng nể sợ người yêu thì đấy cũng chính là thằng mà nó yêu nhiều nhất. Phải cho gái nó biết được những điều sau: Anh yêu em nhưng em không phải là tất cả, nếu em ngoan ngoãn và nghe lời anh thì muốn gì anh cũng chiều nhưng nếu em hư và bật anh thì em cứ liệu hồn. Phải cho nó biết ngoài nó ra mình còn nhiều người theo đuổi ( Không có cũng phải chém gió là có ) đàn bà ai cũng có máu ghen cả, và ghen chính là một trong những liều thuốc rất tốt bổ trợ cho tình yêu. Vậy để làm những điều trên các bạn phải làm những gì đó là không bao giờ được nghe lời gái, phải có chính kiến của riêng mình, không phải lúc nào nó muốn gì là cũng được ( Về vấn đề dậy hàng này tôi sẽ nói rõ và cụ thể hơn ở chương sau )
    4, Biết chớp thời cơ và dứt điểm đúng lúc : Không chỉ trong cuộc sống mà trong lĩnh vực tán gái cơ hội nhiều khi nó chỉ đi qua có 1 lần và có thể rất lâu sau nữa chúng ta mới có được nó. Thế nên khi nhận thấy có cơ hội để cầm tay, hôn, nghịch, xxx thì chúng ta phải nắm lấy và biết tận dụng triệt để cơ hội đấy. Bảo sao có chuyện 2 thằng cùng tán 1 con, mặc dù em này thích thằng kia hơn nhưng thằng này vẫn chén được vì nó là thằng biết tận dụng và phát huy triệt để cơ hội. Thế nên trong việc tán gái muốn thành công phải quyết đoán và không được do dự.
    5 Không được tin vào sách vở: Mọi cuốn sách dậy tán gái dù hay đến đâu thì cũng chỉ đều mang tính tham khảo, điều quan trọng nhất vẫn là ở chính mình. Bởi vì tình yêu thì muôn hình vạn trạng, thế nên không thể đem ra áp dụng 1 cách máy móc được. Nếu vận dụng nó 1 cách máy móc thì sẽ chỉ phản tác dụng mà thôi. Lời khuyên của tôi là nếu không đủ tự tin vào mình thì trước khi tán, các bạn hãy tham khảo ý kiến của bạn bè mà tốt nhất là những bậc đàn anh, những thằng có kinh nghiệm trong chuyện chăn gối. Tuyệt đối, tôi nhắc lại tuyệt đối không được nghe lời tư vấn của con gái vì đàn bà tuy họ hiểu tâm lý họ hiểu con gái như thế nào nhưng dưới góc nhìn và cách xử lý tư vấn của họ sẽ chỉ biến chúng ta thành những thằng đàn ông đạo đức giả,suốt ngày lẵng nhẵng chạy theo gái mà thôi.
    Thôi hôm nay tôi tạm dừng ở đây, hẹn gặp lại các bạn ở chương II : ?oLàm thế nào để cầm tay, ôm hôn được gái trong lần hẹn hò đầu tiên ?o
    phoenix_px2002 thích bài này.
  3. interyl

interyl Thành viên mới

nhiệt liệt ủng hộ bác Nam béo
  4. m4a1_nato

m4a1_nato Thành viên rất tích cực

Tuyệt, rất bổ ích, rất đáng kham khảo
  5. anhyeuemlam

anhyeuemlam Thành viên quen thuộc

chương II đi bác
  6. alexihp

alexihp Thành viên mới

Đồng chí Nam tiếp tục phát huy
    Cố gắng đừng bỏ dở để làm anh em chán nản thất vọng
    Thôi, sợ nói nhiều hóa gở, tớ dừng ở đây
  7. giacmotrua87

giacmotrua87 Thành viên mới

Bác viết nhanh lên, em chỉ muốn đọc chương VI,VII của bác thôi.
  8. haclongthanvu

haclongthanvu Thành viên mới

Đọc được bài này có tí tôn trọng bác Nam béo hơn rồi đấy ... tiếp xem nào ...
  9. heo1986

heo1986 Thành viên mới

Sao e đọc thấy quen quen,nhưng vẫn ngồi hóng tiếp,ủng hộ bác Nambeo,mời bác 1 chén,
  10. nambeo1155

Định viết tiếp chương II luôn phục vụ anh em nhưng giờ bụng tôi đang có cả vodka, bia lẫn cả trà thảo dược Dr Thanh nên đầu óc không được tỉnh táo cho lắm, để mai tôi sẽ viết sau vậy
    @ to haclongthanvu : Nếu vậy thì tôi khuyên cậu hãy dừng lại ngay đi vì sự thực tôi là 1 thằng xấu xa và khốn nạn lắm. Thế nên hãy chuyển sự tôn trọng của cậu cho những người xứng đáng hơn tôi. Thế nhé